Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขายของใยแฟสกับไอจี อันไหนดีกว่ากัน

เราสังเกตุว่าตอนนี้คนขายของในแฟสกับไอจีมีเพิ่มขึ้นมากเลื่อยๆ เราเลยสงสัยว่า บางคนขายสองที่เลย นั้นแสดงว่าต้องมีอันไหนที่ขายไม่ดีใช่ไหมเหมือนทำเผื่อขาย เราอยากทราบว่าขายของใน แฟสกับในไอจี อะไรดีกว่ากัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jordon

การเปิดร้านออนไลน์จะฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย และดูเป็นเรื่องง่ายที่ใครก็ทำได้ แต่จะทำได้ดีคงจะต้องใช้เวลา พร้อมกับความเข้าใจที่ถูกต้องเพื่อเนรมิตร้านค้าเสมือนในโลกดิจิทัลให้มีชีวิตชีวาน่าซื้อ น่าติดตาม ราวกับร้านค้าปลีกออฟไลน์หรือห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป

2020.01.24 7:35

Srisuriyothai

ถ้าคุณเตรียมตัวจะยึดการขายของออนไลน์เป็นอาชีพก็แล้วไป แต่ถ้าหากคุณเป็นคนที่ยังต้องทำงานประจำ คุณควรวางแผนบริหารเวลาให้ดี เพราะบางที “ความอยากได้” ของลูกค้าก็มีระยะเวลาจำกัด การที่คุณไม่สามารถโต้ตอบลูกค้าได้ทันเวลา อาจหมายถึงการเสียลูกค้าไป ดังนั้นระบบตอบกลับต้องมีความสำคัญครับ ต้องตอบไวๆ

2020.01.24 7:35

จุ๋ม

แนะนำว่าในเฟซดีกว่านะครับ เพราะว่าเดี๋ยวนี้มีแอพพลิเคชั่นหรือช่องทางที่ช่วยให้การโฆษณาการขายของเรา ทำได้ดีมากยิ่งขึ้นผ่านช่องทางของ FaceTime facebook จะออกแบบมาเพื่อให้เราสามารถที่จะขายสินค้าได้ดีกว่า instagram ค่ะ แล้วสำหรับ instagram จะออกแบบมาเพื่อช่วยให้เราสามารถลงเรื่องราวหรือเรื่องส่วนตัวมากกว่า

2020.10.22 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน

ก่อนลาออกจากที่เดิม ไปเริ่มที่ใหม่ เราควรเคลียร์อะไรให้เรียบร้อยก่อนบ้างครับ

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมเงินที่ส่งมาในบริการ western union ถึงล่าช้าครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี