Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มีช่องทางในการสมัครกี่วิธีครับ?

คือตอนนี้ผมอยากจะผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้าแต่ว่าไม่อยากจะใช้เงินสดของตัวเองจ่ายอยากจะเก็บเงินไว้ก่อนก็เลยว่าจะไปสมัครบัตรกดเงินสดมาผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้าเอาคล้ายๆพวกบัตรอิออนแต่ตอนนี้บัตรที่สนใจคือบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive แต่อยากรู้ว่ามีกี่วิธีครับที่ผมจะสามารถสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้? อยากจะได้วิธีที่เปลืองเวลาน้อยที่สุดครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Betty

จริงค่ะ ถ้าเป็นเราเราก็อยากจะเลือกวิธีที่ประหยัดเวลามากที่สุดแล้วก็สะดวกเราที่สุดด้วยถ้าเราจะไม่ผิดรู้สึกว่าถ้าอยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive จะมีอยู่ด้วยกัน 3 ช่องทางค่ะวิธีแรกก็คือลงทะเบียนผ่านเว็บไซต์ก็คือการลงทะเบียนออนไลน์อีกวิธีคือส่งเอกสารแล้วก็ข้อมูลของเราไปทางไปรษณีย์โดยวิธีสุดท้ายก็คือไปที่เคาน์เตอร์ของอิออนเพื่อสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive เลยค่ะ

2020.09.08 16:23

หนุ่ม

มีวิธีนะคะสามารถเดินทางไปยังสำนักงานสาขาหรือบิ๊กซีใกล้บ้าน ยังไงก็จะซื้อของอยู่แล้วก็ทำการสมัครใช้บริการของบัตรสินเชื่อไปเลย จะได้ใช้ในการช็อปสินค้าที่อยากจะซื้อที่ห้าง big c เลยไงครับ แต่น่าเสียดายนะครับที่จะไม่ได้รับการอนุมัติตั้งแต่วันแรกต้องรอ อย่าลืมที่จะเตรียมเอกสารไปให้พร้อมด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องเดินทางหลายรอบ

2020.11.27 14:42

ป๋องแป๋ง

สำหรับคนที่ไปซื้อของที่ Big C เป็นประจำก็อาจจะไม่ใช่เรื่องยากนะคะที่จะสมัครบัตรใบนี้ที่บิ๊กซีเลยแต่บางคนบ้านก็อยู่ไกลจาก Big C แล้วก็ไม่ค่อยได้ไปถ้ายังไงถ้าเป็นแบบนั้นก็ลองสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้ครับคุณคิดว่าบัตรใบนี้น่าจะสมัครผ่านทางออนไลน์ได้ด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเข้าไปสมัครที่เว็บไซต์ไหนนะครับ ใครรู้บ้างเอ่ย บอกด้วยเด้อ

2020.12.02 14:44

Mulan_

ก็มีวิธีสมัคร 3 วิธี เหมือนอย่างที่คุณ @Betty บอกไปบ้างแต่เพื่อความชัดเจน อยากจะบอกอีกครั้งนึงนะคะว่าสั่งวิธีก็คือ 1สมัครออนไลน์ 2สมัครที่บิ๊กซี และ 3สมัครที่อิออน แต่ถ้าจากประสบการณ์แล้วขอแนะนำให้สมัครที่อิออนดีที่สุดค่ะเพราะว่าเขามีพนักงานพร้อมที่จะให้บริการในการสมัคร เพราะว่าเคยจะไปสมัครที่บิ๊กซีแล้วเหมือนว่าไม่ค่อยพร้อมเท่าไหร่

2021.02.23 5:42

ยงโภชน์

บัตรนี้ ใช้งานกับ BIG C ใช่ไหมคะ ถ้า อยากสมัคร บัตรสินเชื่อนี้ น่าจะสมัครได้ที่ BIG C เลยนะครับ เพราะว่าเขาน่าจะมีตัวแทนของสินเชื่อของเขาที่นั้นก็ได้ครับ แต่ ถ้าอยากได้เลยก็ไปที่ออฟฟิต ของ อิออน เลยก็ได้ครับ ดีไม่ดี ถ้าไปที่ ออฟฟิต อิออน คุณอาจจะเจอตัวที่น่าใช้กว่าตัวนี้ก็ได้นะครับ บางทีอาจไปช่วงที่เขามีโปรออกมาใหม่ ก็ได้นะ

2021.06.29 6:45

ModMod

แค่สมัครบัตรสินเชื่อใบเดียว เจ้าของกระทู้กลัวว่าจะเสียเวลามากเลยเหรอครับ ก็รู้ว่าตอนนี้คุณคงสมัครบัตรสินเชื่อไปแล้วล่ะ แต่สมัครของที่ไหนไม่รู้นะ ถ้าจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive แวะไปบิ๊กซีแค่แป๊บเดียว เจ้าหน้าที่เขาจัดการเรื่องการสมัครไม่นานหรอกครับ แต่ช่วงนี้คงต้องระวังหน่อยถ้าจะออกไปข้างนอกบ้าน

2021.07.24 6:13

ไพบูลย์

แบบนี้ไม่ต้องไปแล้วครับ เพราะว่า สมัครสินเชื่อ มันใช้เวลานานนะครับ แถมก็ต้องรอด้วย ไม่รู้เลยว่าช่วงนี้เขาจะใช้เวลาเชคข้อมูลเรากี่วัน แบบนี้ ไม่ต้องไปแล้วถ้าคิดว่าเสียเวลา นะครับ ไม่เคยเจอเหมือนกัน อยากได้เงินฉุกเฉิน แต่ไม่อยากเสียเวลา ขนาดทำงานหาเงิน ยังต้องใช่เวลานะครับ ไม่มีอะไรที่ได้มาฟรีๆหลอกนะครับ

2021.08.27 15:54

Chol_lada

@ป๋องแป๋ง ใช่ค่ะก็ง่ายนิดเดียว หลายคนก็สมัครผ่านเว็บไซต์แบบออนไลน์ ส่วนเราเอง เราเป็นคนที่ไปบิ๊กซีบ่อยๆอยู่แล้วเหมือนแบบที่คุณบอกค่ะ ก็เลยสมัครที่บิ๊กซีเลย แบบนั้นมันก็ดีนะคะ เพราะว่าถ้าสงสัยอะไรจะได้ถามกับพนักงานฝ่ายสินเชื่อได้เลย แล้วเราก็คิดว่าคนที่จะสมัครบัตรใบนี้ก็คงต้องไป big c บ่อยๆอยู่แล้ว ก็ไปสมัครที่บิ๊กซีเลยก็ดีค่ะ

2021.09.25 8:18

คณิณ

ถ้าก่อนที่จะมีโควิด ก็จะแนะนำให้ไปที่ สาขาของอิออนหลอกครับ แต่ช่วงนี้ไม่น่าไปครับ โควิดเต็มบ้านเต็มเมืองไปหมด เอาว่า ถ้าคุณอยากสมัครบัตรกดเินสดเจ้านี้ เข้าไปที่เวบของเขาเลยครับ เขาจะมีให้เราสมัครแบบออนไลน์ได้ครับ เอกสารก็ต้องเตรียมเอาไว้ก่อนนะครับ ก่อนจะสมัครก็เข้าเวบเขาเพื่อดูว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง ก็จะดีนะครับ

2021.10.11 15:21

Sarnti734

เจ้าของกระทู้อยากซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าแบบเงินผ่อน คุณอยากไปซื้อที่ห้างบิ๊กซีเหรอครับถึงได้ถามเรื่องการสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ที่จริง ร้านที่ขายเครื่องใช้ไฟฟ้ามีหลายร้าน เลยแปลกใจว่าทำไมคุณถึงอยากไปซื้อที่บิ๊กซี อาจเพราะอยู่ใกล้บ้านของคุณหรือเปล่า อย่างนั้นก็พอจะเข้าใจได้ครับ มีปัญหาอะไรไปเคลมง่ายหน่อย

2021.10.13 13:33

K.Warunya

เป็นคนเร่งรีบกับการใช้ชีวิตมากขนาดนั้นเลยเหรอครับเจ้าของกระทู้นี้ อยาสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ก็ยังอยากได้วิธีการสมัครแบบที่เปลืองเวลาน้อยที่สุดอีก แล้วคุณได้สมัครหรือยังคะ ใช้วิธีไหน ประหยัดเวลาอย่างที่ต้องการมั้ย ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อย อ่านกระทู้ของคุณแล้วอยากรู้บ้างว่าสมัครวิธีไหนจะเร็วที่สุดจริงๆ

2021.10.26 13:42

ภรัณยู

ถ้าจะเอาให้ด่วนเลย เวลาที่น้องไปเดินที่ บิ๊กซี น้องเข้าไปที่ประชาสัมพันธ์ ของทางบิ๊กซีเลยครับ เพราะทางบิ๊กซีเขา จะมีตัวแทนเพื่อรับเอกสารครับ ไม่ต้องเดินทางไปที่ไหนให้ไกลครับ แแต่ก็ต้องเตรียมเอกสารไปด้วยนะ หรือว่าคร้งแรกที่ไปอาจจะไปสอบถามก่อนก็ได้ว่า เงินเดือนของน้องสามารถทำได้ไหม แล้วมีเอกสารอะไรที่ต้องแนบมาให้เขา

2022.01.15 14:49

นรเศรษฐ์

เอาไงดีละ อยากได้สินเชื่อแต่ว่าไม่อยากเสียเวลาในการสมัคร เอาจริงๆนะครับ ไม่ว่าจะทำที่ไหนก็ต้องเสียเวลาเหมือนกันแหละครับ อยู่ที่คุณด้วยแหละครับว่าจะเสียเวลานานแค่ไหน เวลาที่จะไปขอสินเชื่อ ไม่ทราบว่าเตรียมตัวเรื่องเอกสารเป็นยังไงบ้าง มีเอกสารครบตามที่เขาต้องการหรือยัง ถ้ามีครบระยะเวลาในการขอก็จะสั้นตามมาครับ

2022.02.22 15:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ใช้ได้ที่สาขาไหนของ Big C บ้างคะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

อยากรู้ว่า ค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดสินเชื่อยัวแคช จะต้องเสียเท่าไหร่คะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ทางสินเชื่อยัวแคชจะต้องจ่ายดอกเบี้ยปีละกี่เปอร์เซ็นต์?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี