Forum
แก้ไขล่าสุด: 

line man หรือ Lala move อาชีพนี้น่าสนใจไหม?

อยากหาอาชีพอิสระอยากทำก็ทำไม่อยากทำก็พักก็เลยหันมาสนใจการทำงานส่งของส่งอาหารจึงอยากทราบว่าบริษัท Line Man หรือ Lala Move นั้นมีขั้นตอนการรัยสมัครอย่างไรบ้างเงินเดือนที่จะได้นั้นน่าสนใจมากขนาดไหนหรือมันจะไม่เพียงพอทำเป็นงานเสริมได้เท่านั้น?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paponthee

สามารถสมัครได้ด้วยตัวเองที่ อาคารวรรณสรณ์ ชั้นที่ 11 (Bangkok Meeting Room) ถนนพญาไท แขวงพญาไท เขตราชเทวี กรุงเทพ หรือสมัครที่พัทยา ณ C Park Pattaya ต.สุขุมวิท ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี หรือสมัครออนไลน์ที่เว็บไซด์ Line Man & Lala Move ค่ะ คุณสมบัติในการสมัคร Line Man & Lala move 1. อายุ 18 – 55 ปี 2. บัตรประจำตัวประชาชน 3. ใบขับขี่รถจักรยานยนต์ 4. รูปถ่ายป้ายทะเบียน 5. ป้ายภาษีรถ 6. รูปถ่ายรถด้านหน้าและด้านหลัง 7. รูปถ่ายผู้สมัคร 8. สมุดบัญชีธนาคารกสิกรไทยของตนเอง

2020.01.24 7:35

Freddy

รายได้หรือผลตอบแทน 1. ค่าบริการส่งอาหารเริ่มต้น 55 บาทต่อครั้ง (หักค่าคอมมิชชั่น 15% ได้รับจริง 46.75 บาท) 2. ค่าส่งเพิ่มเติม 9 บาทต่อกิโลเมตรหากระยะทาง 1 กิโลเมตรขึ้นไป (หักค่าคอมมิชชั่น 15% ได้รับจริง 7.65 บาท) 3. บริการช่วงนอกเวลาทำการตั้งแต่ 21.00 – 22.59 น. ได้เพิ่ม 50 บาท (หักค่าคอมมิชชั่น 15% ได้รับจริง 42.5 บาท) 4. บริการช่วงนอกเวลาทำการ ตั้งแต่ 23.00 – 06.00 น. เพิ่ม 100 บาท (หักค่าคอมมิชชั่น 15% ได้รับจริง 85 บาท) (ค่าบริการต่างๆ ถูกหักภาษี ณ ที่จ่าย 3% แต่สามารถยื่นขอภาษี ณ ที่จ่ายได้ ในการยื่นภาษีประจำปี) ข้อดี

2020.01.24 7:35

ชัยอนันต์

ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ ถ้าน้องชอบงานที่มีอิสระงานนี้เหมาะแน่ครับ แต่ถ้าพูดถึงเรื่องรายได้ว่าจะได้เงินมากหรือน้อยมันต้องคิดเพิ่มละ มันบอกยากจริงๆนะเพราะเราไม่รู้ว่าจะมีคนสั่งอาหารเยอะหรือเปล่าในแต่ละวัน การส่งของช่วงนอกเวลาทำการได้เงินเพิ่มขึ้นก็จริง แต่มันมีความเสี่ยงนะเสี่ยงทั้งคนทั้งรถ ขับรถดึกดื่นก็อันตราย พักผ่อนไม่พอ เสียสุขภาพอีกจะทำงานได้ไม่ยาว คิดให้ดีครับ

2020.03.15 14:41

Son Chai

line man หรือ Lala move เราไม่ค่อยได้เห็นแถวบ้านเราเลยหรือไม่มีก็ไม่ทราบแต่ที่เห็นๆคือเกร็ปเยอะมากวิ่งทั่วเมืองไปหมด เขาว่ารายได้ค่อนข้างดีเลยละ เราเห็นคนขับหลายคนมีแต่ป้ายแดงๆทั้งนั้นเลยแสดงว่ารายได้เข้าถ้าดี นี่เราก็คิดๆอยู่ว่าจะให้แฟนไปขับดีไหม เดียวลองๆคุยกะแฟนดูก่อนดีกว่าอาจขับสองคนเลยเราว่าน่าสนุกดี

2020.05.19 6:21

โนบิ

LINE Man นี่พอจะรู้จักอยู่นะคะ แต่ Lala move เนี่ยไม่เคยเห็นผ่านตาเลยคิดว่าในจังหวัดเราคงจะไม่มี Lala move แต่ในจังหวัดเราที่เห็นเยอะสุดคงจะเป็นฟู้ดแพนด้าค่ะ รองลงมาก็ Grab เรายังไม่เคยทำงานพวกนี้ก็เลยไม่รู้ว่ารายได้ต่อรอบเฉลี่ยเป็นเดือนแล้วเท่าไหร่แต่เราเห็นหลายคนทำอาชีพนี้เป็นอาชีพเสริมกันเยอะเลยนะคะคิดว่าถ้าเป็นอาชีพเสริมน่าจะโอเคอยู่ค่ะ

2020.07.15 13:19

เพน

อันไหนก็ได้ครับถ้าสามารถที่จะสมัครทำได้ สำหรับผมผมคิดว่าถ้าสมัครอันไหนก่อนได้ก็ทำอันนั้นล่ะครับ เพราะว่าไม่ใช่ว่าเราจะสมัครและจะได้ทำงานเลย ช่วงนี้มีคนสมัครทำงานนี้เยอะเหมือนกันนะครับเพราะว่าได้รับผลตอบแทนดี ได้รับค่าจัดส่งยิ่งเป็นสถานที่ไกลๆก็ยิ่งได้รับเยอะ บางคนอาจจะเลือกไม่ถูกว่าจะทำงานกับบริษัทไหนดีผมแนะนำว่าสมัครวันไหนได้ก่อนก็ทำอันนั้นครับ

2020.07.28 8:42

ฉัตรพล (⊙_⊙)?

เจ้าของกระทู้บอกว่า "อยากหาอาชีพอิสระอยากทำก็ทำไม่อยากทำก็พัก" ผมว่าหลายคนก็อยากทำนะอาชีพแบบนี้ ผมยังอยากทำเลย แต่ถ้าพักแล้วมันไม่ได้ตังค์น่ะสิครับ555 ถ้ามองหาอาชีพแบบนั้นอยู่ คุณลองคิดถึงอาชีพค้าขายดูสิ วันไหนอยากขายก็ขาย วันไหนไม่อยากขายก็หยุด (ถ้ามั่นใจว่ายังมีเงินใช้อยู่) เปิดร้านขาย ขายตามตลาด หรือขายออนไลน์ก็ได้ครับ

2020.08.24 7:14

สุจินตรา

รายได้ของการทำงานส่งของส่งอาหารมาจากค่าคอมมิชชั่นจากลูกค้าของเรา ดังนั้นยิ่งมีลูกค้าเยอะก็ยิ่งดีค่ะ แต่ก็ต้องดูด้วยว่าที่จังหวัดของเรามันมีผลตอบรับดีไหม คนใช้กันรึเปล่า ถ้ามีฐานลูกค้าเยอะ ก็สามารถทำเป็นงานประจำได้ค่ะ และก็ช่วงนี้ผู้คนหันมาใช้บริการนี้เยอะมาก เพราะไม่มีใครอยากออกจากบ้านเนาะ ยังไงก็อยากให้ลองเป็นพาร์ทไทม์ก่อน และline man น่าจะดีกว่านะค่ะ เพราะเห็นบ่อยมาก

2020.08.30 16:25

Aommie

ไม่รู้รายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องรายได้ แต่เคยได้ยินว่าอาชีพนี้ต้องเจอกับลูกค้าหลากหลายรูปแบบ ลูกค้าบางคนกดสั่งแล้วไม่เอาก็มี ลูกค้าบางคนบอกทางผิดๆถูกๆก็มีทำให้เสียเวลาเสียค่าน้ำมันโดยใช่เหตุ หรือถ้าสั่งร้านที่ต้องรอคิวนานๆบางทีต้องรอเป็นชม.ๆเลยกว่าจะได้ ทำให้รับงานอื่นไม่ได้ รายละเอียดตรงนี้คุณรู้ไว้บ้างก็ดีนะ อย่ามัวแต่คิดถึงแต่รายได้....

2020.10.08 10:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

การตลาดเขาทำวิจัยกันไหม อย่างไร?

เปลี่ยนงาน

มีเหตุผลอะไรบ้างที่ไม่ควรเปลี่ยนงาน?

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี