Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่านานแค่ไหนครับ

ผมอยากรู้ว่าในการสมัครใช้บริการประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการสมัครใช้บริการเกี่ยวกับเรื่องของการเจ็บป่วยจากไวรัสโคโรน่าหรือเปล่าครับ เพราะว่าเนื่องจากสถานการณ์ในตอนนี้อาจจะดีขึ้นแต่ผมก็จะได้รับการคุ้มครอง ในกรณีที่เกิดตัวเองติดเชื้อขึ้นมาจริงๆด้วย ตัวอยากรู้ว่าถ้าสมัครในช่วงนี้ก็ยังได้รับการคุ้มครองอยู่ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ผึ้ง

ได้รับการคุ้มครองเมื่อจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลหลายวันค่ะ เนื่องจากเป็นความเจ็บป่วยที่เกิดขึ้น สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีนอนห้องในโรงพยาบาลด้วย ซึ่งจำนวนเงินที่จะได้รับก็ขึ้นอยู่กับแบบแผนที่เลือกใช้บริการนะคะ พอเดี๋ยวนี้ประกันภัยก็สามารถที่จะให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าที่มีตามกระแสมาแล้ว

2020.11.12 9:43

แทน

มีเงื่อนไขสำหรับได้รับการคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าด้วยนะครับ ถ้าสมัครใช้บริการตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธันวาคมปี 63 จะได้รับการคุ้มครองความเจ็บป่วยจากไวรัสโคโรน่าทันที โดยไม่มีระยะเวลาการรอคอย 30วันด้วย เพราะว่าก็ถือว่าเป็นความเจ็บป่วยอย่างนึงเมื่อติดโรคระบาดนี้ ใครที่กำลังมองหาประกันภัยที่ดูแลทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุแนะนำเลยครับ

2020.12.12 11:53

ปานา

กันแค่นี้ไม่ได้บอกว่าเธอนานแค่ไหนนะคะแต่บอกว่าจะคุ้มครองเท่าไหร่อย่างเช่นแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ ประกันที่ คุ้มครองค่าใช้จ่ายของคุณแบบรอบด้าน คุ้มครองค่ารักษาพยาบาล คุ้มครองการสูญเสียชีวิตหรืออวัยวะ และทุพพลภาพ คุ้มครองค่าชดเชยในการจัดงานศพ ค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญนอกจากนี้ประกันนี้ยังสามารถนำมาลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา ได้มากถึง 25,000 บาท นอกจากนี้ยังคุ้มครองการเจ็บป่วยจากโคโรน่าไวรัส

2021.01.29 16:44

Manit

@แทน เฮ้ยดีอะ คือดีที่ผมยังไม่ได้ซื้อประกันตัวนี้แต่ก็ศึกษาข้อมูลเอาไว้บ้าง น่าจะได้เวลาที่จะซื้อได้แล้วตอนนี้ดีนะที่ซื้อตอนนี้ได้ความคุ้มครองโรคโควิด 19 ด้วย จะได้ไม่ต้องไปซื้อประกันอื่นหรือซื้อแยกกันผมว่าประกันเนี้ยคุ้มแล้วก็ครบมากที่สุดแล้ว ไม่รู้คนอื่นคิดยังไงนะ ว่าแต่คุณแทน ซื้อประกันตัวนี้ไว้ด้วยหรือเปล่าครับ?

2021.03.20 17:38

ธัญญการ

ประกันตัวพลัสนี้ มีการคุ้มครอง โควิด-19ให้คะ รู้สึกว่าประกันตัวนี้ ออกมาเมื่อต้นปีตอนที่ไม่โควิด-19 ออกมาแรกเลยคะ เราว่าเป็นประกันที่ไม่ต้องไปซื้ออะไรมาเพิ่มแล้วละคะ เพราะมีการคุ้มครองรักษาโรคแบบอื่นๆด้วยคะ เพื่อนที่กำลังมองหาประกัน โควิด-19 อยู่ตอนนี้ต้องรีบตัดสินในแล้วนะคะเพราะรอบ3มาแล้ว ราคาอาจมีการเปลี่ยนได้นะคะ

2021.04.20 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถยนต์ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

การคุ้มครองสุขภาพควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

จำนวนเงินจำกัดความรับผิดชอบสูงสุดตลอดชีพหมายถึงอะไรคะ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาลมีเงื่อนไขยังไงครับ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (อุบัติเหตุ)

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้รับการช่วยเหลือไหมครับ

ค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดในระหว่างการรักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลคืออะไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี