Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากกู้เงิน

รบกวนขอปรึกษาครับ ตอนนี้เป็นหนี้รายวันเหลือยอดส่งประมาณสามหมื่นครับ ผมเลยอยากขอกู้เงินเพื่อมาชำระหนี้ก้อนนี้ให้หมดไป แล้วค่อยผ่อนส่งต่อธนาคารครับ อยากทราบว่าการทำแบบนี้จะมี ธนาคารที่ไหนช่วยเหลือไหมครับ อยากปลดหนี้ก้อนนี้มากเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Zetta

การเป็นหนี้ไม่ใช่เรื่องน่าอาย หรือผิดกฎหมายแต่อย่างใด แต่หากเป็นหนี้แล้วก็ควรมีวินัยในการใช้จ่ายให้มากขึ้น กำหนดระยะเวลาผ่อนจ่ายให้ดีว่าจะผ่อนกี่งวด งวดละเท่าไหร่ แล้วกันเงินส่วนนี้ไว้สำหรับชำระคืนทันทีทุกเดือน ซึ่งสถาบันการเงินมีตัวเลือกมากมายให้เราสามารถเลือกจ่ายคืนได้ตามกำลังทรัพย์

2020.01.24 7:35

Otto

เดียวนี้มีธนาคารหลายแห่งครับที่ปล่อยกูสินเชื่อส่วนบุคคลครับดอกเบี้ยก็ไม่แพงมาหเหมือนกับที่เราต้องจ่ายนอกระบบครับ ทุกธนาคารครับสามารถเข้าไปคุยได้ครับขอก็หลักหมื่นเขาก็ยินดีช่วยครับเดียวนี้รัฐบาลให้ความสำคัญเรื่องนี้ครับธนาคารเลยทำตามนโยบายของรัฐครับผม ปลอดนอกระบบได้ทำให้เรามีความสุขแน่นอนครับแล้วค่อยมาผ่อนกันธนาคารเอา

2020.01.24 7:35

สุดใจ

ไปขอกู้สินเชื่อส่วนบุคคลไงคะ เห็นหลายธนาคารเลยนะคะที่มี ข้อดีของการไปขอกู้สินเชื่อส่วนบุคคลเพื่อเอามาปลดหนี้นอกระบบหรือหนี้รายวันได้ก็คือดอกเบี้ยของสินเชื่อส่วนบุคคลมันไม่แพงและเราสามารถผ่อนแบบทบต้นทบดอกได้ แล้วเห็นรู้สึกว่าบางธนาคารนะถ้าเรามีหนี้นอกระบบไม่เกิน 50,000 บาทก็มีโครงการช่วยเหลือคนที่เป็นหนี้นอกระบบด้วยของธนาคารออมสินก็มี

2020.05.18 12:27

มิกซ์

ไม่รู้ว่าคุณเจ้าของโพสต์ทำงานอาชีพแบบรับจ้างอิสระ เป็นพ่อค้าแม่ค้า หรือเป็นเจ้าของกิจการหรือป่าว เพราะมีสินเชื่อรายย่อยสำหรับผู้ประกอบการที่ต้องการกู้เงินด่วนสินเชื่อนี้ไม่ต้องใช้สลิปเงินเดือนครับ คนค้ำประกัน เอกสารแสดงรายได้ก็ไม่ต้องใช้ฟังดูน่าสนใจใช่มั้ยครับ แต่มีข้อเสียคือ อัตราดอกเบี้ยจะสูงกว่าสินเชื่อประเภทอื่น และสามารถกู้เงินได้ไม่เกิน1แสนบาท

2020.07.17 5:40

นุ่น

มีหลายธนาคารเลยค่ะ เราว่าวิธีแบบนี้ดีกว่าผ่อนหนี้นอกระบบอีก หนี้นอกระบบน่ะคิดหนี้ไม่เหมือนที่กฎหมายกำหนด บางเจ้าน่ะดอกเบี้ยร้อยละ 20 ต่อวัน อะไรจะกินเลือดกินเนื้อกันขนาดนั้น ยังไงลองไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารดูนะคะ เร่ว่าการรวบหนี้แล้วค่อยผ่อนที่เดียวกับธนาคารดีกว่าค่ะ เราเคยเห็นคนที่ทำงานด้วยกันเพื่อไปกู้หนี้นอกระบบ แล้วผลจ่ายไม่ได้ต้องหนีกันข้ามจังหวัดเลยค่ะ

2020.07.20 8:1

ณ บัด now 😋

เจ้าของกระทู้บอกว่า "เป็นหนี้รายวันเหลือยอดส่งประมาณสามหมื่น" หมายถึงเงินต้นใช่มั้ยครับที่ว่า 30,000 บาทเนี่ย ก็ไม่มากนะ ทำไมถึงไม่ขอสินเชื่อส่วนบุคคลตั้งแต่แรกล่ะครับ ไม่น่าไปกู้เงินนอกระบบเลย เรื่องมันก็ผ่านไปแล้ว ว่าแต่ตอนนี้ขอสินเชื่อมาปลดหนี้หรือว่าชำระหนี้ด้วยวิธีไหน ผ่านมาหลายเดือนละคงเบาลงแล้วนะครับ

2020.08.25 14:25

กัปตันเรือ

หลายคอมเม้นท์แนะนำให้กู้สินเชื่อผมเลยจะไม่พูดถึงตรงนี้แล้วกันครับ สำหรับผมคิดว่าลองไปขอยืมญาติที่สนิทของคุณดีมั้ยหรือเพื่อนสนิทก็ได้เพื่อนำเงินไปโปะหนี้ ลองเล่าให้พวกเขาฟังว่าทำไมเราต้องไปกู้เงินนอกระบบมาใช้มีความจำเป็นอะไรถึงต้องทำแบบนี้ คิดว่าถ้าพวกเขาได้ฟังสิ่งที่เราอธิบายพวกเขาอาจช่วยเราก็ได้นะครับ

2020.09.16 5:5

ดินสอพอง

เป็นหนี้เยอะขนาดนี้คุณต้องหาเงินปิดหนี้ให้เร็วที่สุดก็ดีนะคะ เราเห็นด้วยกับคำแนะนำของพี่ๆนะคะ และเมื่อคุณสามารถปิดหนี้ได้แล้ว คุณต้องมีการปรับแผนทางการเงินใหม่ เพื่อที่คุณจะได้ไม่เป็นหนี้อีก และคุณยังสามารถควบคุมค่าใช้จ่ายได้ดี ยังเป็นพื้นฐานการวางแผนทางการเงินให้ชีวิตบรรลุเป้าหมายที่ตั้งใจไว้ในระยะยาวอีกด้วย

2020.10.22 7:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี