Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเหมาะกับเราไหม

เรามองหาบัตรเครดิตเอาไว้ใช้ เป็นกระเป๋าสำรอง คือเรามักเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆบางทีเงินติดตัวหมุนไม่ทันจริง บางครั้งเราต้องไปขอยืมจากญาติๆก่อน เรารู้สึกเกรงใจ เราเลยมองหาบัตรที่ครอบคุมการใช้งานของเราได้ดี เรารบกวนช่วยบอกได้ไหมว่า ถ้าเราจะสมัครใช้บัตรเครดิตสักใบเราควร ใช้บัตรไหนดี ก็จะเหมาะสมกับเรามากที่สุด

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดา

เราขอแนะนำ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ใบนี้เลย เหมาะสำหรับคนที่ชอบเดินทาง มีอะไรบ้างนะเหรอ เช่นจองตั๋วเดินทางไปกลับต่างประเทศง่ายๆผ่านซิตี้ ทราเวล ก็มีบริการรถลีมูซีนมารับถึงหน้าบ้าน แถมยังเข้าใช้บริการเล้าจ์การบินไทยระหว่างรอเครื่องได้ โดยไมล์สะสมที่ได้สามารถนำไปแลกบัตรโดยสารการบินไทย และสายการบินในเครือ Star Alliance ได้อีกด้วย

2019.11.20 16:31

plengHiso

แนะนำบัตรเครดิตของกสิกรนะคะ The passion กสิกร ไม่ใช่ว่าใช้ได้แค่ต่างประเทศนะคะถ้าใช้รูดในประเทศก็จะได้แต้มคูณ 2 ถ้าเอาไปใช้ที่ต่างประเทศก็จะได้แต้มคูณ 3 แถมยังสามารถที่จะผ่อนจ่ายได้0%นาน 10 เดือนด้วย ไม่มีรายได้ก็สมัครได้ค่ะ แต่คุณต้องมีบัญชีออมทรัพย์ที่ฝากเงิน1,500,000 บาทที่ไหนก็ได้ไม่น้อยกว่าหกเดือนขึ้นไปค่ะ ถึงจะสมัครได้ คะแนนนี้ก็สามารถที่จะแลกเป็นสะสมไมล์ได้ด้วยนะคะ

2020.09.15 6:11

Paradise

ที่เราทราบมาก็มีบัตรเครดิตหลายตัวนะคะที่เหมาะสำหรับคนที่ชอบเดินทางบ่อยๆและเราก็เห็นว่า บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์นี้ก็น่าสนใจ บัตรเครดิตนี้จะช่วยคุณสามารถสะสมไมล์ได้ง่ายๆเมื่อมีการใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 20 บาทจะได้รับ 1 คะแนนสะสมเพื่อรับแลก 1 ไมล์สะสม ทุก 4000 คะแนนจะได้ส่วนลด 1000 บาทเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินของสายการบินไทยค่ะ

2020.09.25 8:54

พจมาน

พวกบัตรเครดิตที่พ่วงสายการบินน่าใช้หมดเลยค่ะ เหมาะกับคนที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ แต่ถ้าไม่ได้เดินทางบ่อยขนาดนั้น คือแบบไม่ได้เดินทางทุกเดือน เดือนละหลายๆครั้งอ่านะคะ ก็สามารถเลือกบัตรเครดิตอื่นๆอะไรก็ได้ ไม่ต้องเป็นแบบที่พ่วงสายการบินก็ได้ทั้งนั้น คือพกเอาไว้ใช้จ่ายแทนเงินสดที่ต่างประเทศใช้บัตรเครดิตอะไรก็ได้หมดค่ะ

2020.09.28 17:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ พักผ่อน ก่อนเดินทาง

ช่วงก่อนเดินทางได้ใช้บริการนี้แน่ค่ะ เพราะบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ให้บริการห้องพักรับรอง Royal Silk Lounge สำหรับการเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ใช้สิทธิ์ได้ 2 ครั้ง/ปี ส่วนบริการอื่นๆก็มีไม่มากเท่าไหร่ ในเรื่องการเดินทางน่ะค่ะ ก็เป็นไปตามประเภทบัตรฯ อยู่ที่ว่าคุณต้องการใช้บัตรฯทำอะไรมากกว่า ถ้าเดินทางบ่อยจริงๆอาจต้องดูเป็นบัตรฯอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ส่วนลดของอร่อยเพียบ

ชอบดูเหมือนกันครับ เรื่องส่วนลดหรือโปรโมชั่นจากบัตรเครดิตเนี่ย กลัวจะใช้ไม่คุ้ม ซึ่งบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ก็มีโปรโมชั่นดีๆตลอดนะครับ เรื่องกิน เรื่องช้อป ยิ่งเรื่องกินนี่ผมชอบมากเลย มีส่วนลดหลายที่ แต่ละร้านน่าอร่อยทั้งนั้น อยู่ที่ว่าจ่ายไหวมั้ย เพราะถ้าอยากกินบ่อยเกินไปอาจช็อตได้ มีทั้งร้านอาหารดังและที่ห้องอาหารในโรงแรมหรูๆเลยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

โปรโมชั่นเด็ดของบัตรเครดิต คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ไม่ค่อยได้เดินทางทำไงดี

ประกันการเดินทาง

ข้อมูลเรื่องประกันการเดินทางเป็นอย่างไร

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตรอันไหนสะสมไมล์เดินทางดีกว่า

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์มีร้านอาหารที่เข้าร่มรายการเยอะไหมคะ?

อยากทราบเรื่องการแลกของจากคะแนนสะสม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี