Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากมีแบนด์เป็นของตนเองและต้องการให้แบรนด์เราติดตลาดทำไงดีครับ

สวัสดีครับผมอายุ 29 ปี ตอนนี้ทำงานที่บริษัทแห่งหนึ่งครับ แต่ผมนั้นเริ่มมีความคิดที่อยากจะมีแบรนด์เป็นของตัวเองการทำแบรนด์ต่างๆนั้นต้องมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญยง

เราจะต้องมีการกำหนดลักษณะแบรนด์ของเราให้ชัดเจนค่ะ ให้คิดภาพตามดูนะคะ ให้เรานั้นอลงนึกถึงว่าแบรนด์ของเรานั้น จเมีบุคลิกที่แสดงออกไปต่อลูกค้าอย่างไร อย่างเช่น แบรนด์ที่ดูเป็นมิตร หรือว่าแบรนด์นี้แสดงออกถึงความเป็นมืออาชีพ เน้นเรื่องการบริการเป็นเลิศ เป็นต้น ซึ่งที่กล่าวไปนั้นจะอยู่ในกลุ่มลูกค้าที่เราสนใจ คุณค่าที่เราตั้งใจจะให้กับแบรนด์นี้และลักษณะของธุรกิจอีกด้วย

2020.01.24 7:35

Marge

ถ้าหากคุณนั้นสร้างแบรนด์สำเร็จแล้วคุณจะต้องปรับแต่งตัวแบรนด์ตลอดช่วงครับ นั่นคือการสร้างแบรนด์นั้นก็เหมือนกับการเจริญเติบโตของคนที่จะต้องการเจริญเติบโตตลอดเวลา เมื่อแบรนด์ของเรามีระยะเวลาในการก่อตั้งที่ยาวนาน แน่นอนว่าเราจะต้องปรับแต่งแบรนด์ของเราให้ทันสมัยกับโลกของปัจจุบันด้วย ซึ่งทั้งหมดนี้ทีมงานของคุณนั้นควรจะมีการประชุมในการที่จะสร้างแบรนด์อย่างไรขึ้นมาหรือจะสื่อสารให้เหมาะกับช่วงเวลาต่างๆ ขึ้นมาอย่างไรอีกด้วย

2020.01.24 7:35

Sonny

ในความรู้สุกคนคนซื้อนะครับ ลูกค้าจะจ่ายเงินซื้อของกับสิ่งที่จะทำให้เขารู้สึกคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป ถ้าคุณขายสินค้าที่ต้องใช้เหตุผลในการตัดสินใจ เวลาสื่อสารต้องให้รายละเอียดที่ครบครัน เพื่อให้ผู้บริโภคเกิดความรู้สึกเชื่อถือและคุ้มค่าแก่การซื้อ และต้องรู้เท่านั้นยุคสมัยหรือมีความรู้เรื่องเทคโนโลยีด้วย พยายามตามยุคสมัยให้ทัน

2020.04.24 14:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

อยากสมัครเป็นร้านค้ากับแอป Dolfin wallet แต่ไม่ได้อยู่ในห้างเซ็นทรัลทำได้ไหมคะ? มีค่าสมาชิกรายปีไหม?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (หารายได้)

สนใจอยากเปิดร้านขายสินค้าทุกอย่างราคา 20 บาทจะต้องติดต่อซื้อสินค้าจากที่ไหนได้บ้างคะ?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดร้านค้าที่ตึกแถวต้องไปจดทะเบียนการค้าไหมครับ

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

ผมอยากรู้ว่าการเป็นครูข้าราชการกับครูอิสระแบบไหนดีกว่ากันคับ?

All (การทำธุรกิจ)

ผักชียังเป็นผักที่มีความต้องการของตลาดมากอยู่ไหม?

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี