Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากทราบว่่าบัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ สามารถผ่อนผันหนี้หรือยืดอายุการผ่อนชำระได้ไหมครับ?

ผมเป็นข้าราชการและตอนนี้ต้องหยุดงานโดยไม่ได้รับรายได้ใดๆ ผมเครียดมากเพราะว่าตอนนี้ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่ประมาณสองหมื่นกว่าบาท ผมอยากทราบว่าบัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ สามารถผ่อนผันหนี้หรือยืดอายุการผ่อนชำระได้ไหมครับ? ผมเดือดร้อนมากจริงๆ เพราะเงินก็ต้องกินต้องใช้ในครอบครัวและอีกส่วนก็ต้องจ่ายหนี้ มีใครทราบไหมครับต้องทำยังงัยบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Alfred

ตอนนี้อยากแนะนำคุณว่าให้หยุดใช้บัตรเครดิต และให้จ่ายหนี้ให้ตรงเวลาเพื่อไม่ให้มี ดอกเบี้ยบัตรเครดิตที่ทำให้หนี้เรายิ่งเพิ่มขึ้นคะ หรือลองมองหาทรัพย์สินที่ทำเงินได้และไม่มีโอกาสใช้งานให้เอาไปขายเเล้วรีบใช้หนี้ให้หมดคะ หรือถ้าตอนนี้ยังไม่มีงานจริงๆ ยังงัยคุณน่าจะลองติดต่อทางธนาคารเพื่อขอยื่นการผ่อนผันดูนะคะ

2020.09.22 12:30

สลาลี

ในช่วงนี้หลายคนที่ใช้บัตรเครดิตอยู่ก็มีปัญหาคล้ายกับคุณ และรู้สึกว่าหลายคนก็กังวลและเครียดด้วยเพราะเนื่องจากไม่มีรายได้เพียงพอที่จะสามารถจ่ายหนี้บัตรเครดิตได้ แต่เท่าที่ทราบมารัฐบาลได้มีนโยบายช่วยเหลือประชาชนเกี่ยวกับเรื่องนี้ โดยให้ทุกธนาคารสามารถให้ลูกหนี้สามารถชำระหนี้ขั้นต่ำ 5% ตรงนั้น อย่างไรถ้าคุณรู้สึกไม่สบายใจก็สามารถติดต่อสอบถามทางธนาคารได้

2020.11.11 10:31

นายสมาน  ̄へ ̄

นี่ก็หลายเดือนแล้ว เรื่องผ่อนผันการชำระหนี้บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ของเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้าง ทางธนาคารให้ผ่อนชำระได้มั้ยครับ? หลายคนคงประสบปัญหาเดียวกับคุณ ค่อยๆผ่อนชำระไปละกันครับ อดทนหน่อย อีกไม่นานก็ชำระหมดละครับ หลังจากที่ชำระหนี้หมดแล้ว คงต้องดูเรื่องการใช้บัตรเครดิตอีกครั้งนึงเพื่อจะไม่เป็นหนี้อีกครับ

2020.12.24 14:5

***Pakawat

ขอโทษนะ ผมสงสัยนิดนึง เจ้าของกระทู้บอกว่า "ผมเป็นข้าราชการและตอนนี้ต้องหยุดงานโดยไม่ได้รับรายได้ใดๆ" ข้าราชการมีหยุดงานช่วงโควิดด้วยเหรอครับ อาชีพข้าราชการนี่ยังไงก็มีงานทำ มีรายได้แน่นอนอยู่แล้ว ไม่ใช่พนักงานบริษัทเอกชนที่อยู่ๆจะมาลดจำนวนพนักงานหรือหยุดการจ้างได้นะ ตกลงว่าเจ้าของกระทู้ทำอาชีพอะไรกันแน่ครับ?

2021.02.20 6:10

วิทวัช

ข้าราชการแบบไหนละครับที่เขาไม่จ่ายเงินเดือน ผมก็งงเลยสิครับ ขนาดเพื่อนของผมทำงานสนามเป็น ไม่ได้เป็นข้าราชการอะไรเลยนะครับโดนลดงาน แต่ก็ยังได้เงินเดือนนะครับ ผมว่า คุณน่าจะไม่ได้รับราชการแล้วละครับ น่าจะเป็นแค่ลูกจ้างประจำของราชการหรือเปล่าครับ ยังไงก็แล้วแต่ ถ้าจ่ายไม่ได้ เขาไปยื่นเรื่องขอพักชำระหนี้ดูครับ

2021.12.15 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ จ่ายค่าเงินไหนก็ได้คะแนน

ถ้าเที่ยวต่างประเทศบ่อย บัตรฯนี้ก็น่าสนใจนะคะ ดิฉันก็ชอบที่ได้สะสมคะแนนดีค่ะ บัตรฯนั้นคือบัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ ที่จ่ายค่าเงินไหนก็ได้คะแนน เมื่อดิฉันใช้จ่ายเป็นสกุลเงินบาททุกๆ 25 บาท เท่ากับ 2 คะแนน SCB Rewards คะแนนดีอยู่นะคะ และถ้าดิฉันจ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ ทุกๆ 25 บาท จะเท่ากับ 3 คะแนน SCB Rewards ค่ะ ว้าว! ได้อยู่ๆ และที่ดีมากๆคือคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุค่ะ

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ จ่ายเป็นยกเว้นค่าธรรมเนียม

เรื่องค่าธรรมเนียมรายปีที่จะต้องจ่ายของบัตรเครดิตเนี่ยจะถูกหรือแพง ส่วนตัวดิฉันคิดว่าอยู่ที่เราใช้สิทธิประโยชน์ตามบัตรฯนั้นคุ้มมั้ย แล้วเรามีการใช้จ่ายผ่านบัตรมากแค่ไหนในหนึ่งปี อย่างบัตรฯที่ดิฉันมี คือ บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ ถ้าจ่ายเป็นยกเว้นค่าธรรมเนียมค่ะ ค่าธรรมเนียมตอนที่ดิฉันสมัครประมาณ 5,000 บาทค่ะ แต่ก็ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีได้ ถ้ามียอดใช้จ่ายผ่านบัตรครบ 100,000 บาท/ปี สำหรับดิฉันก็รับได้ค่ะ ส่วนรายละเอียดอื่นขอหาดูเพิ่มเติมนะคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตร BEYOND ของธนาคาร SCB

ผมมักจะเดินทางไปต่างประเทศเพื่อทำงานเลยใช้สนามบินสุวรรณภูมิบ่อยๆครับ บางครั้งก็เดินทางเหนื่อยแต่เมื่อได้รับสิทธิพิเศษของบัตร SCB Beyond ที่ได้ใช้บริการ Miracle Lounge ผมดีใจมากครับ ^^ ผมมีโอกาสได้ใช้บริการของ Miracle Lounge สำหรับ First Class และ Business Class ดู สบายจริงๆ ครับ อินเตอร์เน็ตก็เร็วดี ผมสามารถทำงานนิดนึงเมื่อมีงานเร่งด่วนเข้ามา และจะมีบริการอาหารและเครื่องดื่มต่างๆ ถ้าต้องการ freshen up สามารถใช้ห้องอาบนำ้ด้วย จะได้สดชื่นก่อนที่จะเดินทางครับ รู้สึกขอบคุณมากๆ ที่ได้รับบริการแบบนี้ อยากจะใช้อีกนะครับ

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ ให้ส่วนลดห้องอาหารโรงแรม

ผมใช้บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ ครับ เมื่อเดินทางไปต่างประเทศได้ส่วนลดหลายอย่างเลย ตั้งแต่ซื้อตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม รถเช่า ค่ากรีนฟี บริการห้องรับรองพิเศษก่อนบินก็ด้วย รวมถึงประกันการเดินทางและค่ารักษาพยาบาล แล้วยังมีส่วนลดห้องอาหารโรงแรมด้วยนะครับ เป็นส่วนลดสูงสุด 35% ที่ร้านอาหาร ณ โรงแรมชั้นนำ ก่อนเดินทางผมต้องเช็คให้ดีเลย จะได้ได้กินของอร่อยในราคาพิเศษด้วยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล

สมัครบัตรเครดิตเอสซีบี บียอนด์ผ่านอินเตอร์เน็ตได้ไหม

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล

บัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ scb beyond

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี