Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทางเลือกการขอสินเชื่อที่ฉลาดทำอย่างไร?

เมื่อเกิดปัญหาทางการเงินจนไม่มีเงินติดตัวจริงๆจำเป็นจริงๆที่จะต้องขอเงินกู้จากธนาคารหรือสถาบันการเงินจะใช้วิธีอย่างไรเพื่อที่จะสามารถได้เงินกู้เยอะและไม่เจ็บตัวมากเกินไป จะเลือกการกู้เงินแบบไหนดีเพื่อจะจัดการปัญหาได้?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รื่นฤดี

ถ้าคุณเกิดสถานการณ์เงินขาดมือขึ้นมาจริงๆคงไม่มีทางเลือกมากนักคุณอาจจะต้องยอมเสียสละทรัพย์สินบางอย่างเพื่อเอามาเป็นหลักประกันในการที่จะมีเงินสดใช้อยู่ในมืออย่างต่อเนื่อง ซึ่งเดี๋ยวนี้ก็มีข้อเสนอเยอะแยะมากมายที่สามารถเลือกได้ให้เหมาะกับคุณ แถมยังปลอดภัยมากกว่าการไปกู้เงินนอกระบบตั้งหลายเท่า ทรัพย์สินที่คุณใช้เพื่อเป็นหลักประกันก็ปลอดภัยและยังสามารถกลับมาอยู่ในมือคุณได้เหมือนเดิมด้วย ทรัพย์สินที่ว่านี้ก็คือ บ้าน หรือรถ เป็นต้น

2020.01.24 7:35

warunya

โดยถ้าเอาบ้านมาเป็นทรัพย์สินที่จะมายื่นให้กับสถาบันการเงินประเมินราคาแล้วคุณก็จะได้รับเงินสดจากราคาประเมินทรัพย์สินประมาณ 70 – 80 % ของราคาประเมินนั้นค่ะ ซึ่งอัตราดอกเบี้นตอนนี้อยู่ที่ 7.5 % ต่อปีค่ะ และเป็นดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกเป็นการผ่อนระยะยาวซึ่งอำนวยความสะดวกให้คุณได้อยู่ในสภาพการเป็นหนี้ที่ไม่อึดอัดมากเกินไปนะคะ

2020.01.24 7:35

Game

สินเชื่อของธนาคารออกมามีหลายแบบครับ ที่เรามักชอบเลือกก็คือการกู้แบบลดต้นลดดอกครับ สินเชื่อแบบนี้ดีครับเพราะว่าเรามีเท่าไรก็เอาไปจ่ายครับแถมดอกเบี่ยก็ไม่ได้ขึ้นตามครับ แต่สินเชื่อแบบนี้บางตัวต้องมีหลักค้ำประกันนะครับ แต่เชื่อเถอะครับสินเชื่อแบบนี้ทำให้เราไม่หนักเกินไปครับที่จะจ่ายคืนครับ ลองดูข้อมูลได้เลยครับรับรองครับว่าคุณจะชอบเหมือนผมครับ

2020.05.20 6:35

ว่าน

ถ้าเอาไว้สำหรับตอนที่เราจำเป็นต้องใช้เงินในยามฉุกเฉินจริงๆผมแนะนำ ให้เป็นบัตรกดเงินสดดีกว่าครับ เพราะว่า ตอนที่เราจำเป็นจริงๆเราอาจจะไม่สามารถขอใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลได้ กันไว้ดีกว่าแก้ครับก็คือตอนที่เราสามารถที่จะ ขอสินเชื่อได้แล้วก็สมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดเอาไว้เลย ไม่จำเป็นต้องใช้จ่ายทุกเดือนครับเอาไว้เฉพาะตอนที่จำเป็นจริงๆ

2020.10.08 11:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี