Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โปรโมชั่นในแอป True money wallet ที่ซื้อประกันภัยได้คืน 40% นี่รวมประกันรถยนต์ด้วยไหมครับ?

ผมกำลังจะย้ายไปต่างจังหวัดเลยอยากซื้อประกันภัยรถยนต์ไว้ครับ ไม่รู้ว่าระหว่างย้ายหรือช่วงไปอยู่มันจะมีอะไรบ้าง ที่ไม่ได้ซื้อสักทีเพราะค่าเบี้ยประกันมันแพงครับ แต่เพื่อนบอกว่าถ้าซื้อประกันรถยนต์ในแอป True money wallet เเล้วจ่ายค่าเบี้ยผ่านแอป True money wallet เราจะได้เงินคืน 40% จากค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายจริงหรอครับ? ถ้าได้จริงจะดีมาก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Por

ถ้าซื้อประกันแล้วจ่ายค่าเบี้ยผ่านแอป True money wallet ได้เงินคืน 40% กรณีเป็นประกันภัยการเดินทางค่ะ แต่ถ้าซื้อประกันภาคสมัครใจของกรุงเทพออนไลน์ที่เชื่อมผ่านแอป True money wallet และชำระค่าเบี้ยประกันระหว่างวันที่ 1 ตุลาคม 2562 - 30 มิถุนายน 2563 จะได้รับเงินคืน 15% ของค่าเบี้ยประกัน และ 15% ที่ว่านี้จะคำนวนจากค่าเบี้ยประกันที่เราจ่าย แต่ไม่รวมค่าภาษีและค่าอากรแสตมป์ค่ะ และจะได้รับเงินคืนเข้ามาในแอป True money wallet ของเรานะคะ

2019.11.02 23:9

Mckenna

ดีเลยสิครับที่สามารถจ่ายค่าเบี้ยผ่านแอป True money wallet ได้ ถือว่าเป็นอีกช่องทางเลือกครับที่คนทำประกันสามรถจ่ายได้ แต่ว่าน่าเสียดายนะครับที่จ่ายค่าเบี้ยผ่านแอป True money wallet ได้เพียงแค่ประกันของกรุงเทพเท่าน้ั้นครับ ประกันของเจ้าอื่นๆยังไม่สามารถทำได้เลยครับ แต่ถือว่าเป็นการเปิดตัวที่ดีครับ หวังว่า อีกไม่นานคงซื้อได้หลายเจ้าครับ

2020.06.23 13:17

กุหลาบ

ถ้าจะซื้อประกันรถแล้วสนใจที่สิทธิประโยชน์เราว่าไปดูของ ไดเรค เอเชีย ดีกว่ามั้ย  เพราะเขาให้ผ่อนประกันรถได้ 0% มีบริการช่วยเหลือฟรีตลอด24ชั่วโมง เลือกศูนย์ซ่อมได้ และยังได้รับบัตรเติมน้ำมันฟรี 500บาท ทั้งหมดนี้จะได้รับก็ต่อเมื่อทำตามข้อกำหนดกับทางบริษัทนะคะ และถ้าคุณเป็นสมาชิกบัตรเครดิต ktc เขาก็มีสิทธิพิเศษให้อีกต่างหากด้วย

2020.09.19 7:4

โลมาไม่ใช่ปลา

อยากรู้จังทำไมหลายคนถึงชอบซื้อประกันผ่าน True wallet คะ? เพราะว่าโดยส่วนตัวเราคิดว่าถ้าอยากจะซื้อประกันมาได้วงเงินคุ้มครองแบบคุ้มค่าจริงๆน่าจะซื้อจากบริษัทจัดการหรือจากธนาคารน่าจะดีกว่า แล้วการซื้อประกันผ่าน True wallet เนี่ยอาจจะให้เป็นประกันเสริมแทนก็ได้ แต่จะว่าไป True wallet นี้ก็สุดยอดนะคะ ทำอะไรได้ตั้งหลายอย่างมีประกันหลายอย่างด้วย

2020.09.30 17:22

See_ya

@กุหลาบ ที่คุณแนะนำมาน่าสนใจนะคะ เดี๋ยวจะไปหาข้อมูลเพิ่มดู กำลังอยากได้ประกันรถยนต์เ จ้าใหม่ๆ แล้วประหยัดเงินด้วยเบื่อเจ้าเดิมๆที่ใช้อยู่ บริการก็ไม่ดี ไม่สนใจใยดีอะไรเลยหลังการขาย แพงก็แพง ประวัติการขับรถดีบอกว่าจะมีส่วนลดให้ก็ไม่เห็นมี จะมีอะไรพิเศษสักอย่างก็มีเงื่อนไขมากมาย น่าเบื่อจริงๆนะ เราไม่ใช่ว่าบ่นพร่ำเพรื่อนะ บ่นเรื่องจริงทั้งนั้น

2021.05.27 15:23

..เข้าใจปะ!

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ซื้อประกันภัยรถยนต์หรือยัง แล้วซื้อผ่านแอพ True money wallet หรือเปล่า ผมไม่เคยซื้อประกันรถยนต์ผ่านแอพเลยอยากมาถามคนที่เคยซื้อประกันภัยรถยนต์ผ่านแอพ True money wallet ว่าได้รับบริการจากเจ้าที่เป็นอย่างดีเหมือนกับการไปซื้อประกันภัยรถยนต์ที่บริษัทหรือว่าตัวแทนมั้ยครับ ขอมารีวิวบ้างครับ

2021.05.30 14:13

HANA

@กุหลาบ จากที่อ่าน Comment ของคุณก็ได้ไปตามดูประกันรถยนต์ ของ direct มาแล้วค่ะ ดีเหมือนกันนะคะเงื่อนไขดีส่วนลดสิทธิประโยชน์ก็มีเยอะแยะ ปกติก็จะซื้อแต่ประกันรถยนต์ของเจ้าดังๆอย่างเช่นวิริยะประกันภัย หรือทิพยประกันภัย ได้ลองเจ้าอื่นบ้าง ก็ดีเหมือนกันค่ะ เดี๋ยวสิ้นปีนี้ ประกันรถยนต์เจ้าเดิมหมดอายุจะลองซื้อของเจ้าใหม่ดู มีส่วนลดเยอะดี

2021.07.16 7:0

ตัวใหญ่

เห็นคอมเม้นท์นึงบอกว่า ถ้าซื้อประกันภัยการเดินทางแล้วจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยผ่าน True money wallet จะได้เงินคืน 40% โปรโมชั่นนี้ยังมีอยู่มั้ยครับ เขามาคอมเม้นท์ไว้นานแล้วเลยไม่รู้ว่าจะมีโปรโมชั่นแบบนี้อยู่เรื่อยๆหรือว่ามันหมดไปนานแล้วอะครับ พอดีเพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ ใครพอจะทราบเรื่องนี้ รบกวนบอกผมด้วยนะครับ

2021.07.25 15:23

ธีรนันทร์

นั้นสิครับไม่ทราบว่า ใช้งานของ True money wallet ตอนนี้ จะลดไหม เพราะผมเองก็ใช้งานของเขาอยู่ครับ แต่ นานๆก็จะใช้ทีครับ เพราะว่าไม่ค่อยได้เข้าเมืองเท่าไร เข้ามาเจอเพื่อนๆบอกว่าซื้อประกัน ถ้ามันมีส่วนลด น่าทำนะครับ ได้มากถึง40% อีกนิดเองก็จะได้ 50% แล้ว ถ้าตอนนี้ยังมีโปรนี้น่าสนนะ ช่วยลดค่าใช้จ่ายไปได้เยอะเลย

2021.08.18 15:25

Icon

@Por ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ครบถ้วนชัดเจนมากๆ ดิฉันไม่ใช่เจ้าของกระทู้นะ คิดว่าเจ้าของกระทู้เองก็คงได้ข้อมูลมากอยู่เหมือนกัน ทำให้หายเข้าใจผิดไปได้เลยค่ะ สรุปว่าเป็นเงินคืนที่จะได้จากการจ่ายเบี้ยประกันการเดินทางนะ นั่นแหละส่วนลดหรือเงินคืนอะไรต่างๆที่อยู่ในแอปอะไรก็ต้องอ่านดีๆค่ะไม่งั้นงงไปหมด มันมีเยอะเหลือเกิน

2021.09.09 14:57

Wan_na

ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ App truemoney wallet มันสะดวกดีนะไม่ต้องพกเงินสด ก็น่าสนใจนะคะประกันการเดินทางถ้าซื้อผ่าน App True Money wallet ได้ส่วนลดตั้ง 40 เปอร์เซ็นต์ แต่ไม่รู้นะไม่เคยดูเงื่อนไขเหมือนกัน ใครใช้แอป truemoney wallet แล้วเคยซื้อประกันการเดินทางตัวนี้บ้างไหม? อยากถามหน่อยว่าประกันการเดินทางนี้คุ้มครองโรค covid 19 ด้วยหรือเปล่า?

2021.09.27 7:42

เจ้าหญิง

จริงๆถ้าสนใจอยากจะซื้อเกี่ยวกับประกัน เห็นแว๊ปๆว่าพวกบัตรเครดิตก็มีนะคะ อาจจะไม่ได้เป็นเงินคืน แต่สามารถผ่อนได้ 0 % อะไรทำนองนี้ ทำไมไม่ลองมองเป็นบัตรตัวอื่นดูบ้างล่ะคะ เผื่อว่าจะมีโปรโมชัั่นดีๆที่น่าสนใจกว่าทรูวอลเล็ต .... โปรโมชั่นเยอะนะคะพวกบัตรเครดิตเนี่ย ไม่ได้ใช้แค่ผ่อนอย่างเดียวเท่านั้น บางที่ก็มีเงินคืนให้ด้วย

2022.01.27 4:0

เมธาสิทธ์

โปรที่พี่ถามมาน่าจะไม่มีให้แล้วละครับ truemoney wallet ตอนนี้น่าจะเน้นที่เงินคืนเวลาที่ซื้อของ กับจ่าย พวกค่าน้ำ ค่าไฟฟ้ามากกว่านะ แต่ก็ไม่แน่นะพี่เพราะตอนที่เขาจัดโปรตัวนี้ออกมาคนซื้อประกันจากเขาเยอะมาก ผมก็ลุ้นๆอยู่เหมือนกันนะครับว่าเมื่อไรทาง truemoney wallet เขาจะจัดโปรตัวนี้อีก อยากได้ส่วนลดกะเขาบ้าง

2022.02.07 14:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี