Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เป็นผู้หญิงก็อยากมีรายได้ที่เยอะๆและมั่นคงเหมือนกันจะทำได้ไหมคะ?

ฉันอายุ 23 ปีเป็นผู้หญิงอยู่จังหวัดเชียงรายทำงานอยู่บริษัทแห่งหนึ่ง แต่ฉันชอบฟุตบอลมาก จึงอยากเล่นฟุตบอลหญิงอาชีพเพราะมีรายได้ดีและมีชื่อเสียงด้วย จึงอยากถามความคิดเห็นว่า หนูเป็นผู้หญิงและอายุขนาดนี้ หนูสามารถเป็นนักบอลหญิงอาชีพได้มั้ยคะ และหนูควรจะมีวิธีเริ่มต้นการเป็นนักฟุตบอลหญิงอย่างไร?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วีระศักดิ์

คุณสามารถทำได้ครับเพราะอายุยังน้อย แต่ต้องตั้งใจฝึกฝนอย่างจริงจังและต้องพยายามศึกษาและเรียนรู้ทักษะต่างต่างในการเล่นฟุตบอลจากสื่อหรือจากนักฟุตบอลหญิงและชายที่เราชอบ เช่น การเดาะบอล การรับลูก ส่งลูก การเลี้ยงบอล ร่วมทั่งการวิ่งหาตำแหน่งรับบอล ส่งบอล รวมทั้งการฝึกทำงานงานเป็นทีม กับเพื่อนของเราทุกคนที่สำคัญต้องมีความอดทนอดกลั้นมากมากในการอยู่ร่วมกับทุกคน.นอกจากนั้นคุณจะต้องมีระเบียบวินัย และความรับผิดชอบต่ออาชีพฟุตบอลอย่างมากเนื่องจากการซ้อมและฝึกฝนกีฬาบอลมันเป็นกีฬาเฉพาะทางซึ่งอาจทำให้เราเบื่อง่ายง่าย.

2019.08.01 18:0

Pradtana

สิ่งที่คุณสามารถเริ่มต้นได้คือ หาสังกัดหรือบริษัทที่มีการสนับสนุนกีฬาฟุตบอลหญิงอย่างจริงจัง ซึ่งถ้ามีคุณอาจย้ายการทำงานบริษัทที่ส่งเสริมกีฬาประเภทนี้เลยนะครับทำไมเรื่องนี้สำคัญ เพราะในขณะที่คุณฝึกซ้อมคุณก็สามารถทำงานมีรายได้ไปด้วยเพราะการฝึกซ้อมเริ่มต้นในกีฬาประเภทนี้ เราอาจจะยังไม่มีรายได้จากการฝึกซ้อมนะครับจนกระทั้งคุณเป็นที่ยอมรับของโค้ช,เพื่อนร่วมทีมและเริ่มลงเล่น ในทัวร์นาเม้นท์ต่างต่างอย่างสม่ำเสมอ ซึ่งอาจมีรายได้จากเบี้ยเลี้ยงในแต่ละวันและจะเพิ่มขึ้นเป็นลำดับก็อยู่ที่การพัฒนาของต้วคุณครับ แต่เท่าที่ผมทราบที่เชียงรายมีสโมสรเชียงรายยูไนเต็ด ครับลองเข้าไปคลุกคลี ดู.

2019.08.01 18:0

Prapawit

หลายคนที่เป็นผู้หญิงชอบฟุตบอลเหมือนน้อง แล้วหลายคนก็อยากเป็นนักฟุตบอลเหมือนน้อง แต่ถามว่าเป็นได้ไหม คำตอบคือถ้าใจรักเป็นได้แน่นอน แต่ในอีกด้านหนึ่งน้องต้องเข้าใจด้วยว่า การไปถึงฝันโดยเพราะคนที่รักกีฬา ไม่สามารถไปถึงฝันได้เพราะว่า เขามีการขัดเลือกแบบเอาจริงเอาจัง สำหรับนักกีฬา ยังไงอย่าทิ้งความฝันนี้ไปซะละ

2020.03.20 3:11

Michale

การเป็นนักฟุตบอลหญิงมืออาชีพมีรายได้ดีจริงค่ะ นักฟุตบอลชายมืออาชีพก็ได้เงินเดือน หลักแสนอยู่แล้ว และการเป็นนักฟุตบอลก็ทำให้เรามีชื่อเสียงด้วย อันนี้ปฏิเสธไม่ได้เลย แต่การจะไปเป็นนักเตะมืออาชีพไม่ใช่เรื่องง่ายนะค่ะ ต้องสะสมทั้งประสบการณ์และความสามารถ ต้องเล่นเก่งจริงด้วยถึงจะได้เป็นตัวจริง และถึงการเป็นนักฟุตบอลหญิงมืออาชีพจะมีรายได้ดีแต่มันอาจจะเป็นอาชีพที่ไม่ค่อยมั่นคงเท่าไหร่นะคะ

2020.04.24 1:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

All (การจ้างงาน)

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

All (การเล่าเรียน),เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,All (การจ้างงาน)

สอบ TA ก่อนสอบ CPA ดีไหม

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี