Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันสำหรับประกันสุขภาพแพงไหมครับ

ผมอยากจะทราบเกี่ยวกับเบี้ยประกันสุขภาพของแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ เป็นคนที่อยากจะสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพเพื่อลดความเสี่ยงเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล และได้รับการลดหย่อนภาษีแต่ก็อยากจะรู้เหมือนกันครับว่าค่าบริการหรือเบี้ยประกันแพงไหม จะได้เอาไปใช้ในการตัดสินใจในเรื่องการใช้บริการของประกันสุขภาพนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แมว

ราคาของเบี้ยประกันภัยก็ไม่ได้แพงมากเลยนะคะ เพราะเราไม่รู้ว่าโรคร้ายถึงอุบัติเหตุเกิดขึ้นกับเราเมื่อไหร่ เราสามารถที่จะให้กรมธรรม์ประกันภัยของเอลซ่าสมาร์ทแคร์ช่วยเหลือเราแล้วคุ้มครองเรา เบี้ยประกันเริ่มต้นที่จ่าย 4 ถึง 5,000 บาทต่อปีเท่านั้นเอง แต่สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดได้ครั้งละ 6 แสนบาท ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่ามากทีเดียวค่ะ

2020.11.12 9:37

พงษ์

เห็นว่าไม่แพงนะครับ โดยมีการคิดคำนวณเกี่ยวกับค่าเบี้ยประกันอยู่ที่อายุของผู้ใช้กรมธรรม์ประกันภัยด้วย ยิ่งอายุมากก็จะมีการคำนวณจ่ายค่าเบี้ยประกันมากไปตามอายุ แต่ถ้าดูจากการคุ้มครองก็ถือว่าดีนะครับ เพราะว่าได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุไปด้วย ทำให้เรามั่นใจว่าจะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ทั้ง 2 ส่วน

2020.12.12 11:49

ทิโม

ไม่แพงนะครับถ้าดูจากเบี้ยประกันภัยที่จริงก็คุ้มครองหลายอย่างจริงๆถ้าดูรวมๆ เช่นคุ้มครองทั้งโรคร้ายแรงแล้วก็อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นด้วย หายากนะครับประกันที่คุ้มครองหลายๆอย่างแบบนี้ถ้าเทียบกับ เงินที่ต้องจ่ายกับการคุ้มครองก็ต่างกันเยอะจริงๆเห็นได้ว่าน่าจะประมาณ 100 กว่าเท่าที่จ่ายให้เลยนะ รวมแล้วคิดว่าคุ้มพอสมควรครับ

2021.01.27 16:55

Manow

@แมว ที่บอกว่าเบี้ย 4 ถึง 5,000 บาท เราสามารถเลือกเองได้ใช่ไหมคะว่าสะดวกที่จะจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่แล้วอยากได้ความคุ้มครองหรือวงเงินกี่บาท แต่แค่สงสัยค่ะว่าที่คุณบอก สำหรับเบี้ยประกันเท่านี้เขาคุ้มครองกี่ปีคะ เป็นประกันที่ทำปีเดียวจบหรือคุ้มครองต่อเนื่องหลายปี แต่จะว่าไปเบี้ยประกันปีละ 4 ถึง 5,000 ก็ไม่น้อยนะ เคยทำแต่ประกันสุขภาพเบี้ยหลักร้อย

2021.03.20 17:18

เจริญกัลป์

ประกันสุขภาพนี้เป็นอีกทางเลือกสำหรับคนที่งบไม่มากเท่าไรครับ ถือว่าเป็นแผนการคุ้มครองที่ค่อนข้างดีเลยครับ เพื่อนคนไหที่กำลังมองหาประกันตัวนี้ ต้องรีบๆมาจับจองกันแล้วครับ อ่อ เพื่อนๆครับ ตอนนี้ประกันตัวนี้เขาออกแบบพลัสมาแล้วนะครับ รู้สึกว่าตัวพลัสนี้เขาแถมเรื่องการคุ้มครองโควิด19มาด้วยนะครับ ไม่ต้องซื้อแยกแล้วครับ

2021.04.20 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ในกรณีที่เป็นโรคร้ายแรงได้รับการช่วยเหลือในการค่ารักษามากน้อยแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลแบบผู้ป่วยนอกอย่างไรครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ในกรณีที่เจ็บป่วยเราจะได้รับค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่าอย่างไรคะ

มีแบบแผนให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้ไหมคะ

การคุ้มครองสูงสุดสำหรับประกันสุขภาพนี้ดีไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี