Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะรีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้เพื่อนฟังกันนะคะ เกี่ยวกับข้อดีและข้อเสียของโบรคเกอร์นี้

สิ่งที่เราชอบที่สุดของโบรคเกอร์นี้คือ ความปลอดภัยค่อนข้างสูง และ FXTM รองรับได้ทุก Brower คือดีมาก มีSpread ต่ำ(ถ้าใครอยากมีกำไรเยอะๆนะ แนะนำเลย) บัญชีหลากหลายมีให้เลือกตั้ง 7 บัญชีเลยนะ ทำให้เรามีโอกาสเลือกบัญชีที่ตรงกับความต้องการของตัวเราได้ เปิดบัญชีก็ง่ายแล้วก็รองรับเงินสกุลที่หลากหลาย มี Support เป็นภาษาไทยให้ด้วยนะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิชัย

โดยส่่วนตัวผมชอบ FXTMตรงที่ว่าเค้ามีเงินคืนสำหรับสมาชิกเป็นเงินสดและถอนมาใช้ได้จริงๆครับ อันนี้น่าสนใจมาก บางโบรคเกอร์ให้ป็นคะแนนหรือเครดิตอิเล็กทรอนิกส์เท่านั้น (ผมว่ามันคุ้มดีครับ) แล้วก็มีแคชแบ็คให้ 8% ทุกล็อตที่เทรดสองสัปดาห์ ซึ่งอันนี้ไม่แน่ใจว่าโบรคเกอร์อื่นๆจะมีให้ไหม โดยรวมแล้ว FXTM ถือว่าโอเคสำหรับผมเลยครับ

2020.09.30 12:45

แบรด

ส่วนตัวผมเองก็เล่น Forex อยู่ ผมกำลังเทรดกับโบรกเกอร์ Exness มาสักระยะหนึ่งแล้ว ทำให้ผมพอจะเข้าใจวิธีการเทรดได้มากขึ้น ตอนนี้ก็ทำเงินกำไรได้บ้างไม่เยอะพออยู่ได้ กำลังอยากลองเทรดกับโบรกเกอร์อื่นดูบ้าง ก็มีหลายโบรกเกอร์ที่อยู่ในใจว่าจะเลือกโบรกเกอร์ไหนดี FXTM ก็เป็นโบรกเกอร์หนึ่งที่น่าจับตา ที่เติบโตเร็วที่สุดในโลก และยังได้รับรางวัลในระดับนานาชาติอีกมากมาย

2020.11.19 8:46

ข้าวแต๋น🛶658

@คุณแบรด ยินดีด้วยนะคะที่คุณลงทุน forex และเทรดสำเร็จจนได้เห็นผลกำไรแล้ว เห็นคุณบอกว่า "พออยู่ได้" ส่วนตัวเราชอบคำนี้ค่ะ เวลาที่คนเราลงทุนก็หวังผลกำไรกันทั้งนั้น แต่ถ้าเรารีบร้อนไม่ได้คิดหน้าคิดหลังให้ดีอาจทำให้เราไม่ได้กำไร แย่หน่อยก็เสียเงินทุนไปด้วย แค่คุณแบรดพอใจกับกำไรที่ได้มา แม้แค่พออยู่ได้ ขอให้มีความสุขค่ะ

2020.12.28 14:2

Pipat Pat????

ดีครับ ได้มาเจอกระทู้นี้ที่รีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้อ่านกัน ส่วนใหญ่จะเจอแต่ รีวิว โบรคเกอร์ XM กับ Exness ซึ่งของเขาก็ดีครับ จริงๆอยากรู้ข้อเสียของโบรคเกอร์เหล่านี้ด้วยนะ คนที่เข้ามาอ่านจะได้เปรียบเทียบกันไปด้วย ดูเหมือนหลายคนสนใจฟอเร็กซ์กันเยอะอยู่ เรื่องการเทรดมันก็ค่อนข้างจะยุ่งยากสำหรับมือใหม่ซะด้วย

2021.02.24 5:29

พงษ์ศิริ

แสดงว่าเล่นตัวนี้มานานแล้วใช่ไหมครับ เลยชอบของตัวนี้ ไม่ทราบว่าเคยได้ไปทดลองเทรดของเจ้าอื่นๆบ้างไหมครับ อย่างของ XM อะไรแบบนี้ครับ ผมเห็นหลายคนก็บอกว่าเจ้านี้ค่อนข้างดีเหมือนกันนะครับ ส่วนเรื่องที่บอกว่าสามารถเปิดใช้งานได้หลายทีผมคิดว่าของเจ้าไหนๆก็น่าจะเหมือนกันนะครับ เดี่ยวนี้มีมาเยอะถ้าไม่ปรับก็แพ้คู่แข่งหมด

2021.12.20 4:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าโบรกเกอร์ FXTM เค้ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ?

FXTM / ForexTime

การลงทุน Forex,ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน)

จะรู้ได้ยังงัยครับว่าโบรคเกอร์ไหนปลอดภัย เช็คจากอะไรครับ? เพื่อนๆคนไหนรู้บ้าง?

การลงทุน Forex

มีใครเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ FXTM บ้างที่นี่มีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรคเกอร์อื่นๆยังงัย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี