Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมมุติว่าเราสนใจทำประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector)ของ FWD แผน 90/15 คิดยังไงบ้างคะ?

เราพยายามมองหาประกันชีวิตและได้ลองๆเทียบเบี้ยประกันของเมืองไทย กับของ FWD ค่อนข้างแตกต่างกันมากในเรื่องของเบี้ยประกัน ที่เป็นแบบ 90/15 ของFWD ค่อนข้างถูกกว่ามาก เราเลยอยากทราบคะว่าถ้าเราสนใจตัวนี้ เป็นยังไงบ้างคะทั้งเรื่องของทุนประกัน และสิทธิประโยชน์ต่างของประกันตัวนี้ คิดว่าคุ้มไหมคะที่จะใช้ของเจ้านี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tomato

ถ้าในเรื่องของความคุ้มค่าเกี่ยวกับความคุ้มครอง ก็ต้องบอกว่าคุ้มอยู่แล้วค่ะ แต่อยากจะขอเตือนคุณนิดนึงว่าถ้าคุณเลือกชำระเบี้ยประกันเพียงแค่ 15 ปี ค่าเบี้ยประกันก็คงจะส่งอยู่ไม่ใช่น้อย คิดดูดีๆนะคะว่าคุณสามารถจ่ายไหวจนครบ 15 ปีหรือเปล่า ยังไงก็ต้องคิดดีๆคิดให้รอบคอบนะคะอย่าลืมว่าประกันอันนี้เป็นประกันชีวิตระยะยาวไม่อยากให้คุณสะดุดระหว่างทางค่ะ

2020.11.07 11:6

รามยอน

ผมก็ว่าโอเคนะกับแบบแผนประกันตัวนี้เบี้ยประกันถูกจริงๆครับ แล้วระยะเวลาการส่งประกัน15ปีถือว่าไม่นานนะ ความคุ้มครองยาวจนถึงอายุ90ปี แล้วเมื่อเราเป็นคนทุพพลภาพสิ้นเชิงถาวร ก็ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันอีกด้วยผมว่าใช้ได้เลยนะ เนี่ยคิดว่าจะไปทำอยู่เหมือนกัน แต่เผอิญช่วงนี้โควิดระบาดอยู่คงต้องเบรกไว้ก่อนเดี๋ยวเงินหมดฉิบ

2020.12.21 10:52

O_chin

ประกันชีวิตของ fwd คุ้มครองคุ้มค่าคุ้มภัยตัวนี้ดูเหมือนว่าหลายคนจะเป็นเหมือนกับผมนะครับ ค่อนข้างจะตัดสินใจเลือกยากว่าจะเลือกทำแบบแผนไหนดีเพราะว่าเขามีหลายแบบแผนให้เลือกมากๆจริงๆ คงจะต้อง เตรียมกระดาษปากกามาคิดคำนวณจดบันทึกรายรับรายจ่ายคิดอย่างจริงจังและราคา ถึงจะได้คำตอบว่าควรจะเลือกซื้อแบบแผนไหนดี ที่จะไม่เป็นภาระ

2021.01.15 9:45

Lalamo

@Tomato แต่ถ้ามองอีกแง่นึงนะคะถ้าสมมุติว่าถ้าเราจ่ายค่าเบี้ยประกันตามที่บริษัทประกันต้องการในระยะ 15 ปีนี้ได้เราจะได้รับความคุ้มครองตลอดชีวิตแถมจ่ายค่าเบี้ยประกัน 15 ปีมันเป็นหนึ่งเก็บเงินออมด้วยค่ะเห็นว่าน่าจะมีผลตอบแทนด้วยไหมอันนี้ไม่มั่นใจแต่แน่นอนว่าไม่ใช่เต็มจำนวนวงเงินที่เราจ่ายไปหรอกค่ะแต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรขึ้นมาเลยนะคะสำหรับเรา

2021.03.15 15:15

โมจิ

@Tomato ถ้าคิดเป็นรายปีก็อาจจะดูเหมือนเป็นเงินเยอะนะคะ แต่ว่าถ้าเฉลี่ยออกมาต่อเดือนหรือต่อวันก็จะรู้ว่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายก็ไม่ได้หนักหนาอะไร แล้วก็อยากจะแนะนำว่าใครที่อยู่ในวัยทำงานถ้าจะเลือกทำประกันแบบแผนคุ้มครองคุณค่าคุ้มภัย ก็อยากให้เลือกชำระเบี้ยประกันแบบระยะสั้นที่สุดจะได้จบเร็วๆ เพราะถ้ายิ่งยืดเยื้อเดี๋ยวต่อไปการงานมั่นคงก็จะแย่นะคะ

2021.06.10 7:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี