Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตัวเลือกการทำประกันชีวิต ของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เป็นตัวเลือกที่เป็นทางออกหรือว่าทางตันกันแน่

หลายคนมาคุยให้ฟังว่าอยากมีเงินหลังวัยเกษียณ ส่วนตัวผมเองก็อยากมีเช่นกันตอนนี้ทำงานมาแล้ว 35ปี ครับ อีกไม่กี่10ปีก็จะเกษียณ เลยกังวลว่าจะมีเงินเก็บหลังจากออกจากงานไหม เลยมาดูการออมเงินแบบประกันชีวิตนะครับ อย่างของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ไม่ทราบว่าถ้าเราทำมันจะเป็นทางออกที่ดีไหมครับหรือว่ามันไม่ใช่ทางออกครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สามารถ

อย่างที่คุณบอกว่าอีกไม่กี่ 10 ปีก็จะเกษียณแล้วใช่ไหมครับ ผมว่านะมันค่อนข้างหวุดหวิดพอดีเลย แบบว่าตอนที่คุณชำระเบี้ยประกันครบตามกำหนดคุณก็คงจะเกษียณพอดี แล้วที่สำคัญเลยนะครับคือเรื่องสุขภาพ หากว่าคุณไปทำประกันตอนที่สุขภาพคุณไม่ค่อยดี ทางจนท.ก็จะพิจารณาอีกทีว่าคุณควรได้ทำประกันตัวนี้หรือไม่ แต่ยังไงก็ตามต้องให้ข้อมูลที่เป็นจริงเท่านั้นนะครับ

2020.11.29 16:13

ปริม

สำหรับใครที่เป็นนักลงทุนเกี่ยวกับประกันชีวิตก็แนะนำว่าเป็นทางตันแล้วนะคะ ถ้าจะบอกว่าเป็นทางออกหรือทางตันก็แล้วแต่คนที่มีสภาพคล่องทางการเงินด้วย เข้าท่าไม่ค่อยมีเงินแล้วมาทำประกันภัยตัวนี้ก็ บอกได้เลยค่ะว่าเป็นทางตันแน่นอน นอกจากจะทำให้จ่ายเบี้ยประกันผ่อนชำระไม่รอดแล้ว ยังจะทำให้ได้รับผลตอบแทนไม่คุ้มค่าตามมาอีกด้วยค่ะ

2020.12.31 4:44

Dao

ถ้าทำช่วงนี้ก็อาจจะเจอทางตันได้นะคะ ชีวิตถือได้ว่าเป็นการที่มี เบี้ยประกัน แพงกว่าการอื่นๆทั้งหมด ซึ่งก็ไม่ค่อยเหมาะที่จะทำในตอนนี้ถ้าใครที่ยังไม่ค่อยมีความแน่นอนในเรื่องของรายได้ ก็ โควิค รอบ 2 ครั้งนี้ ทำให้ รายได้ของอะไรคนสะดุดได้ ขนาดยังไม่ได้ทำประกันชีวิตหรือจะต้องมีภาระจ่ายเบี้ยประกันก็อาจจะเจอทางตันกันแล้วก็ได้นะ

2021.01.10 11:13

ปู

ส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่ทางออกอะค่ะ เพราะว่าเมื่อคุณเกษียณแล้วไม่ใช่ว่าจะได้ใช้เงินจากประกันเลยนะ ต้องรอจนถึงอายุ80ปีถึงจะได้ใช้เงิน รึไม่ก็เวนคืนประกันเพื่อจะได้เงินมาใช้แต่ขอบอกเลยว่าทำแบบนี้จะไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายเบี้ยไปเลยค่ะ คิดว่าลงทุนพวกกองทุนต่างๆดีไหมคะ คุณลองหาในเน็ตดูนะว่า อยากมีเงินใช้หลังเกษียณทำยังไง เขาจะพูดถึงการลงทุนกองทุนต่างๆอยู่ค่ะ

2021.03.27 9:41

ตุลย์

@Dao มันก็แล้วแต่สภาพการณ์ของแต่ละคนนะครับ คุณเองอาจจะเจอปัญหาหนักทางการเงิน แค่ค่าใช้จ่ายจำเป็นในชีวิตก็ไม่ค่อยจะพอแล้ว ก็ดีกว่าครับที่จะไม่ซื้อประกัน หรือ จะลงทุนอะไรในช่วงนี้ แต่ถ้าใครสภาพการยังดีมีเงินเก็บออมเยอะ การลงทุนซื้อประกันชีวิตกับตัว เป็นทางเลือกที่ดีเป็นทางออก ไม่ใช่ทางตันแน่ๆครับ เพราะว่าหลักประกันคุ้มครองความเสี่ยง เมื่อเกิดเรื่องไม่คาดคิดขึ้นเงินชดเชยได้แน่

2021.06.06 10:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี