Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ความน่าเชื่อถือในร้านค้าออนไลน์ดูได้จากอะไร

ฉันอยากซื้อเครื่องสำอางออนไลน์แต่กลัวไม่ปลอดภัยมีใครรู้ไหมคะว่าเราจะดูความน่าเชื่อถือในร้านค้าออนไลน์ เราจะดูได้จากอะไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Toey

คนที่ขายของออนไลน์ต้องมีตัวตนจริงอยู่บนโลกใบนี้ข้อมูลส่วนตัวหรือเบอร์โทรศัพท์เบอร์ติดต่อจะต้องมีอยู่จริงและสามารถติดต่อได้ตลอดเวลาพ่อค้าแม่ค้าที่ดีจะต้องเปิดเผยข้อมูลส่วนตัวแน่ๆและไม่สร้างความน่าสงสัยให้กับลูกค้า เพราะลูกค้าอยากทราบว่าหลังการโอนเงินไปแล้วจะสามารถติดต่อกับใครยังไงที่ไหน

2019.10.23 12:5

วีรยุทธ์

ร้านที่มีที่อยู่ชัดเจนก็จะได้รับความไว้วางใจจากลูกค้าหรือบางร้านอาจใช้วิธีเก็บเงินปลายทางที่จะให้ลูกค้าอุ่นใจว่าจะได้รับของแน่นอนไม่มีการโกงหรือว่าถ้าเป็นสินค้าที่มีการนัดรับให้ลูกค้ากับเจ้าของร้านได้พบกันก็ยิ่งทำให้ลูกค้าตัดสินใจที่จะซื้อของได้ง่ายขึ้นกว่าเดิม

2019.11.27 20:50

Kantsak

ดูได้จากระยะเวลาการตั้งร้านค้าค่ะ ดูจาก comment ของลูกค้าทางร้าน ดูจากยอดผู้ติดตาม ดูจากการแสดงตัวตนหรือการติดต่อซื้อขายกัน มีการให้ข้อมูลที่ชัดเจนไหม มีการอัพเดทข้อมูลใหม่ๆหรือการขยับขยายของร้านค้าไหม แล้วก็มีการตอบคำถามของเราดีหรือเปล่า เราต้องดูข่าวว่าการบริการของเขากับการพูดคุยของเขาเป็นอย่างไร ก็ต้องลองซื้อดูสักอย่างนึงค่ะเพื่อที่จะสร้างความมั่นใจกับตัวเขา

2020.05.13 14:42

อนุชา

ต้องดูคะว่า ถ้าอยากให้ปลอดภัยจริงต้องดูว่าร้านค้าออนไลน์ที่ขายเครื่องสำอางนี้มีการจดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิกส์ถูกต้องหรือไม่คะ ถ้าเขาไม่ได้แสดงตามหน้าเพจของเค้า เราว่าอย่าซื้อเลยดีกว่าคะ เราว่ามันอันตรายมากๆเลยโดยเฉพาะพวกเครื่องสำอาง เดียวนี้มีของปลอมหรือของไม่มี อย. เยอะมากเลยคะ ถ้าจะซื้อก็ดูที่ใบจดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิกส์ของเขาก่อนนะคะว่ามีไหม

2020.05.25 13:33

Yanee

ก็เช็คได้หลายๆอย่างนะคะอย่างที่ comment อื่นๆก็บอกไปแล้ว แต่ก็นั่นแหละบางครั้งถึงจะเช็คอย่างดีเช็คอย่างละเอียดแค่ไหนถ้าไม่เจอเว็บไซต์ที่เป็นพวกมิจฉาชีพจริงๆมันก็ทำ เรื่องต่างๆพร้อมขึ้นมาได้ทั้งนั้นแหละ สรุปว่าจะซื้อของออนไลน์อะไรก็เป็นเหมือนกับการเสี่ยงหรือวัดดวงนั่นแหละค่ะ ถ้าเป็นสินค้าราคาไม่แพงก็ไม่เท่าไหร่ ไม่กี่ร้อยบาทแต่ถ้าราคาแพงเป็นพันอย่างนี้โดนหลอกขึ้นมาก็เจ็บใจเหมือนกันนะคะ

2020.10.24 10:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

All (การเล่าเรียน),เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,All (การจ้างงาน)

สอบ TA ก่อนสอบ CPA ดีไหม

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี