Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าได้เงินปันผลทุกๆปี ประกันตัวนี้มีอะไรอีกบ้างไหมสำหรับเราที่ต้องรู้ก่อนที่จะซื้อประกัน

ถ้าทำได้ใครๆก็คงอยากทำประกันชีวิตไว้เป็นหลักประกันให้กับคนที่อยู่ข้างหลังกันทั้งนั้น ยิ่งถ้าเป็นประกันที่ให้ผลตอบแทนหรือเงินปันผลด้วย ก็น่าสนใจไม่ใช่น้อย เราเห็นประกันชีวิตGen Smart 7 ตัวนี้แหละที่เขามีเเหละที่เขามีเงินปันผลให้เราตั้งแต่ปีแรกๆที่เราทำเลย เราควรจะทำประกันฉบับนี้ไว้เลยดีมั้ยคะ มีอะไรบ้างไหมที่เราต้องรู้เพิ่มเติม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

777

ไม่รู้ว่า เจ้าของคำถามสับสนหรือเปล่านะ เพราะว่าประกัน Gen smart 7 เขามีเงินปันผลคืนให้ทุกๆ 2 ปีไม่ใช่ทุกปี อย่าสับสนเอาไปสลับกับประกัน Gen aom sub 6 นะ ถ้าเป็นประกันตัวนี้มีเงินคืนทุกปีจริงๆ แต่สำหรับผมแล้วผมไม่ค่อยถูกกับประกันระยะสั้นผมชอบทำประกันชีวิตระยะยาวไปเลย จะได้สบายใจหายห่วงแบบยาวๆไปเลยครับ ประกันชีวิตระยะยาวที่มีเงินคืนให้ทุกปีหรือทุกๆ 2 หรือ 3 ปีก็มีด้วย

2020.11.20 16:9

ทูน

ก่อนที่จะทำการซื้อหรือจ่ายเบี้ยประกันภัยก่อนตัดสินใจผมแนะนำว่า ลองเข้าไปดูที่ธนาคารเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยที่จะจ่ายก่อนครับ หมายความว่าถ้าเราตั้งใจเก็บเงินภายใน 7 ปีไม่ได้จำนวน นึง แล้วนำเงินนั้นไปฝากธนาคารอีก 8 ปีลองดูสิครับว่าอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับหรือเงินจะเพิ่มขึ้นมากกว่าร้อย 151% ไหม ถ้าได้มากกว่านั้นแนะนำให้ฝากประจำดีกว่าครับ

2020.12.10 16:11

P'ton

ครับเรื่องแรกที่ต้องรู้เลยก็คือว่า คุณต้องดูก่อนว่าคุณกำลังเข้าใจผิดเขามีเงินคืนทุกๆ 2 ปีเหมือนที่ความคิดเห็นก่อนหน้านี้ตอบคุณไปแล้วส่วนอีกเรื่องที่เป็นเรื่องสำคัญของคนที่จะทำประกันโดยเฉพาะประกันชีวิตควรจะรู้ก่อนก็คือความต้องการของตัวเองแล้วก็ความเสี่ยงของตัวเองตอนนี้แล้วก็โดยเฉพาะประกันแบบสะสมทรัพย์เนี่ยต้องดูว่าเรา จะจ่ายไหวไหม เพราะส่วนมากเขาให้จ่ายเป็นรายปีแล้วมันเป็นเงินก้อน

2021.01.28 17:25

มะนาว

@777 คิดเหมือนกันเลยค่ะเราเองก็รู้สึกว่าไม่ชอบประกันระยะสั้น เพราะอะไรความรู้สึกเราถ้าจะทำประกันก็คืออยากจะได้รับความคุ้มครองใช่ไหมล่ะคะแต่ประกันระยะสั้นก็คุ้มครอง 15 ปี 20 ปีแบบนี้ถ้าทำช่วงวัยกลางคน ก็น่าจะทำประกันระยะยาวไปเลยไหนๆก็ยังมีกำลังจ่ายแถมการทำประกันเงินเป็นเหมือนการเก็บเงินออมด้วย ทำให้คุ้มครองไปจนถึงอายุ 70 ก็ยังดี จะได้มีเงินเก็บไปในตัว

2021.03.28 19:20

Yim

@777 @มะนาว ผมไปคนละทางกับคุณสองคนเลยครับ คือผมชอบประกันระยะสั้นมากกว่า เพราะรู้สึกว่าไม่ผูกมัดแล้วก็ทำให้เรามีเงินก้อน ถึงแม้จะแค่ 10 ปีหรือ 15 ปีจะสิ้นสุดสัญญา เราก็สามารถซื้อต่อได้เรื่อยๆ ก็จะเพิ่มพูนเงินออมของเรา ทำให้ในช่วงเกษียณยังมีเงินใช้จ่ายแน่นอนครับโดยเฉพาะประกันระยะสั้นที่มีเงินปันผลให้ด้วย

2021.06.20 11:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี