Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากทราบว่า ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection มีความคุ้มครองอะไรบ้าง นอกจากเรื่องของมะเร็งที

ผมกำลังศึกษาอยู่ ยังไม่ได้ทำงาน พอดีเห็นโฆษณาประกันชีวิตประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ผมไม่ค่อยรู้จักประกันชีวิตตัวนี้เลยครับ แต่ถ้าได้ทำงานแล้วก็อยากซื้อประกันเป็นของตัวเองบ้างสักฉบับครับ ผมเลยอยากรู้ว่า ประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและเหมาะกับใครเหรอครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วินเทอร์

ถ้าคุณหา ข้อมูลใน Google แล้วได้เข้าไปในเว็บไซต์ของ General ประกันชีวิต แล้วก็ search ประกันตัวนี้โดยตรงคุณก็จะทราบเงื่อนไขและผลประโยชน์เลยครับค่อนข้างชัดเจนมาก คุ้มครองทั้งชีวิตและโรคมะเร็งครับถ้าคุณไม่มีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็ง ก็อยากจะแนะนำให้ลองซื้อประกันชีวิตตัวอื่นก่อน แต่ถ้ามีความเสี่ยงเป็นโรคมะเร็งและการตัวนี้ก็คือคุ้มมากๆเลย

2020.11.15 2:37

อ้วน

แค่โรคมะเร็งอย่างเดียวครับ ถ้าอยากจะได้รับการคุ้มครองหรือการช่วยเหลือในส่วนอื่นของค่ารักษาพยาบาล ก็ต้องสมัครเพิ่มเติมหรือว่าสมัครประกันเสริมดีกว่านะครับ เพื่อจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของเมื่อต้องเข้ารับการรักษาเป็นผู้ป่วยใน หรือว่าเมื่อประสบอุบัติเหตุมา แบบแผนการคุ้มครองนี้ไม่ได้ให้การคุ้มครองในส่วนนี้ก็เลยต้องซื้อเพิ่มไงครับ

2020.12.05 13:0

Chanon

เข้าใจครับที่คุณอยากซื้อประกันชีวิตเอาไว้บ้าง แต่คุณก็ต้องดูด้วยนะครับว่าคุณเองมีความเสี่ยงในอนาคตที่จะเป็นโรคมะเร็งไหม เพราะประกันนี้เหมาะสำหรับคนที่มีความเสี่ยง โรคนี้โดยเฉพาะ ไม่ว่าจะเจ็บป่วยเป็นโรคมะเร็งหรือเสียชีวิตเพราะโรคมะเร็งก็จะได้ ความคุ้มครองที่คุ้มค่ามากกว่าแต่ถ้าคุณไม่ได้เสี่ยงโรคนี้ ก็น่าจะเลือกทำประกันชีวิตตัวอื่น

2021.01.22 15:0

ไมค์

@อ้วน ใช่ค่ะเพราะว่าประกันไม่ได้ควบคุมทั้งหมดแต่ก็สมเหตุสมผลนะคะเพราะว่าถ้าอยากจะได้ประกันที่คุ้มครองทั้งหมดแล้วว่าน่าจะไปดูประกันตัวอื่นดีกว่าหรืออีกทางเลือกนึงก็อย่างที่คุณอ้วนบอกก็คือซื้อประกันเสริมแต่ทีนี้ก็ต้องมาชั่งใจดูว่าความคุ้มครองที่ได้คุ้มกับราคาค่าเบี้ยประกันที่เสียไปไหมลองไปดูประกันหลายๆตัวดูก่อนก็ได้ค่ะอาจจะมีแบบที่ให้ความคุ้มครองแบบที่เราต้องการและค่าเบี้ยประกันเราก็จ่ายไว้ด้วย

2021.03.25 16:45

Manow

อยากได้ความคุ้มครองเรื่องอื่น แล้วก็ถามถึงความคุ้มครองอื่นๆกับกรมธรรม์หลักที่คุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งเนี่ยนะ ไม่รู้ว่าจขกทงงอะไรมาจากไหน ตั้งสติก่อนนะคะจะซื้อประกันทั้งทีต้องซื้อที่ว่ากรมธรรม์หลักของเขาในคุ้มครองเรื่องที่เราต้องการเป็นอันดับแรกนะ เราก็อย่าเข้าใจผิดล่ะประกันตัวนี้คุ้มครองชีวิตนะไม่ใช่ค่ารักษา

2021.05.22 15:28

ลูกไก่

จากชื่อประกันที่เจ้าของกระทู้ถามมาค่อนข้างชัดเจนนะคะว่าจะให้ความคุ้มครองเรื่องใดเป็นพิเศษ ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ของเจนเนอราลี่ประกันชีวิตให้ความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งเป็นพิเศษ บางคนแนะนำว่าถ้าเจ้าของกระทู้มีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็งก็ควรสมัครไว้ แต่ดูให้ดีนะ ถ้ามีความเสี่ยงมากอาจสมัครไม่ได้ค่ะ

2021.05.26 4:26

Tom

ผมว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้คงจะรู้เรื่องแล้วนะครับว่าประกันตัวนี้คุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งเท่านั้น แต่ก็ไม่แน่นะจขกทเขาอาจจะมีความเสี่ยงเรื่องโรคมะเร็งอยู่ด้วยก็ได้ แต่ถ้าจขกท. ไม่มีความเสี่ยงเรื่องโรคมะเร็งก็อยากจะให้ตัดทิ้งประกันแบบแผนนี้ไปเลยครับ เห็นว่าเป็นการทำประกันชีวิตครั้งแรกด้วย ก็อาจจะดูประกันแบบแผนอื่นไปเลยละกัน

2021.06.15 5:52

แอนนา

สนใจอยากทำเกี่ยวกับประกันมะเร็งมากเพราะว่ารู้ตัวว่าตัวเองมีความเสี่ยงเกี่ยวกับโรคนี้ ตอนนี้อายุประมาณ 25 ปี เพิ่งทำงานมาได้สักพักนึงอยากรู้ว่าถ้าเราสนใจอยากจะสมัครประกันตัวนี้ถ้าเบี้ยเขาเป็นยังไงบ้างคะแพงหรือเปล่า?? เพื่อนๆคิดยังไงคะว่าประกันตัวนี้น่าสนใจไหม?? แล้วเราต้องจ่ายค่าเบี้ยไปจนถึงอายุเท่าไหร่คะ??

2021.06.18 3:35

4wJirateep

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ดูจากชื่อก็น่าจะให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งล่ะครับ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองโรคอื่นด้วย อาจจะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเอาอีก ต้องการความคุ้มครองโรคอะไรบ้างก็ลองเลือกดู ค่าเบี้ยประกันภัยจะแตกต่างกันด้วย ซื้อประกันในช่วงที่เรายังทำงานหาเงินได้อยู่ก็ดี ยังมีแรงอยู่ครับ

2022.02.27 13:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี