Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ข้อดีในการทำบัตรเครดิต เพรสทีจ มีข้อดีอย่างไร

สวัสดีค่ะ พอดีน้าสนใจอยากจะสมัครทำบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจค่ะ เลยอยากจะทราบว่ามีข้อดีที่น่าสนใจอะไรบ้าง เพื่อใช้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจค่ะ เพราะว่าจากที่ได้ยินมาว่า บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ มีหลายอย่างที่น่าสนใจ และใช้แล้วคุ้ม น่าก็เลยเห็นว่าน่าสนใจดี เลยอยาก ขอช่วยแนะนำน้าหน่อยได้ไหมคะ ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรพันธุ์

มีข้อดีหลายอย่างมากเลยครับผม ถ้าทำแล้วเราก็จะได้รับสิทธิพิเศษหลายอย่างเลย อย่างเช่น สิทธิพิเศษสำหรับเดินทาง เมื่อไหร่ที่เดินทางโดยเครื่องบินจะมีบริการลีมูซีนรับส่งและบริการช่องทางพิเศษให้ ณ สนามบินที่ร่วมรายการ ครับ และก็ เครดิตเงินคืนและคะแนนสะสม และยังมีบริการที่ช่วยเหลือฉุกเฉินและเลขาส่วนตัวให้ตลอด24ชม.ครับ

2019.10.06 21:10

สายพิณ

ถ้าจะให้บอกถึงข้อดีหรือเรียกว่าสิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจเนี่ยมีเยอะมากนะคะ ตามค่าธรรมเนียมรายปีที่ต้องจ่ายไม่ใช่น้อยเหมือนกันล่ะค่ะ หนูมองว่าบัตรฯนี้เหมาะกัยคนที่ต้องเดินทางบ่อยโดยเฉพาะเดินทางไปต่างประเทศเพราะเขาเน้นไปที่การใช้งานตรงนั้นค่อนข้างมาก ทั้งส่วนลดและบริการต่างๆ สำหรับการใช้งานไนบ้านเราก็มีบ้างนะคะ

2020.06.08 7:17

Mario

ยังไงทุกบัตรมีข้อดีก็มีข้อเสียด้วยครับ บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจมีค่าธรรมเนียมที่แพงมาก ค่าธรรมเนียมรายปี 7,900 บาท/ บัตร/ ปี (+VAT 553บาท) ซึ่งผมว่าถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้งานก็อย่าสมัครเลยครับมันไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่ เป็นบัตรเครดิตที่เหมาะกับคนที่ชอบเดินทางมากกว่าครับ มันจะคุ้มมากเพราะว่าเค้าจะมีห้องรับรอง มีส่วนลดโรงแรม หรือร้านอาหารในโรงแรมประมาณนี้ครับ

2020.07.15 3:44

ตริน

บัตรเครดิต เพรสทีจ นอกจากจะให้สิทธิพิเศษในการเดินทางแล้ว คุณยังได้รับคะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด 2 คะแนน เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ครบทุก 25 บาท สำหรับการใช้จ่ายภายในประเทศ และ 3 คะแนน สำหรับการใช้จ่ายที่เป็นสกุลเงินต่างประเทศ นอกจากนั้น ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนน, บริการช่วยเหลือภายในบ้าน และบริการเลขาส่วนตัว ตลอด 24 ชั่วโมง ด้วยครับ

2020.07.20 4:12

+ทรงกลด

คำว่า "ใช้แล้วคุ้ม" เนี่ย หมายความว่าต้องใช้งานก่อนแล้วถึงจะรู้สึกว่ามันคุ้มนะครับ มีหลายคนมาบอกคุณน้าไปแล้วว่าบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจเนี่ยมีข้อดีอะไรบ้าง ซึ่งก็ตามนั้นเลย บัตรเครดิตใบนี้มีข้อดีและสิทธิประโยชน์มากมายจริงๆ แต่ถ้าสมัครแล้วจะได้ใช้งานจะได้ใช้สิทธิประโยชน์เหล่านั้นจริงๆมั้ย คำถามนี้น่าสนใจกว่านะครับ

2020.08.05 9:3

Win

เหมือนที่คุณตริน บอกมานะครับเรื่องข้อดีต่างของบัตรเครดิตใบนี้ คุรน้ารู้แล้วคิดว่ายังไงหล่ะครับคิดว่าคุ้มมั้ย? แล้วคิดว่าเหมาะกับพฤติกรรมการใช้จ่ายของคุณน้ารึป่าวครับ? ถ้าคิดว่าเหมาะก็ถือ่าบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจใบนี้เหมะกับคุณน้า และถ้าคุณน้ามีบัตรเครดิจใบนี้ติดตัวก็จะมีใช้จ่ายอย่างคุ้มค่ามากขึ้นแน่นอนครับ

2020.08.30 14:26

ฝนฝน

คุณแม่หนูก็สนใจบัตรนี้อยู่เหมือนกันค่ะ ท่านก็พึ่งให้หนูมาหาข้อมูลเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ที่จะได้จากการทำบัตรนี้อยู่ด้วยเหมือนกันแต่พอหาไปหามาหนูมาเจอกระทู้นี้แล้วพอเลื่อนลงมาอ่านคอมเม้นแล้วรู้สึกเลยค่ะว่าเราไม่ควรจะมองแค่สิทธฺประโยชน์อย่างเดียวจริงๆ หนูคงต้องขอบคุณคุณเจ้าของกระทู้และผู้คอมเม้นนะคะที่ให้ข้อมูลและแง่คิดดีๆค่ะ

2020.09.17 15:41

ลูกพรุน

Ohh...แม่เจ้า...ค่าธรรมเนียม7,000 กว่าบาทต่อปี ....ค่ะ เลิกคิดจะสมัครเลย ตอนนี้ฝันสลาย....เคยคิดว่าบัตรนี้เป็นบัตรในดวงใจเพราะว่าสามารถใช้ห้องรับรองที่สนามบินได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง เราเองเป็นคนชอบเที่ยวชอบเดินทาง ถามว่ารายได้เราถึงไหมที่จะสมัคร??รายได้เราถึงนะ แต่ที่เราเป็นคนค่อนข้างงกอ่ะ ถ้าต้องเสียค่าธรรมเนียม ยอมค่ะ...ไม่สมัครดีกว่า

2020.09.23 15:8

โอนิกซ์

มันก็ดีหมดนั่นแหละค่ะถ้าใครที่สามารถที่จะมีบัตรเครดิต citi prestige ได้เพราะบัตรใบนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้สูงถึงจริงๆดังนั้นสิทธิประโยชน์ของบัตรใบนี้ก็คงจะสูงด้วยเหมือนกัน ซึ่งสำหรับดิฉันแล้วไม่มีคุณสมบัติที่จะมีบัตรเครดิตใบนี้ได้เลย อย่างที่อ่านจากคอมเมนต์มามีค่าธรรมเนียมรายปีตั้ง 7,000 บาท กว่าบาทต่อปี ฟังแล้วเขาเอาเลยค่ะไม่ไหว

2020.09.30 14:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี