Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยการเดินทางที่ซื้อทางแอป AirPay มีประเทศไหนบ้างที่ไปไม่ได้คะ?

ปกติเวลาเดินทางไปต่างประเทศก็ซื้อประกันภัยช่วงเดินทางอยู่แล้วค่ะ แต่รอบนี้ประเทศที่จะไปบริษัทที่เคยซื้อประกันไม่รับทำให้ จะไปอาทิตย์หน้านี้แล้ว ไม่มีเวลาไปหาข้อมูลด้วยค่ะ มีเพื่อนบอกว่าให้ลองซื้อประกันภัยออนไลน์ดู เคยผ่านๆตาว่าในแอป AirPay มีประกันภัยออนไลน์ที่ซื้อผ่านตัวแอปได้เลย แต่อยากรู้ว่าตัวประกันภัยเดินทางในแอป AirPay มีประเทศไหนบ้างที่ประกันภัยไม่คุ้มครองคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Danit

เจอปัญหาคล้ายๆกันเลยค่ะ ประเทศที่จะไปมีปัญหาระหว่างประเทศ ประกันภัยที่ซื้อไว้ไม่คุ้มครอง ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้เลยด้วย หลังจากนั้นก่อนซื้อประกันภัยทุกครั้งอ่านละเอียดยิบเลยค่ะ ส่วนตัวประกันภัยของ MSIG ที่ซื้อในแอป AisPay ไม่คุ้มครองการเดินทางในประเทศต่อไปนี้นะคะ มีประเทศ อัฟกานิสถาน , อาเซอร์ไบจาน , คิวบา , อิรัก , อิสราเอล , คีร์กีซสถาน , เลบานอน , ลิเบีย , นิการากัว , เกาหลีเหนือ , ปากีสถาน , ปาเลสไตน์ , ซีเรีย ทาจิกิสถาน , เติร์กมินิสถาน , อุซเบกิสถาน , อิหร่าน, เนปาล (แต่จะมียกเว้นเฉพาะการไต่หน้าผาและการปีนเขา) ค่ะ ถ้าประเทศที่ไปไม่มีชื่อก้ลองดูนะคะ

2019.10.20 19:16
  • user image

Paramat

แอป AisPay ถ้าเรา ผูกบัญชีและใช้จ่ายได้อย่างง่ายดาย ครับ เพราะว่าเราจะมีบัตรอืเล็กทรอนิกส์ที่แทนบัตรเครดิตได้ด้วยนะครับ เราสมารถซื้อะไรที่เป็นออนไลน์ได้หมดเลยครับ ยิ่งประกันการเดินทางยิ่งง่ายเลยครับ สามารถซื้อได้ครับ เดียวนี้ซื้อประกันการเดินทางไม่ยากเหมือนเมื่อก่อนครับ ว่าแต่ถ้าเดินทางบ่อยๆไม่ซื้อประกันการเดินทางเป็นรายปีเหรอครับ ผมว่ามันดีกว่านะครับ

2020.06.22 6:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี