Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมรายปีของบัตร scb m live platinum

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยจ้าเราอยากสอบถามเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเครดิต scb m live platinum หน่อยค่ะ วันนี้เราเพิ่งได้รับ sms ส่งมาบอกว่าบัตรได้รับการอนุมัติแล้ว ดีใจมากๆเลย แต่ยังมีข้อสงสัยอยู่เกี่ยวกับค่าธรรมเนียมรายปี เราใช้บัตรนี้เป็นบัตรหลักนะคะเห็นเขาบอกว่าค่าธรรมเนียมฟรีปีแรกแต่หลังจากนั้นค่าธรรมเนียมปีละเท่าไหร่คะ แล้วมีใครเคยใช้บัตรนี้เหมือนกันไหมคะเป็นไงบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมคิด

สวัสดีครับ จากที่ผมได้อ่านรายละเอียดของบัตรเครดิต scb m live platinum เมื่อใช้เป็นบัตรหลักค่าธรรมเนียมรายปีฟรีสำหรับปีแรกแล้วก็ในปีถัดไปจะฟรีถ้ายอดการใช้จ่ายถึง 50,000 บาทครับ ถ้ายอดการใช้จ่ายไม่ถึงค่าธรรมเนียมปกติมันก็ 500 บาทต่อปีนะครับ บัตรนี้ส่วนตัวผมไม่เคยใช้นะแต่ผมได้ยินว่าใช้ดีเหมือนกันเห็นว่าเขามีสิทธิพิเศษดีๆสำหรับช็อปปิ้งเยอะ

2020.07.22 17:58

สำคัญ

เท่าที่ผมได้ยินจากเพื่อนที่ทำงานบอกว่า บัตร scb m live platinum เป็นบัตรร่วมร้านค้าของห้างสรรพสินค้าในเครือ เดอะมอลล์ เอ็มควอเทียร์ พารากอน เอ็มโพเรียม ผมว่าคุณคงเป็นลูกค้าของห้างเหล่านี้แน่เลยถึงได้ดีใจขนาดนั้น สำหรับบัตรนี้ทุกการใช้จ่ายผ่านบัตร 25 บาทจะได้ 1 คะแนน M Point และ M Pointที่คุณมีสามารถแลกค่าธรรมเนียมรายปีได้

2020.11.24 9:6

แค่นี้..สิว สิว😁😁

เป็นไปได้นะคนเรา...สมัครบัตร SCB M LIVE มาจนได้รับการอนุมัติ ก็ยังไม่รู้ว่าตัวเองจะต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีสำหรับบัตรนี้เท่าไหร่😌 แล้วนี่คุณรู้หรือเปล่าว่าบัตรนี้ให้สิทธิประโยชน์อะไรบ้าง ใช้จ่ายผ่านบัตรที่ไหนถึงจะได้ส่วนลดเยอะๆ ไหนๆก็ได้บัตร SCB M LIVE มาใช้แล้ว ศึกษาการใช้งานให้ดี จะได้คุ้มค่ากับการได้มาค่ะ

2020.12.31 4:54

tea or coffee?

ขอโทษนะครับ บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์เป็นบัตรเครดิตหรือเปล่าครับ? ดูจากชื่อแล้วมีแต่คำว่า "บัตร" ไม่ใช้คำว่า "บัตรเครดิต" ผมเลยไม่แน่ใจ มีใครใช้บัตรนี้อยู่บ้างมั้ยครับ ขอมาตอบผมด้วยนะ ถ้าบัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ไม่ใช่บัตรเครดิต ผมอยากรู้ว่าเป็นบัตรอะไร แล้วเหมาะกับการใช้งานแบบไหนน่ะครับ ไผมม่ค่อยได้เห็นบัตรนี้

2021.02.26 15:16

One & only

@สมคิด เนี่ยๆ เงื่อนไขโฆษณาแบบนี้อ่านแล้วต้องทำความเข้าใจแล้วก็อย่าสับสนเลยนะครับ บัตรเครดิตต่างๆชอบบอกว่าฟรีค่าธรรมเนียมปีแรก เน้นย้ำนะครับว่าปีแรก ส่วนพี่ต่อต่อไปอ่ะอ่านเงื่อนไขให้ดีนะคือว่าเขาคิดค่าธรรมเนียมนะถ้าค่าใช้จ่ายไม่ถึง ไม่ถึงจำนวนเงินที่เขากำหนด เนี่ยผมกำลังจะบอกเลยพอดีพี่มาคอมเม้นบอกพอดี

2021.09.28 15:59

วันวิสาข์

ค่าธรรมเนียมก็ได้ได้สูงนะคะ พี่ ราคาพอกับค่าธรรมเนียม บัตรเอทีเอ็มของหนูเลยคะพี่ เออ พี่ ถ้าเราใช้งานเขาครบวงเงินที่เขากำหนดให้เราใช้ต่อปี เราก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมนะคะพี่ แต่นั้นอหละคะพี่ พี่ต้องคิดให้ดีๆคะว่าจ่ายปีละ500 บาท หรือว่าพี่ จะจ่ายเงินที่เอาไปใช้เพิ่มขึ้นคะ ถ้าเป็นหนู้หนูยอมเสียค่าธรรมเนียมคะ

2021.10.27 13:35

ยคุณากร

@tea or coffee? ถ้าบัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ไม่ได้เป็นนบัตรเครดิต แล้วเขาจะเป็นบัตรอะไรเหรอ เพราะที่ก็ดูในเวบของ ธนาคารเขา เขาก็บอกว่า บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์เป็นบัตรเครดิต นั้นแสดงว่าธนาคารเขายืนยัย นอนยืน แถมยัง นั้งยันมาแล้วว่าเป็นบัตรเครดิต พี่ก็สงสัยจังว่าน้องไปเข้าใจผิดมาจากไหน หรือ บัตรเครดิต เขามีชื่อคล้ายกันไหม

2021.12.25 6:32

toontoon

เดี๋ยวนะครับเจ้าของกระทู้ถามเรื่องค่าธรรมเนียมมรายปีของบัตรเครดิต scb m live platinum ทั้งที่คุณสมัครและได้รับ sms ยืนยันว่าได้รับการอนุมัติแล้ว...ยังไงครับเนี่ย ตอนที่คุณสมัครไม่ได้ดูเรื่องค่าธรรมเนียมรายปีเลยเหรอครับ คุณถูกใจอะไรบัตรเครดิตใบนี้ถึงได้ดูเหมือนรีบสมัครในทันที มีข้อดีอะไรมาบอกกันบ้างครับ

2022.01.28 13:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ ให้หลายสิทธิประโยชน์

อย่าเข้าใจผิด คิดว่าใช้ได้แค่ที่เดอะมอลล์นะครับ ใช้ได้อีกหลายห้างฯเพราะเป็นเครือเดียวกันและ บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ ยังให้หลายสิทธิประโยชน์ด้วย มีทั้ง ส่วนลด 5% ทุกห้างฯ ในเครือเดอะมอลล์กรุ๊ป, แบ่งชำระ 0% เมื่อซื้อสินค้ามูลค่า 3,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป, เพิ่มชั่วโมงจอดรถฟรี 2 ชม., บริการจัดส่งสินค้า เมื่อมียอดซื้อสินค้าในห้างฯผ่านบัตรฯ 5,000 บาทขึ้นไป/สาขา/วัน และยังมีอีกหลายอย่าง ผมชอบบัตรฯนี้เพราะความหลากหลายนี่ล่ะครับ

บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ ให้สิทธิพิเศษ

ไปเที่ยว ไปช้อปอยู่บ่อยๆที่ห้างในเครือนี้และที่ผมสมัครบัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ ก็เพื่อสิ่งนี้ครับ ผมจะได้สิทธิพิเศษในห้างเดอะมอลล์, เอ็มโพเรี่ยม, เอ็มควอเทีย, พารากอน และไปใช้ได้ไกลถึงบลูพอร์ต หัวหินครับ. ที่สำคัญผมได้รับส่วนลด 5% ทุกห้างฯ ในเครือ เดอะมอลล์กรุ๊ป และไม่ใช่แค่ห้างฯเหล่านี้ ผมสามารถเอาไปใช้จ่ายได้ทั่วโลกซึ่งจะได้รับคะแนน M Point สูงสุด 3 เท่าด้วยครับ พิเศษจริงครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ เที่ยวสวนน้ำราคาพิเศษ

ไม่ได้แค่พากันไปช้อปปิ้งอย่างเดียวแต่บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ ให้เที่ยวสวนน้ำราคาพิเศษด้วยครับ ผมเองก็ชอบสิทธิประโยชน์นี้ที่ได้ใช้เวลาร่วมกันกับคนในครอบครัว เป็นส่วนลด 20% บัตรผ่านประตูสวนน้ำ Fantasia Lagoon ครับ เรื่องเล่นน้ำใครๆก็ชอบ ปกติถ้ามีเวลาก็พากันไปอยู่แล้ว ยิ่งมีบัตรฯนี้ ยิ่งทำให้สดชื่น สดใส สบายใจทั้งบ้านครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ ยังไงก็ได้แต้ม

ซื้ออะไรก็ได้คะแนน อยากได้เพิ่มก็ไม่ยากแค่ซื้อให้ตรงแผนกเท่านั้นครับ บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ ยังไงก็ได้แต้ม เมื่อผมซื้อสินค้าภายในศูนย์การค้า (Shopping Complex) ผมได้รับ 1 คะแนนสะสม M Point จากการใช้จ่าย 25 บาท, รับเพิ่มเป็น 2 เท่า เมื่อช้อปที่แผนกเพาเวอร์มอลล์, รับเพิ่ม 3 เท่า เมื่อช้อปภายในห้างฯ (ตามเงื่อนไข)และรับเพิ่มสูงสุด 7 เท่า เมื่อช้อปในวันเกิด ภายในห้างฯครับ แต่ละแผนกก็ไปซื้อของบ่อยๆอยู่แล้ว ได้คะแนนสะสมไม่ยากครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ ได้ส่วนลด 5%

ดิฉันไปเดินบ่อยเลยห้างเดอะมอลล์เนี่ย เลยตัดสินใจทำบัตรเอสซีบี เอ็ม ไลฟ์ เพราะใช้จ่ายในห้างฯได้ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษต่างๆดีแน่ๆ แล้วก็เป็นอย่างนั้นค่ะ ซื้อสินค้าที่แบบทั่วๆไปใช้ในบ้านก็ยังได้ส่วนลดเลย ดิฉันซื้อของในแผนก กูร์เมต์ มาร์เก็ต โฮมเฟรช มาร์ทและเพาเวอร์ มอลล์ได้ส่วนลด 5% ด้วยค่ะ นี่แค่แผนกเดียวนะ แผนกอื่นๆก็มีสิทธิประโยชน์แตกต่างกันไปแต่ใช้ได้คุ้มแน่นอนค่ะ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี