ขอวิธีประหยัดค่าไฟในบ้านแบบที่ใช้ได้จริงค่ะ

ในยุคที่ค่าครองชีพสูงขึ้นเรื่อยๆแบบนี้ ค่าใช้จ่ายรายเดือนต่างๆมันเพิ่มง่ายจริงๆค่ะ เราอยากหาวิธีรับมือกับเรื่องการประหยัดค่าไฟในบ้าน เพราะเดือนๆนึงไม่ต่ำกว่า 2000 บาทเลย มันหนักไปกับเครื่องอำนวยความสะดวกต่างๆ หรือวิธีการใช้ก็ไม่แน่ใจ ใครมีวิธีเด็ดๆมาจัดการกับปัญหาค่าไฟฟ้าแพงบ้างค่ะ

• ผมก็คิดเหมือนๆคุณครับ แต่มี 2 ธุรกิจที่โดดเด่นสำหรับผม ในการที่ ACE จะเปิดตลาดของเรามากขึ้น ก็คือ ธุรกิจด้านท่องเที่ยวเชิงสุขภาพ ผมว่าเป็นธุรกิจที่ได้รับความนิยมจากแน้วโน้มการดูแลสุขภาพที่เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่องและรวดเร็วในเวลานี้ และอีกตัวนึงคือ ธุรกิจพลังงานสีเขียว แนวคิด Eco Friendly แบบนี้ ทั่วโลกให้ความสำคัญกันมากจริงๆ เราสามารถนำมาเป็นจุดขายของธุรกิจได้เลยล่ะ

no name

2019.08.01 18:0

0 likes

• ธุรกิจเกี่ยวกับผู้สูงอายุก็เข้าตาครับ การดูแลผู้สูงอายุ เช่น Nursing Home เป็นธุรกิจที่กำไรสูงในระยะยาวครับ หรือธุรกิจบนอินเทอร์เน็ตก็น่าสนใจไม่น้อย มีอัตราการเจริญเติบโตสูง ต้นทุนน้อยกำไรดี หรือธุรกิจเกี่ยวกับสุขภาพและความงามก็น่าลงทุน เนื่องจากสินค้าไทยประเภทนี้เป็นที่ยอมรับในต่างชาติครับ

no name

2019.08.01 18:0

0 likes

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

อยากมีเงินเก็บก่อนวัยหกสิบเริ่มต้นแบบไหนดี?

ผมกับภรรยาตอนนี้เรากำลังวางแผนจะมีลูกครับ อยากทราบว่าต้องเก็บเงินล่วงหน้าสักเท่าไหร่ดี กับการวางแผนมีลูกสักคน

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

สมุดบัญชีเงินฝากมีประโยชน์อะไรครับ สมุดบัญชีมีข้อมูลสำคัญแต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้เลย?

ผมบอกตรงๆว่าไม่เคยมีบัตร ATM มันจำเป็นไหมครับ?