Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เทคนิคในการทำงานแบบไหนที่คุณคิดว่าใช่?

ผมให้กำลังใจตัวเองว่า เราทุกคนสามารถทำงานที่รัก และประสบความสำเร็จกับมันได้ ถ้าเราตั้งใจจริงๆ แต่ต้องอาศัยความรู้ ความขยัน หรือความชำนาญที่เรามี คุณล่ะ มีเทคนิคในการทำงานแบบไหนกันบ้างที่คิดว่าตอบโจทย์ที่สุด?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prapan

สำหรับตัวพี่เอง หากไม่รีบจดไว้ดีไม่ดีจะลืมเอาได้ บางครั้งเป็นเรื่องสำคัญสำหรับการทำงาน บางครั้งบางอย่างอาจจะเป็นไอเดียวิธีพรีเซนต์งานให้ลูกค้าที่นัดไว้ พอลืมทีนี้ล่ะจะเรียกความทรงจำคืนมาก็ลำบากแล้ว ดังนั้น อีกวิธีง่าย ๆ ก็คือ การพกสมุดจดเล็ก ๆ ติดตัวไว้ หรือจะใช้แอปในโทรศัพท์มือถืออัดเสียงเอาไว้ก่อนก็ได้เหมือนกันนะคะ

2020.01.24 7:35

Kittichat

ผมว่าความอดทนอดกลั้น เพียรพยายามในการทำงาน เป็นพลังที่จะส่งเสริมให้เราไปสู่ความสำเร็จได้แน่ๆครับ เราอาจต้องอดทนต่อพฤติกรรมคำพูด อดทนต่อความเครียดความเหนื่อยในการทำงาน อดทนต่อสถานการณ์ที่เลวร้าย รู้จักปรับตัว และคิดหาทางแก้ไขปัญหาได้จะสามารถทำให้เราเผชิญปัญหาต่าง ๆ ได้ แล้วจะประสบความสำเร็จในที่สุดแน่นอน

2020.01.24 7:35

Inchareon

เทคนิคสำหรับผมก็คืองานทำแล้วมีความสุขครับ เราจะรู้ได้อย่างไรว่างานที่เราเป็นทำเป็นงานที่ชอบหรืองานที่ใช่ไหม ก็คือเราต้องดูที่หน้าของเราตอนส่องกระจกว่าหลังจากเราทำงานไปแล้วเรามีความสุขไหมครับ การพยายามมองในแง่บวกหรือว่ามองในแง่ดีเป็นเทคนิคอย่างนึงนะครับที่จะช่วยให้เรามีความสุขในการทำงาน เพราะถ้าเรามองในแง่ลบมากเกินไปไม่ว่าเราจะทำอะไรเราก็จะไม่มีความสุขเหมือนกันกับการทำงานครับ

2020.05.04 11:31

กาญจนา

เคล็ดลับของพี่ในการทำงานที่ให้มีความสุขก็คือการที่พี่มองทุกอย่างในแง่บวกนะค่ะ พี่ยอมรับว่าพี่ไม่ใช่คนเก่งพี่ก็เป็นเพียงแค่บุคคลธรรมดาทั่วไปคนหนึ่งที่มีกำลังและความสามารถขีดจำกัด เมื่อพี่ทำงานพี่ต้องยอมรับว่าไม่มีงานไหนที่พี่จะสามารถทำได้ทุกอย่าง แต่การมองในแง่บวกจะช่วยให้พี่รับมือกับสิ่งต่างๆได้ทำให้พี่มีกำลังใจที่จะทำงานต่อไปได้นะคะ

2020.10.15 10:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี