Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้รับการช่วยเหลือไหมครับ

คือในส่วนตัวของผมเองไม่ได้ยินว่าเป็นประกันสุขภาพ ผมก็กลัวว่าจะไม่สามารถช่วยเหลือเราในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นได้ สำหรับประกันสุขภาพของแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส มีบริการที่ดูแลเราในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลในตรงนี้ไหมครับ คือผมก็อยากจะเลือกใช้บริการถ้ามีการให้บริการในเรื่องของการรักษาค่าพยาบาลในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุนั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิมพ์

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจ่ายตามจริงที่รักษาเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราค่ะ ซึ่งช่วยให้เราสามารถที่จะได้รับงานรักษาอย่างทั่วถึง และยังได้รับการรักษาอย่างรวดเร็วจากโรงพยาบาลเอกชนเมื่อเราเบิกค่ารักษาพยาบาลได้เร็วด้วย การคุ้มครองในระดับนี้ถือว่าดีมากกว่าจะได้ไม่เป็นการจำกัด ค่ารักษาหรือส่วนต่างที่เราจำเป็นต้องจ่ายเพิ่มเติมในการรักษาอีก

2020.11.12 9:55

เทพ

เมื่อเกิดอุบัติเหตุสามารถที่จะเบิกค่ารักษาหรือค่าทำแผลได้ ครั้งละไม่เกิน 2,000 บาท กำหนดไว้ผลประโยชน์ไม่เกิน 1 วันต่อ 1 ครั้ง และใช้ได้ 30 ครั้งต่อปีทุกแบบแผนที่เลือก อย่างน้อยก็มีค่ารักษาพยาบาลเมื่อต้องจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นที่โรงพยาบาล ถึงแม้ว่าจะไม่ได้รับเงินชดเชยแต่ก็ช่วยค่ารักษาได้ดีทีเดียวเลยครับ

2020.12.12 12:3

วุ้น

ได้รับการช่วยเหลือแน่นอนครับเพราะว่าประกันแผนนี้คุ้มครองขายหลายส่วนที่คล้ายๆกันนะครับแต่ว่าอาจจะไม่ได้รับเยอะเหมือนประกันอุบัติเหตุโดยตรงแต่ผมคิดว่าอุบัติเหตุถ้าเกิดจากรถก็จะมีพระราชบัญญัติคุ้มครองรถอยู่แล้วโดยคุณจะสามารถเบิกได้จากส่วนนั้นส่วนหนึ่งก็จะได้รับอีกส่วนหนึ่งจากประกันแผ่นก็ได้ซึ่งเป็นการคุ้มครองที่ค่อนข้างครอบคลุมนะครับ

2021.01.29 16:47

Manee

@เทพ ค่ารักษาครั้งละ 2,000 บาท อยู่ในแผนที่เท่าไหร่คะ ส่วนตัวแล้วรู้สึกว่าน้อยไปค่ะ ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาแล้วไปเข้าโรงพยาบาลเอกชนที่แพงๆคงจะต้องได้จ่ายเพิ่มเองแน่ๆ เพราะค่าทำแผล หรือว่า ฉีดยาเข็มนึงก็พันกว่าบาทแล้ว ประกันนี้น่าจะเน้นคุ้มครองสุขภาพมากกว่าเนาะกรณีเจ็บป่วยนู่นนี่นั่น แต่ก็ได้ค่ารักษากรณีอุบัติเหตุเพิ่มด้วย เอาไว้เสริมเพิ่มเติมประกันอุบัติเหตุที่มีอยู่แล้ว

2021.03.20 17:57

ธนกฤต

ประกัน ที่คุณถามตัวนี้ จริงๆแล้วมันมีเรื่องของ อุบัติเหตุนะครับ แต่เราอาจจะเข้าใจผิดว่ามีการคุ้มครองของเรื่องการรักษาด้วย แต่จริงๆแล้วถ้าเราดูเรื่องการคุ้มครอง ตัวนี้ เขาเป็นการคุ้มครองแบบ อบ.2 ครับ ซึ่งการคุ้มครองแบบนี้เขาจะคุ้มครองกรณีเราเสียชีวิตหรือว่าสูยเสียอวัยวะเท่านั้นครับ เขาไม่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลเรื่องนี้ครับ

2021.04.21 14:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

มีการคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่านานแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถยนต์ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

การคุ้มครองสุขภาพควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างคะ

จำนวนเงินจำกัดความรับผิดชอบสูงสุดตลอดชีพหมายถึงอะไรคะ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาลมีเงื่อนไขยังไงครับ

ค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดในระหว่างการรักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลคืออะไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี