Forum
แก้ไขล่าสุด: 

AirPay คือแอปเกี่ยวกับอะไร เอาไว้ซื้อของหรือเปล่า แล้วเค้าใช้กันยังงัยคะ อยากรู้มาก?

ปกติเราชอบช้อปปิ้งในapp shopee แล้วมีให้ไปโหลดแอป Airpay แอปนี้คือเกี่ยวกับอะไรหรือคะ? เราเห็นคนใช้กันเยอะแยะมากมาย แล้วถ้าอยากจะสมัครคือต้องทำยังงัย ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการสมัคร แล้วเพื่อนๆทราบไหมคะว่าแอปนี้ เป็นอย่างไรเกี่ยวกับการรักษาของมูลของเราปลอดภัยรึเปล่า? ยังงัยถ้าใครทราบช่วยบอกทีนะคะอยากจะสมัครคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rodger

airpayก็คือกระเป๋าเงินออนไลน์ที่ใช้ทำธุรกรรมผ่านมือถือ ไม่ว่าจะจ่ายบิล ซื้อตั๋วภาพยนตร์ เติมเงินมือถือหรือเติมเกม และบริการอื่นๆ โดยเชื่อมต่อกับธนาคารต่างๆของเรา และรองรับทั้งบัตรเครดิต และการชำระผ่านจุดบริการแอร์เพย์ เคาน์เตอร์ด้วย ซึ่งผู้ที่จะใช้งานต้องยืนยันตัวตนก่อนคะ ใช้บัตรประชาชนและรูปถ่ายและเอบ์โทรศัพท์ เพื่อเพิ่มความปลอดภัยกับผู้ใช้งาน

2020.07.08 14:43

ลินลี่

AirPay เป็นทางเลือกใหม่ในการชำระเงินออนไลน์ ที่ผู้คนนิยมใช้กันมากในทุกวันนี้ ที่มาพร้อมกับสะดวกและปลอดภัยด้วยมาตรฐานนะดับสากล โดยมีระบบป้องกันการเข้าใช้แอปพลิเคชั่นที่ปลอดภัย มั่นใจได้ว่าไม่ทำให้การใช้จ่ายรั่วไหล ทั้งยังมีระบบการแจ้งเตือนประวัติการชำระสินค้า Air Pay ยังมอบสิทธิพิเศษและโปรโมชั่นมากมายให้กับผู้ใช้

2020.11.20 14:47

##Kraisorn##

ได้ยินบ่อย แต่ผมก็ยังไม่ได้สมัครหรือทำอะไรทั้งนั้นกับ airpay ถ้าหากว่า airpay คือกระเป๋าเงินออนไลน์ที่ใช้ทำธุรกรรมผ่านมือถือ จ่ายค่าโน่น ค่านี้ได้สารพัด แสดงว่า airpay นี้ก็เหมือนกับอีกหลาย app ที่ออกแบบมาให้เป็นกระเป๋าเงินออนไลน์ใช่มั้ยครับ ถ้าผมมี app พวกนั้นอยู่แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องมี airpay ใช่หรือเปล่าครับ?

2020.12.28 14:41

Chi-na na o_o

Application ที่เป็นเหมือนกระเป๋าเงินออนไลน์เอาไว้ใช้จ่าย ทำธุรกรรมการเงินต่างๆผ่านโทรศัพท์มือถือมีเยอะแยะนะคะ ของ Air Pay ก็เป็นหนึ่งในนั้น อยู่ที่ว่าคุณจะนำไปใช้จ่ายกับอะไร ก็เลือก Application ที่เหมาะกับคุณแล้วดาวน์โหลดมาไว้ใช้งาน เพราะว่ามันจะมีแบบพวกส่วนลดหรือโปรโชั่นต่างๆมาให้ด้วยอะค่ะ ดูให้ดีๆละกันนะ

2021.02.24 6:23

ชาญวิทย์

ส่วนใหญ่เจ้าairpayหรือที่เรารู้จักกันในอีกชื่อคือ ShopeePay เป็นวอลเล็ทที่มีในบ้านเรานานแล้วละครับ แต่ส่วนใหญ่คนก็ไม่ค่อยนิยมใช้กันเท่าไรครับ ตอนแรกอาจจะนิยมนะ แต่พอมี วอลเล็ทของ ทรูเข้ามา หลายๆคนก็เปลี่ยนมาใช้งานของทรูกันครับเพราะว่ามันสามารถลิงก์จ่ายกับร้าน 7/11 ได้ แล้วก็ได้คะแนนหรือเงินสะสมที่เยอะเลยทีเดียวครับ

2021.12.21 3:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี