Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันผ่อนสินค้าของบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

อยากทราบว่าบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เวลาซื้อสินค้าออนไลน์มีข้อกำหนดและเงื่อนไขความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์อย่างไรครับ? ผมทำธุรกิจออนไลน์ และต้องซื้อ-ขายสินค้าออนไลน์บ่อยๆ พอดีมีบัตรนี้อยู่แล้ว แต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเรื่องนี้ รบกวนใครทราบช่วยตอบผมที

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Darin

เค้าจะคุ้มครองในกรณีไม่ที่ ร้านค้าจัดส่งสินค้าหรือถ้ามีการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วนหรือสินค้ามีความเสียหายคะ วงเงินในประกันจะมียอดคุ้มครองสูงสุดถึง 200 ดอลล่าร์สหรัฐ โดยสินค้าจะได้รับความคุ้มครองในกรณีสินค้าไม่ได้ถูกจัดส่งภายใน 30 วันนับตั้งแต่กำหนดวันจัดส่งสินค้า ส่วนที่เค้าจะรับประกันคือสินค้าต้องมีมูลค่าไม่น้อยกว่า 50 ดอลล่าร์สหรัฐรวมภาษีมูลค่าเพิ่มคะ เค้าถึงจะคุ้มครอง ถ้าต่ำกว่านั้นไม่ได้นะคะ

2020.07.20 16:9

Moon

เพิ่งเคยได้ยินบัตรเครดิตของวิทยาลัยแบบนี้เป็นครั้งแรกเลยนะครับเนี่ย รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ธนาคารแต่ละแห่งก็แข่งขันกันสูงดีทำบัตรเครดิตเฉพาะกลุ่มเฉพาะบุคคล สำหรับผมแล้วบัตรเครดิตบางทีมันไม่ใช่แค่เรื่องความสะดวกสบายแต่ผมว่ามันเป็นเหมือนกันบกตัวตนส่งเสริมฐานะเป็นอีโก้ที่เอาไว้อวดคนอื่นด้วย การที่มีบัตรเครดิตหลายใบยิ่งทำให้ดูเหมือนว่าเงินเราเยอะหรือเราฐานะดีแบบนี้มั้ง

2020.11.28 11:5

โอ๋ๆน้าาาヾ(≧ ▽ ≦)ゝ

เหมือนจะเคยเห็นชื่อบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดแวบๆนะคะ เลยลองเข้าดูข้อมูลอีกที แปลกมาเลยอะ เราหาบัตรเครดิตนี้ไม่เจอ หรือว่าเราใส่ชื่อผิด..ก็ว่าไม่ผิดนะ เลยไม่แน่ใจว่าบัตรเครดิตนี้ยังมีการใช้งานอยู่หรือเปล่า มีใครใช้บัตรเครดิตนี้อยู่บ้างมั้ยคะเนี่ย?

2020.12.17 4:7

ถาวร ตลอดไป....>>>

น่าเสียดายแทนเจ้าของกระทู้ที่มีบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดอยู่ในมือ แต่ไม่รู้ว่าสามารถนำไปใช้อะไรได้บ้าง หวังว่าตอนนี้คุณคงทราบแล้วนะครับว่าบัตรเครดิตที่คุณมีอยู่นั้นนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์ได้หลายอย่าง จะได้ใช้งานจริงๆให้สมกับที่คุณสมัครบัตรเครดิตนี้มา

2021.02.14 6:53

นัทธกร

บัตรเครดิต ตัวนี้ ไม่แน่มจว่าเขายังเปิดให้เราใช้งานอยู่หรือเปล่านะครับ เพราะ บัตรหลายตัวที่เป็นของ มหาวิทยาลัย ก็ไม่ค่อยจะมีแล้วนะครับ คิดว่าต้องเชคกลับไปกับทางธนาคารนะครับ แต่ถ้าบัตรแบบนี้ไม่สามารถทำได้ก็อาจจะหาบัตรตัวอื่นๆดูได้นะครับ เพราะวงเงิน กับ โปร บัตร ประเภทนี้ มีเยอะครับ แถมบางตัวอาจจะดีกว่าตัวนี้ด้วยนะครับ

2021.12.11 15:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด พิเศษได้ร่วมสมทบทุน

อาจมีคนสงสัยว่าความพิเศษของบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดคืออะไร? ก็คือการได้ร่วมสมทบทุนกับราชวิทยาลัยฯ โดยใช้คะแนนแทนเงินสดค่ะ คะแนนนั้นสะสมไม่ยากค่ะ แค่ใช้จ่าย 25 บาท ก็ได้ 1 คะแนนแล้ว มาพร้อมสิทธิประโยชน์ที่ได้ฟรีๆเมื่อสมัครและเปิดใช้งานบัตรฯจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุนาน 90 วัน ซึ่งมีวงเงิน 300,000 บาทด้วยค่ะ ถ้าต้องการสมทบทุนด้วยก็ตามนี้ค่ะ

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้คะแนน แทนเงินสดได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คุณสะสมคะแนนและร่วมสมทบทุนได้ ซึ่งทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever ไว้แลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ (คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ) และสามารถใช้คะแนนแทนเงินสดเพื่อสมทบทุนให้กับราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทยได้อีกด้วยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

สิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด มอบสิทธิประโยชน์ให้ดิฉันชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนได้. เมื่อใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย ก็ผ่อนชำระได้ด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69%. คุณก็รับสิทธิประโยชน์แบบนี้ได้ค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

รับประกันการซื้อสินค้าและอุบัติเหตุจากบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เมื่อสมัครผมได้รับประกันการซื้อสินค้าและอุบัติเหตุจากบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ด้วยครับ คือ สิทธิคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐ และสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. บัตรนี้ก็มีประกันให้นะครับ.

สิทธิพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

นอกจากจะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดปีชีพแล้ว ดิฉันได้รับสิทธิพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ด้วย เช่น สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯ โดยที่ดิฉันไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ และได้สิทธิใช้บริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24 ชม. อีกด้วย ช่วยให้สะดวกมากขึ้นค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี