Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เลือกโบรกเกอร์ Forex ยังงัยให้ได้รายได้ดี มีหลักเกณฑ์การเลือกยังงัยบ้าง?

ปวดหัวมากกับโบรคเกอร์ ตอนนี้ใช้ FX Open อยู่ ระบบแย่มากถึงมากที่สุดไม่มีความเสถียรเลย ติดๆหลุดๆ กำลังจะเทรดก็เด้งหลุดตลอด จะฝากจะถอนช้ามาก และยุ่งยากด้วย ไม่แนะนำให้ใครเทรดกับที่นี่นะคะ คิดว่าจะเทรดกับโบรคเกอรใหม่คะ ตอนนี้กำลังหาอยู่ เพื่อนๆมีวิธีการแนะนำไหมคะว่าควรจะเลือกโบรคเกอร์โดยดูจากอะไร ขอแบบที่ช่วยเราให้ได้รายได้ดีๆหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Alia

จริงหรอครับ ดีนะครับที่มาแชร์ข้อมูล ตอนนี้ผมใช้ของ EXNESS อยู่ ไม่ค่อยมีปํญหาเท่าไหร่ จริงๆวิธีการดูมีวิธีเยอะแยะมากมาย แต่ผมจะบอกวิธีแบบคร่าวๆแล้วกันนะครับ อย่างแรกเลย ควรจะมีบัญชีเทรดหลากหลายประเภทให้เราเลือกครับ เพราะเราจะได้ประโยชน์รึเปล่าขึ้นอยู่กับรูปแบบที่เราเลือกครับ อย่างที่สองเลือกโบรกเกอร์ Forex ที่ให้ค่าสเปรดต่ำครับ แต่ก้ต้องดูดีๆด้วยนะครับ บางครั้งก็แค่โฆษณาไม่ได้ให้ต่ำแบบตลอด

2020.09.10 12:45

Doli

ในการเลือกโบรกเกอร์ไหนดี ก็ต้องดูว่าโบรกเกอร์ไหนมีใบอนุญาต FCA,ASIC,CySec,IFSC และจะต้องใช้โปรแกรมเทรด MT4,MT5 รวมถึงServerที่ไม่มี Requotes/Rejectionsที่จะส่งผลต่อคำสั่งการซื้อขาย ส่วนในเรื่อง Spread ที่มีค่าตำ่ก็จะทำให้ต้นทุนในการเทรดลดลง ทำให้ผลกำไรมากขึ้น แต่ถึงอย่างการเทรด Forex ก็มีความเสี่ยง

2020.11.18 8:44

สร้างสรรค์---๔

เท่าที่อ่านจากคอมเม้นท์ด้านบน สิ่งแรกที่ควรตรวจสอบก่อนจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์ที่เราจะเทรดด้วย ก็คือ เรื่องใบอนุญาต โปรแกรมเทรด และเซิฟเวอร์ที่ใช้ ถูกต้องมั้ยครับ? แล้วเรื่องอื่นๆล่ะ เราควรดูอะไรเป็นพิเศษอีกหรือเปล่า ผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เลยรบกวนถามซะเยอะเลย หากมีใครมาตอบ ก็ขอบคุณมากครับ

2020.12.27 16:16

Puttipong1608

ถ้าเจ้าหน้าที่ของโบรคเกอร์ FX Open มาอ่านเจอนี่มีสะดุ้งแน่นอน ระบบเขามันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ อยากจะถามว่าระบบของเขาที่คุณว่ามันไม่เสถียรเนี่ยเป็นแบบนี้บ่อยแค่ไหนอะครับ แล้วคุณยังเทรดกับที่นี่อยู่มั้ยหรือว่าทนไม่ไหวจนเปลี่ยนโบรคเกอร์ไปแล้ว? ผมอยากรู้ไว้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจน่ะครับ ถ้าเข้ามาอ่าน ผมขอคำตอบด้วยครับ

2021.02.23 12:16

ยศกร

เอาง่ายๆเลยนะครับ นอกจากเลือกตัวที่เราอยากจะเล่นแล้วเวลาที่เราเล่น ต้องมีคำว่าพอครับ เพราะไม่อย่างนั้น กำไรที่น้องคิดว่าอยากได้อาจจะหมดทันตาเห็นเลยนะครับ รู้จักจุดที่ตัวเองควรจะหยุดครับ ไม่ใช่เล่นแล้วได้ ก็จะเอาเลื่อยๆ ตั้งกำไรเอาไว้ในใจเลยครับ แล้วถ้าขาทุน ก็ควรหยุดมาตั้งหลักก่อยนะครับ อย่าไปเล่นต่อ

2021.12.19 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี