Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราทำบัตรบัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ดนี้มานานแล้ว แต่ไม่ค่อยได้ใช้

สมมุติถ้าเราสมัครบัตรเครดิตไว้นานแล้วแต่ไม่ได้ใช้เลย จะโดนเรียกเก็บค่าธรรมเนียมบัตรไหมคะ เราชอบสมัครตามเพื่อน เห็นเพื่อนชอบแนะนำให้ทำ และบอกว่ามีไว้ก็ดีไม่เสียหาย เอาไว้ใช้ซื้อของในห้างแล้วได้ส่วนลด มีใครเคยสมัครเล่นๆแต่ไม่ได้ใช้อย่างเราบ้างไหมคะ จริงๆเราก็มีบัตรของแบงค์อื่นๆด้วยเพราะทางแบงค์ส่งมาให้แต่ไม่ได้ใช้ เพราะเราชอบใช้เงินสดมากกว่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chesda

ผมชอบเเนวคิดของคุณนะครับที่ชอบใช้เงินสด บัตรเครดิตสมัครง่ายครับแต่เวลาที่เราเป็นหนี้แล้ว มันจะใช้หนี้ยากมาก ดีนะครับที่คุณเป็นคนรู้จักใช้เงิน ถ้าคุณไม่คิดจะใช้จริงๆ โทรไปยกเลิกเถอะครับ เพื่อความสบายใจของตัวคุณเอง ส่วนบัตรที่คุณใช้อยู่ ก็ไม่มีค่าธรรมเนียม แต่ถ้าคุณมีบัตรเสริมใบที่ 3 ขึ้นไป ต้องจ่ายค่าธรรมเนียม 500 บาท/บัตร/ปีครับ

2020.07.25 16:9

Man

ถ้าไม่ค่อยได้ใช้งานแนะนำให้ไปยกเลิกดีกว่าไหมครับ เพราะมีบัตรเครดิตถ้าเราไม่ได้ใช้เราอาจจะต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีก็ได้หรือถ้าใช้ไม่ตรงตามเงื่อนไขอะไรแบบนี้ ก็เลยผมว่าบัตรเครดิตถ้าไม่ได้ใช้ก็ไปยกเลิกไว้ดีกว่านะครับ หรือไม่ก็ทำให้ครบสัญญา แล้วก็ดูว่าถ้าไม่ได้ใช้จริงๆก็ไปยกเลิกไว้เลยดีกว่าครับเพราะว่าถ้าจะสมัครบัตรเครดิตต้องดูบัตรที่เราได้ใช้งานจริงๆมากกว่า

2020.11.28 11:8

ลูกหม่อน🎋🎋

คนเราก็แปลก ทั้งที่รู้ว่าตัวเองชอบใช้เงินสดแต่ก็ยังสมัครบัตรเครดิต สมัครเพราะตามเพื่อน ต้องตามกันทุกเรื่องเลยเหรอคะ..ขอโทษนะ ไม่ได้ตั้งใจจะว่าเจ้าของกระทู้หรอก แค่อยากบอกว่า บางครั้งเราก็ต้องเป็นตัวของตัวเองบ้าง ไม่อย่างนั้นมันจะกลายมาเป็นปัญหาในภายหลัง เหมือนตอนนี้ที่คุณก็ต้องมานั่งคิดว่าจะเอายังดีกับบัตรเครดิตใบนี้เนี่ย

2020.12.17 5:12

ภัทรวรรณ

ช่วงนี้น่าจะต้องเปลี่ยนความคิดของคุณใหม่แล้วละคะ ยุคที่ใช้เงินสดตอนนี้มันล้าหลังไปแล้วคะ ช่วงนี้เป็นยุคไร้เงินสดกันแล้วคะ ยิ่งช่วงนี้ด้วยร้านค้าหลายๆที่เขาสนับสนุนให้เราจ่ายเป็นเงินดิจิตอลมากกว่าคะ เขาป้องกันความเสี่ยง ที่ลูกค้าอาจได้รับผลกระทบจากโควิด-19 เราว่าตอนนี้คุณต้องเปลี่ยนการใช้รูปแบบชีวิตแล้วละคะ ถ้าอยากรอด

2021.02.14 12:40

ชัยสิทธิ์

ตอนนี้บัตร ตัวนี้ไม่มีแล้วนะครับ มี ตัวที่ชื่อว่า KTC - TAWEEKIT COMPLEX PLATINUM MASTERCARD ตัวนี้อย่างเดียวนะครับ ไม่ทราบว่ายังอยากทำไหมครับ เจ้าบัตรตัวนี้ เงินเดือนที่ 15,000 บาทก็สามารถทำได้แล้วนะครับ แถมที่สำคัญเลยที่คิดว่าคุณน่าจะชอบคือ เจ้าบัตรตัวนี้เขาไม่มี ค่าธรรมเนียมรายปีนะครับ ดังนั้นสบายใจได้เลยครับ ถ้าไม่ได้ใช้งาน

2021.12.11 15:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด สะสมคะแนนไว้ใช้ ตามใจคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด สะสมคะแนนไว้ใช้ ตามใจคุณ. บัตรนี้ ให้คุณฟรี! ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพครับ. ทุกการใช้จ่ายเพียง 25 บาท = 1 คะแนน KTC Forever คะแนนสะสมนี้ไม่มีวันหมดอายุ และสามารถใช้คะแนนแทนเงินสดได้ด้วยนะครับ หรือจะสะสมไว้เพื่อแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการก็ได้ครับ. ยังไงก็ได้ ตามใจเลยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิพิเศษเฉพาะจากบัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด

สิทธิพิเศษเฉพาะจากบัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ค่ะ. ที่ให้คุณได้รับส่วนลด 10% ที่แผนกดีพาร์ทเมนท์สโตร์ (เฉพาะสินค้าราคาปกติหรือสินค้าที่ร่วมรายการ) เมื่อมาช้อปปิ้งที่ทวีกิจ และให้คุณชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนได้อีกด้วยค่ะ. ช้อปประจำ ทำบัตรไว้นะคะ

บัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ช้อปออนไลน์ ให้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ช้อปออนไลน์ ให้ประกันครับ. อีกหนึ่งสิทธิประโยชน์จากบัตรนี้นะครับ ก็คือ การให้ประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯกรณี ไม่จัดส่งสินค้า และ / หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐ. ให้คุณช้อปนอกห้าง อย่างปลอดภัยครับ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

สมัครบัตร ได้รับประกันอุบัติเหตุ กับบัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด

สมัครบัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ได้รับประกันอุบัติเหตุ ด้วยนะครับ. นับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯ รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ และได้รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท อีกทั้งวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. เดินทางสะดวก บวกปลอดภัยครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ใช้ผ่อนชำระเมื่อช้อปที่ต่างประเทศได้

บัตรเครดิต เคทีซี ทวีกิจ ซุุปเปอร์เซ็นเตอร์ ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ให้คุณได้ใช้แม้ไปต่างประเทศค่ะ. ให้คุณผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย และพิเศษด้วยบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24 ชม. ที่ให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ จอง ในส่วนของการท่องเที่ยวหรือด้านความบันเทิงต่างๆ. สะดวกดี มีใช้กันหรือยังคะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี