Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรอันไหนสะสมไมล์เดินทางดีกว่า

ช่วงนี้เรากำลังหาข้อมูลเรื่องของบัตรเครดิตที่มีอยู่ในตลาดเราอยากสอบถามหน่อยว่าเดียวนี้แต่ละค่ายบัตรเครดิต เราเห็นว่ามีโปรการเดินทางเยอะมาก บางตัวก็เห็นว่าเยอะดีด้วย แต่เรายังหาข้อสรุปไม่ได้ว่าบัตรเคดิตตัวไหนดีกว่ากัน เพ่ือนคนไหนที่ชอบสะสมเรื่อไมล์มีบัตรไหนอยากแนะนำบ้างไหม เราจะได้เอามาเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจทำ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Amir

บัตรเครดิตที่สามารถสะสมไมล์ดี ๆ ต่างก็มีเงื่อนไขขึ้นมาบ้าง บางบัตรเครดิตก็เพิ่มความถี่ในการออกโปรโมชั่นส่งเสริมการขายให้มากขึ้น แต่ที่ได้ครองใจคนใช้มาโดยตลอดคือ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ สะสมไมล์ได้ง่ายทุก 20 บาท รับ 1 คะแนนแลกเป็น 1 ไมล์สะสมไมล์สะสมนั้นเป็นประโยชน์ต่อคนชอบเดินทาง ไม่ว่าจะเป็นการนำเอาไปแลกเป็นเที่ยวบิน , การอัพเกรดที่นั่ง , การบริการพิเศษของสายการบิน

2019.10.12 20:37

man

เราใช้ของ บัตร ซิตี้ เพรสทีจ แลกไมล์สายการบินได้หลากหลายถึง 9 สายการบิน แถมมีบริการอื่น ในการใช้งานเมื่อไรที่เดินทางออกนอกประเทศด้วย นี่คือเหตุผลที่เราเลือกใช้บัตรใบนี้ แต่ละคนก็จะเลือกบัตรในแบบที่ตอบโจทย์การใช้งานของตัวเอง ส่วนใครจะว่า ว่าผมอวด ก็ไม่ว่าอะไครับ เพราะผมมีกำลังที่สามารถจะทำบัตรใบนี้ได้ครับ

2020.06.30 5:25

ดิว

ถ้าใช้บัตรเครดิตบินแลกไมล์ครั้งแรก ก็ต้องมาดูก่อนค่ะว่าเราใช้จ่ายขนาดไหน? บางบัตรมีโปรโมชั่นคุ้ม แต่ถ้าเราใช้จ่ายไม่ถึง มีบัตรเครดิตไปก็ใช้ไม่คุ้มหรอกค่ะ ถ้าบินไม่บ่อยเราแนะนำให้หาบัตรเครดิตที่แคแนนไม่มีวันหมดอายุจะดีกว่านะคะ และก็เลือกบัตรเครดิตที่แต้มแบกไมล์ถูกหน่อย ต้องไปดูสายการบินอีกาี และประเทศที่จะไปก็มีผลด้วยนะคะ

2020.07.16 14:11

ใจ

ก็ต้องบัตรเครดิตรอยัลออร์คิดพลัสซีเล็คท์ธนาคารซิตี้แบงก์เลยค่ะ เพราะว่าบัตรเครดิตนี้มีไว้เพื่อสะสมไมล์กับสายการบิน สามารถแลกแต้มคะแนนสะสมทุกๆ 1 แต้มคะแนนเพื่อรับ 1 ไมล์สะสมค่ะ และทุกๆการใช้จ่าย 20 บาทจะได้รับ 1 คะแนน และยังมีบริการห้องพักรับรองที่สนามบินสุวรรณภูมิฟรีปีละ 2 ครั้งเชียวนะคะ ถ้าเดินทางไปต่างประเทศบ่อยแนะนำให้ใช้บัตรเครดิตนี้เลยค่ะ

2020.07.29 23:53

แฮมเมอร์ 48

เจ้าของกระทู้สมัครบัตรเครดิตไปแล้วหรือยังครับ? ทันได้ใช้มั้ยเนี่ย เดินทางไปต่างประเทศไม่สะดวกละตอนนี้ คนที่เขามีบัตรเครดิตสำหรับเดินทางไปต่างประเทศตอนนี้ทำยังไงกันใช้ไมล์สะสมที่มีอยู่ได้รึเปล่า อย่างบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ที่ร่วมกับสายการบินไทย ซึ่งสถานการณ์ของสายการบินไทยจะเป็นยังไงกันแน่ยังไม่รู้เลยครับ

2020.08.25 1:43

Graph

เราแนะนำบัตรอิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทอนัม ของ AEON มีชื่อเสียงมากบัตรนี้ในการสะสมไมล์เพราะว่าทุกการใช้จ่าย 20 บาทเราจะสามารถแลกรับได้1ไมล์ทันที บัตรนี้พี่สาวเราก็ใช้เพราะว่าเมื่อก่อนทำงานต้องเดินทางต่างประเทศบ่อยๆ เห็นว่าสะสมไมล์ได้เยอะมากยิ่งบินเส้นทางการบินระหว่างทวีปหรือภายในประเทศก็ได้รับโบนัสเพิ่มมากขึ้น และถ้าใช้จ่ายผ่านบัตรนี้ครบ 120,000 บาทภายในสามเดือนเราก็จะได้รับ 35,000 ROP miles อีกด้วย

2020.08.31 15:46

เอ็มม่า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ สำหรับเราบัตรนี้เลย นอกจากจะได้รับคะแนนเพื่อแลกไมล์สะสมแล้ว ยังได้สิทธิการคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางสูงสุด 25 ล้านบาทเมื่อชำระค่าโดยสารผ่านบัตรเครดิต และยังมีวงเงินชดเชยสำหรับเที่ยวบินล่าช้าหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า และกระเป๋าสูญหาย และบัตรเครดิตนี้ยังฟรีค่าธรรมเนียมรายปี เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร 300,000 บาทขึ้นไปต่อ12รอบบัญชี

2020.09.15 13:40

Kiwi#0259

เราก็คิดเหมือนคุณ แฮมเมอร์ 48 เลยค่ะ ว่าเจ้าของกระทู้สมัครไปหรือยัง ถ้าสมัครแล้ว เสียใจเลยนะเนี่ย ไม่น่าจะได้ใช้อะ จนถึงตอนนี้จะไปต่างประเทศได้หรือยังไม่รู้ ถ้ายังไม่ได้สมัครก็ดีมากเลยค่ะ เราว่านะรอให้สถานการณ์กลับมาเหมือนเดิม แบบปลอดภัยแน่นอน แล้วค่อยดูว่าบัตรเครดิตที่ร่วมการสายการบินไหน จะโดนใจคุณที่สุดค่ะ

2020.09.29 4:44

้happy155

บัตรเครดิตสะสมไมล์ ซิตี้ เพรสทีจ อันนี้คือบัตรที่เราใช้อยู่ค่ะ ไม่รู้ว่าบัตรเราจะดีกว่าบัตรเครดิตอื่นๆมั้ย แต่ว่าก็มาแชร์ๆให้ทราบค่ะ ข้อหหดีของบัตรเครดิตใบนี้ก็คือ สามารถแลกไมล์ได้ถึง 9 สายการบินเลยค่ะ หากเราใช้จ่ายผ่านบัตร 25 บาท จะได้ 2 คะแนน แต่ถ้าหากเป็นเงินสกุลต่างประเทศจะได้ 3 คะแนนเลยค่ะ ดีไม่ดีก็ขอโทษด้วยนะคะ

2020.10.01 11:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ พักผ่อน ก่อนเดินทาง

ช่วงก่อนเดินทางได้ใช้บริการนี้แน่ค่ะ เพราะบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ให้บริการห้องพักรับรอง Royal Silk Lounge สำหรับการเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ใช้สิทธิ์ได้ 2 ครั้ง/ปี ส่วนบริการอื่นๆก็มีไม่มากเท่าไหร่ ในเรื่องการเดินทางน่ะค่ะ ก็เป็นไปตามประเภทบัตรฯ อยู่ที่ว่าคุณต้องการใช้บัตรฯทำอะไรมากกว่า ถ้าเดินทางบ่อยจริงๆอาจต้องดูเป็นบัตรฯอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ส่วนลดของอร่อยเพียบ

ชอบดูเหมือนกันครับ เรื่องส่วนลดหรือโปรโมชั่นจากบัตรเครดิตเนี่ย กลัวจะใช้ไม่คุ้ม ซึ่งบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ก็มีโปรโมชั่นดีๆตลอดนะครับ เรื่องกิน เรื่องช้อป ยิ่งเรื่องกินนี่ผมชอบมากเลย มีส่วนลดหลายที่ แต่ละร้านน่าอร่อยทั้งนั้น อยู่ที่ว่าจ่ายไหวมั้ย เพราะถ้าอยากกินบ่อยเกินไปอาจช็อตได้ มีทั้งร้านอาหารดังและที่ห้องอาหารในโรงแรมหรูๆเลยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

โปรโมชั่นเด็ดของบัตรเครดิต คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ไม่ค่อยได้เดินทางทำไงดี

ประกันการเดินทาง

ข้อมูลเรื่องประกันการเดินทางเป็นอย่างไร

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์มีร้านอาหารที่เข้าร่มรายการเยอะไหมคะ?

อยากทราบเรื่องการแลกของจากคะแนนสะสม

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ดีไม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี