Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะสมัครประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี ถ้าจะสมัครประกันฉบับนี้ต้องตรวจสุขภาพ ด้วยไหม

เรายังไม่เคยทำประกันชีวิต แต่ก็รู้สึกสนใจเรื่องนี้มากขึ้นเพราะสภาพการณ์ในทุกวันนี้มันไม่ค่อยแน่นอนยิ่งโควิด-19จะเข้ามารอบสองอีก หลายคนคงเห็นด้วยกับเรา มีใครใช้ประกันชีวิตของอะไรกันบ้าง ที่เราอยากทำคือ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี แต่เราก็ไม่แน่ใจว่า ถ้าจะสมัครประกันฉบับนี้ต้องตรวจสุขภาพอะไรก่อนแล้วค่าเบี้ยรวมๆแล้วโอไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

4545...

ตอบสั้นๆง่ายๆเลยครับว่า ไม่ต้องตรวจสุขภาพเลยครับ แต่จะมีให้คุณตอบคำถามเกี่ยวกับสุขภาพบ้างเล็กน้อย อาจจะเป็นเพราะว่าเขาไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพโดยตรงด้วยแหละ เพียงแต่มีเงินชดเชยให้ถ้าเจ็บป่วยต้องนอนโรงพยาบาล เรื่องค่าใช้จ่ายด้านการรักษาคงจะไม่จ่ายให้จะจ่ายให้เฉพาะเมื่อเกิดอุบัติเหตุเท่านั้น

2020.11.10 13:0

กะปิ

เราจะไม่ตอบในเรื่องของการตรวจสุขภาพหรือการตอบคำถามนะ แต่ถ้าถามในเรื่องเบี้ยประกันบอกได้เลยว่าไม่แพงค่ะเหมาะกับคนฐานะธรรมดาๆ มีเงินไม่มากแต่ก็อยากมีประกันชีวิตสักตัว ยิ่งตอนนี้ก็เหมาะมากที่จะทำนะเพราะว่าเศรษฐกิจก็ย่ำแย่เพราะโควิดระบาด ดังนั้นถ้าคุณอยากจะทำก็ทำได้นะคะเราสนับสนุน แต่สงสัยอยู่ว่าประกันเจ้านี้มีการคุ้มครองเรื่องโควิดด้วยไหมนะ ใครพอทราบข้อมูลช่วยบอกเราหน่อยนะ พอดีกำลังหาประกันที่คุ้มครองเรื่องโควิดอยู่

2020.12.31 8:52

เอ๋ยเอ๋ย

เรื่องตรวจสุขภาพไหมอันนี้ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ค่ะ แต่สนใจที่ว่าประกันชีวิตตัวนี้นอกจากคุ้มครองกรณีเสียชีวิตแล้วถ้าเกิดเจ็บป่วย covid ขึ้นมา จะคุ้มครองเรายังไงบ้างคะ คุ้มครองเรื่องค่ารักษาไหมหรือถ้าอยากจะได้การคุ้มครองเรื่องค่ารักษาโรค covid จะต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้าง มีประกันตัวนี้อยู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจเรื่องความคุ้มครองเต็มที่ พอดีว่าคุณพ่อซื้อไว้ให้

2021.01.20 16:22

ซันจิ

@4545... ก็จริงนะครับเพราะว่า อันนี้ประกันหลายตัวไม่ค่อยให้ตรวจสุขภาพแล้วเพราะว่าคุ้มครองไม่ได้เป็นโรคร้ายโดยตรงหรือว่าไม่ได้คุ้มครองอุบัติเหตุโดยตรงอาจจะ ต้องเน้นไปที่การปรึกษาทางการเงินมากกว่าจะเขาอยากจะให้คุณออมเงินไว้เพื่อใช้จ่ายยามเมื่อคุณแก่อาจจะเป็นอย่างนั้นครับส่วนมากจะเป็นอย่างนั้นประกันระยะยาวไม่ได้คุ้มครองเยอะแต่ก็คุ้มครองนานแล้วก็ได้เงินทุนเยอะ ถ้าคุณสนใจก็ลองติดต่อรับคำปรึกษาฟรีได้ครับ

2021.03.22 15:13

เพ็ญ

@4545 อ่าน Comment ของคุณแล้วก็สบายใจหน่อยค่ะ จริงๆก็ไม่เคยป่วยการรักษาอะไรนะคะ เพียงแต่ว่า ไม่อยากยุ่งยากวุ่นวายไปตรวจสุขภาพอะไรให้เสียเวลา ก็เลยอยากหาประกันที่ทำแล้วไม่ต้องตรวจสุขภาพ ซึ่งต่างจากเหตุผลของคนที่บอกมา ประกันนี้คุ้มครองชีวิตไม่ได้คุ้มครองการเจ็บป่วย ไม่เห็นไม่จำเป็นต้องตรวจสุขภาพ เป็นเหตุผลที่ฟังขึ้นอยู่นะคะ

2021.06.13 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี