Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อของและทานข้าวที่ห้างบ่อยๆ เลยจะสมัครบัตร Citibank Premier ดีไหมครับ

อยากจะบอกว่าผมทำงานประจำมา 1 ปีกว่าครับ และมีบัตรเครดิตอยู่ 1 ใบ เเต่ว่าไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ เพราะว่าผมซื้อเสื้อผ้าเเละรับประทานอาหารในห้างสรรพสินค้าเป็นประจำครับแต่มีสิทธิประโยชน์น้อยนะครับ เลยอยากจะทราบว่าบัตรCitibank Premierเหมาะไหมครับเพราะว่าไปที่ธนาคารเเล้วเห็นว่ามีเกี่ยวกับการสะสมคะเเนนได้หลายอย่างเลยสนใจครับ ผมอยากจะยกเลิกและทำใหม่เป็นของ Citibank Premier นะครับเลยอยากจะถามเพื่อนๆว่าดีกว่าไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภูมินทร์

คิดว่าถ้าชอปปิ้งในห้างสรรพสินค้าและทานอาหารบ่อยๆ Citi Premier ก็ตอบโจทย์ในเรื่องนี้นะคะ ได้ point double บ่อยๆ นะคะ เเละยังรับส่วนลดเพิ่มที่ห้างสรรพสินค้าที่เข้าร่วมรายการด้วยค่ะ เเถมยังรับเครดิตเงินคืนที่ซูเปอร์มาร์เก็ตที่ข้าร่วมรายการด้วยนะคะ เห็นว่ามีผ่อน 0% นาน 10 เดือนด้วยนะคะสำหรับร้านที่เข้าร่วม คิดว่าเหมาะมากนะคะสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้งและทานอาหารนอกบ้านบ่อยๆ

2020.07.25 17:58

ภาดา

เป็นบัตรที่น่าใช้อยู่นะคะสำหรับใครที่ชอบช้อปปิ้งและชอบรับประทานอาหารในห้าง ส่วนตัวเราก็ชอบเหมือนกันแต่ติดตรงที่ถ้าสมัครบัตร เครดิต Citibank Premier แล้วจะมีค่าธรรมเนียมรายปี 5,000 บาทถ้าไม่มียอดใช้จ่าย 300,000 บาท ต่อปี ซึ่งเราเห็นว่าเป็นค่าใช้จ่ายที่เยอะสำหรับเรา และเราก็ไม่ใช้เป็นคนที่ใช้จ่ายมากขนาดนั้น

2020.11.24 10:6

🔥ก่อกองไฟ🔥🔥

อย่างหรูอะ เจ้าของกระทู้สนใจบัตร Citibank Premier เหรอครับ ถ้าไปห้างสรรพสินค้าบ่อยใช้คุ้มแน่ครับบัตรนี้ แต่ดูแล้วหรือยังว่ามีห้างสรรพสินค้าที่คุณชอบไปบ่อยๆหรือเปล่า จะได้ใช้จ่ายผ่านบัตรแล้วคุ้มจริงๆ เรื่องคุณสมบัติของผู้สมัครคุณคงดูแล้วนะครับ ไม่สิ..ป่านนี้คงสมัครมาใช้แล้วมั้ง เป็นไงครับ ได้ดั่งใจมั้ยล่ะบัตรนี้

2020.12.31 5:14

ลินนา (‾◡◝)

ตอนแรกคิดว่าเจ้าของกระทู้ซื้อเสื้อผ้าเเละรับประทานอาหารในห้างสรรพสินค้าเป็นประจำนี่ไม่เปลืองเงินแย่เลยเหรอ แต่พอรู้ว่าบัตร Citibank Premierที่เจ้าของกระทู้สนใจมีค่าธรรมเนียมรายปี 5,000 บาท เราไม่สงสัยละ ถ้าคุณสนใจบัตรเครดิตใบนั้นแสดงว่าฐานเงินเดือนของคุณต้องสูงแน่ๆ ไลฟ์สไตล์ของคุณเป็นแบบนั้นก็ปกตินะคะ

2021.02.26 15:31

..จินนี่นะ..

เจ้าของกระทู้คงจะใช้ชีวิตประจำวันในห้างสรรพสินค้าพอสมควร หมายถึงว่า ไปกินข้าว ไปซื้อของ ไปทำกิจกรรมต่างๆที่ห้างสรรพสินค้าบ่อยๆน่ะค่ะ ไม่อย่างนั้นคงไม่มาถามว่าจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ดีมั้ย แล้วคุณได้สมัครมาใช้หรือยัง แต่ช่วงนี้จะได้ไปใช้บัตรบ่อยๆเหรอคะ เพราะว่าออกจากบ้านไปข้างนอกต้องระวังมากๆนะ

2021.07.31 3:51

N'ninja

สำหรับความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะ บัตรเครดิตมันก็เหมาะสำหรับกินที่ห้างมากกว่าที่อื่นอยู่แล้ว ก็เลยบัตรไหนก็คงจะเหมือนกัน แต่ช่วงนี้ใครมีบัตรเครดิตก็คงจะไม่ค่อยได้ใช้ในเรื่องรับหรือว่ากินที่ห้างเท่าไหร่มั้ง อาจจะเน้นใช้จ่ายบัตรซื้อของออนไลน์มากกว่า ก็ไม่รู้นะถ้าเป็นเราเราก็เปลี่ยนมาใช้แบบนี้มากกว่า แต่บางคนอาจจะใช้ชีวิตปกติอยู่ก็ได้

2021.09.24 12:21

กชกร

ก่อนอื่นเราขอถามก่อนได้ไหมคะ ว่า ที่บอกว่าทำงานประจำ ไม่ทราบว่าเงินเดือนอยู่ที่ประมาณเท่าไรคะ ไม่ได้ว่าหรือว่าดูถูก หลอกนะคะ เพราะตามหลักแล้วคนที่จะทำบัตร ก็ต้องดูก่อนว่าบัตรตัวไหนที่เขาสามารถทำได้ บัตรเครดิตที่คุณสนใจ คนเงินเดือน 30,000 บาท ขึ้นไปสามารถทำได้ ไม่ทราบว่าเงินเดือนประมาณนี้หรือเปล่า คะ

2021.12.25 6:32

สุชัญญา

เวลาที่จะดูเรื่องสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิต เราคิดว่าน่าจะดูที่เงื่อนไขของการสมัครก่อนน่าจะดีกว่าคะ ว่าใครสามารถที่จะสมัครบัตรพวกนี้ได้ สิทธิประโยชน์เยอะก็เป็นเรื่องปกติของบัตรเครดิตที่คนเงินเดือนสูงๆวงเงินเยอะได้ ใช้ก็ถูกต้องแล้วละคะ ถ้าอย่างเราได้ผ่อนสินค้า 0% นานติดต่อกัน 4-5เดือน อันนี้ก็ดีสุดแล้วใช่ไหม

2022.01.27 15:28

เขียนฟ้า

ถ้าถึงขั้นที่ใช้งานบริการมนห้างบ่อยๆแบบนี้ก็น่าสมัครเอาไว้หลอก เพราะมันช่วยให้เราจับจ่ายได้สะดวกมากขึ้น แต่ก็ต้องถาตัวเองก่อนนะคะว่าพร้อมไหมที่จะต้องจ่ายเงินคืนทุกๆเดือน แล้วสามารถบริหารการใช้งานของบัตรได้ดีขนาดไหน เพราะเราเคยเจอบ่อยๆ หลายๆคนอยากได้อะไรก็จะเอาบัตรพวกนี้จ่ายไปก่อนพอสรุปยอดตอนสิ้นเดือนลมแทบจับ

2022.02.12 5:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี