Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรกเกอร์​ไหนเหมาะสำหรับมือใหม่

สวัสดีครับผมกำลังหาโบรกเกอร์ใช้อยู่ครับมีโบรกเกอร์ไหนที่เหมาะสำหรับมือใหม่ไหมครับช่วยแนะนำหน่อย ผมอยากเปิดบัญชีกับ xm แต่ไม่รู้ว่ามันจะเหมาะกับผมไหมกลัวว่ามันจะใช้ยากไปอ่ะครับ ผมอยากลองเปิดบัญชีแบบเดโมแต่ผมเคยอ่านมาว่าการเทรดบัญชีเดโมมันไม่เหมือนกับบัญชีจริง​ เขาบอกว่าบัญชีเดโมจะเทรดง่ายกว่าใช่ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elinanifia

บัญชีเดโมเทรดง่ายกว่าจริงๆครับแต่ลองใช้ดูก็ไม่เสียหายนะครับเราจะได้คุ้นเคยกับแพลตฟอร์มของโบรกเกอร์ที่เราใช้ ผมคิดว่า xm ใช้ง่ายอยู่นะครับสเปรดตํ่ามือใหม่ใช้ได้ถ้าไม่อยากเปิดบัญชีเดโมผมแนะนำให้เปิดบัญชีแบบ micro เงินฝากขั้นตํ่า $5 เองลองใช้ฝึกเทรดดู ถ้าใช้แล้วไม่ชอบแพลตฟอร์มของ xm ก็ค่อยหาโบรกเกอร์อื่นก็ได้ครับ

2020.07.23 14:43

มายองเนส

สำหรับการเทรด Forex โบรกเกอร์ส่วนใหญ่จะมีบัญชีเดโมให้กับเทรดเดอร์มือใหม่ในการทดลองเทรด ซึ่งการเทรดกับบัญชีเดโมกับบัญชีจริงมันได้คนละอารมณ์กัน แต่การเริ่มเทรด Forex ด้วยบัญชีเดโมเป็นวิธีที่เหมาะสมกับเทรดเดอร์มือใหม่สำหรับฝึกหัดการเทรดเพื่อทำความคุ้นเคยของการซื้อขายในตลาด Forex และโบรกเกอร์ XM ยังให้บัญชีเดโมที่มีมูลค่า 30$ ในการเทรดครั้งแรก

2020.11.22 8:59

67--วงศกร--76

ถึงแม้ว่าบัญชีแบบเดโมนั้น เวลาเทรดไม่เหมือนกับบัญชีจริง​ อาจจะเทรดง่ายกว่าหรืออะไรก็ตาม แต่อย่างน้อยมันก็ทำให้เจ้าของกระทู้รู้วิธีการใช้งานต่างๆที่เกี่ยวกับการเทรด และรู้จักการซื้อการขายด้วยนะครับ ถ้าเป็นผม ผมก็จะลองเปิดบัญชีแบบเดโม่ดูก่อน แต่ว่าตอนนี้เจ้าของกระทุ้บัญชีคงเปิดบัญชีจริง เทรดจริงไปแล้วมั้งครับ

2020.12.29 7:37

😑😐 Sataya

@67--วงศกร--76 ผมก็คิดอย่างนั้นนะ อะไรที่เรายังไม่เคยทำ เราลองทำดูก่อนได้ยิ่งถ้าลองดูแล้วไม่ได้เสียเงินเสียทองยิ่งดีเลยครับ อย่างการเทรดฟอเร็กซ์แบบเดโมที่คุณบอกว่าถึงมันจะไม่เหมือนกับการเทรดจริง อย่างน้อยเราก็ได้รู้วิธีการหรือหลักการบางอย่างในการเทรด ยังไงมันก็เป็นประโยชน์กับการเทรดจริงในวันข้างหน้าแน่ๆ

2021.02.25 15:4

ฉันทพล

ถ้ามือใหม่ อยากให้หัดเล่นบัญชี demo ของ xm ดูก่อนเป็นเจ้าแรกเลยครับ ที่แนะนำตัวนี้เพราะว่าของxm เขามีบริการตอบข้อความถามตอบของเราเป็นภาษาไทยด้วยครับ คิดว่าเวลาที่คุณมีปัญหาอะไร น่าจะติดต่อสือสารเข้าใจได้ง่ายกว่าครับเพราะถ้ามัวแต่มาถามแบบนี้อาจจะไม่ทันใจก็ได้ มัวแต่รอให้คนเข้ามาตอบอาจจะพลาดการทำกำไรงามๆไปก็ได้

2021.12.21 5:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี