อยากจะรีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้เพื่อนฟังกันนะคะ เกี่ยวกับข้อดีและข้อเสียของโบรคเกอร์นี้

สิ่งที่เราชอบที่สุดของโบรคเกอร์นี้คือ ความปลอดภัยค่อนข้างสูง และ FXTM รองรับได้ทุก Brower คือดีมาก มีSpread ต่ำ(ถ้าใครอยากมีกำไรเยอะๆนะ แนะนำเลย) บัญชีหลากหลายมีให้เลือกตั้ง 7 บัญชีเลยนะ ทำให้เรามีโอกาสเลือกบัญชีที่ตรงกับความต้องการของตัวเราได้ เปิดบัญชีก็ง่ายแล้วก็รองรับเงินสกุลที่หลากหลาย มี Support เป็นภาษาไทยให้ด้วยนะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

วิชัย

โดยส่่วนตัวผมชอบ FXTMตรงที่ว่าเค้ามีเงินคืนสำหรับสมาชิกเป็นเงินสดและถอนมาใช้ได้จริงๆครับ อันนี้น่าสนใจมาก บางโบรคเกอร์ให้ป็นคะแนนหรือเครดิตอิเล็กทรอนิกส์เท่านั้น (ผมว่ามันคุ้มดีครับ) แล้วก็มีแคชแบ็คให้ 8% ทุกล็อตที่เทรดสองสัปดาห์ ซึ่งอันนี้ไม่แน่ใจว่าโบรคเกอร์อื่นๆจะมีให้ไหม โดยรวมแล้ว FXTM ถือว่าโอเคสำหรับผมเลยครับ

2020.09.30 12:45

แบรด

ส่วนตัวผมเองก็เล่น Forex อยู่ ผมกำลังเทรดกับโบรกเกอร์ Exness มาสักระยะหนึ่งแล้ว ทำให้ผมพอจะเข้าใจวิธีการเทรดได้มากขึ้น ตอนนี้ก็ทำเงินกำไรได้บ้างไม่เยอะพออยู่ได้ กำลังอยากลองเทรดกับโบรกเกอร์อื่นดูบ้าง ก็มีหลายโบรกเกอร์ที่อยู่ในใจว่าจะเลือกโบรกเกอร์ไหนดี FXTM ก็เป็นโบรกเกอร์หนึ่งที่น่าจับตา ที่เติบโตเร็วที่สุดในโลก และยังได้รับรางวัลในระดับนานาชาติอีกมากมาย

2020.11.19 8:46

ข้าวแต๋น🛶658

@คุณแบรด ยินดีด้วยนะคะที่คุณลงทุน forex และเทรดสำเร็จจนได้เห็นผลกำไรแล้ว เห็นคุณบอกว่า "พออยู่ได้" ส่วนตัวเราชอบคำนี้ค่ะ เวลาที่คนเราลงทุนก็หวังผลกำไรกันทั้งนั้น แต่ถ้าเรารีบร้อนไม่ได้คิดหน้าคิดหลังให้ดีอาจทำให้เราไม่ได้กำไร แย่หน่อยก็เสียเงินทุนไปด้วย แค่คุณแบรดพอใจกับกำไรที่ได้มา แม้แค่พออยู่ได้ ขอให้มีความสุขค่ะ

2020.12.28 14:2

Pipat Pat????

ดีครับ ได้มาเจอกระทู้นี้ที่รีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้อ่านกัน ส่วนใหญ่จะเจอแต่ รีวิว โบรคเกอร์ XM กับ Exness ซึ่งของเขาก็ดีครับ จริงๆอยากรู้ข้อเสียของโบรคเกอร์เหล่านี้ด้วยนะ คนที่เข้ามาอ่านจะได้เปรียบเทียบกันไปด้วย ดูเหมือนหลายคนสนใจฟอเร็กซ์กันเยอะอยู่ เรื่องการเทรดมันก็ค่อนข้างจะยุ่งยากสำหรับมือใหม่ซะด้วย

2021.02.24 5:29

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าโบรกเกอร์ FXTM เค้ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ?

FXTM / ForexTime

จะรู้ได้ยังงัยครับว่าโบรคเกอร์ไหนปลอดภัย เช็คจากอะไรครับ? เพื่อนๆคนไหนรู้บ้าง?

มีใครเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ FXTM บ้างที่นี่มีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรคเกอร์อื่นๆยังงัย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

stoploss หรือหยุดขาดทุน สำคัญขนาดไหน?แล้วถ้าเราไม่อยากจะขาดทุนเราควรต้องทำยังงัย?

XM / XM Global

เทรดแบบ scalping ยังไง

เทรด​ forex​ คู่เงินไหนได้กำไรมากที่สุด?

Exness / เอกซ์เนสส์

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร KTC World Rewards Master card ที่เหมาะสำหรับคนที่ชอบเดินทาง

บัตรเครดิต เคทีซี เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

ลด20% !เมื่อมีการสัมนาที่หอการค้าไทยเมื่อใช้บัตรThai chamber of commerce

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรนี้เป็นบัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทย เหมาะสำหรับเฉพาะกลุ่ม รับส่วนลด 20% สำหรับการสัมนาของหอการค้าไทย สัมนาทางออนไลน์ฟรี รับส่วนลดจากโรงแรม ร้านค้ากว่า 1,200 แห่งทั่วประเทศ สามารถขอสินเชื่ออัตราดอกเบี้ยพิเศษ ทั้งสินเชื่อ SME , สินเชื่อบ้าน ดอกเบี้ย 0.25 % ต่อปี , สินเชื่อรถยนต์ ดอกเบี้ย 0.10% ต่อปี

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต KTC Cash Back ตอบโจทย์คนที่ชื่นชอบการได้เครดิตเงินคืนทันทีสูงสุด 0.8% ในทุกๆครั้งที่ใช้จ่าย รวมถึงการกดเงินสดล่วงหน้าได้ 100% ของวงเงินทีเหลือ เมื่อคุณเดินทางไปต่างประเทศ ได้รับส่วนลดสูงสุด 4%เมื่อซื้อสินค้าที่ร้านค้าชั้นนำในสิงคโปร์, ฮ่องกง, มาเลเซีย, อินโดนีเซีย ฟรีค่าธรรมเนียมเมื่อตั๋วเครื่องบินในประเทศ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ