Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วันนี้อยากขอคนที่มีประสบการณืการใช้งาน ประกันชีวิตGen Smart 7 อยากถามเรื่องเงินที่ได้รับเมื่อครบสัญญษของประกัน

พี่คะวันนี้หนูอยากมาพูดคุยหาประสบการณ์จากคนที่ใช้ประกันชีวิตGen Smart 7คะ อยากเน้นไปที่ เรื่องของความคุัมค่าในการซื้อประกันตัวนี้นะคะ มีใครคนไหนที่ทำบ้างไหมคะ อยากหาประสบการณ์คะ เพราะไม่ค่อยมีคนรีวิวประกันตัวนี้เลยนะคะ เป็นยังไงบ้างคะ 15ปี ได้ทุนคืนค่อนข้างเป็นยังไงบ้างคะ พี่ๆคิดยังไงบ้างคะคุ้มไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไดอารี่

ทำประกันตัวนี้เหมือนกันค่ะ ตอนนี้จ่ายเบี้ยมาแล้ว 5 ปี ยังไม่ครบกำหนดสัญญาแล้วก็ยังไม่ครบกำหนดจ่ายเบี้ยประกันแต่ปีนะคะ แต่ก็รู้สึกว่าคุ้มค่าเพราะทุก 2 ปีก็ได้เงินคืน แล้วเมื่อเธอครบสัญญาไปจน 15 ปี ก็จะได้เงินคืนอีกเหมือนกัน ตั้งเงื่อนไขบอกว่าจะได้เงินคืน 130% เอาประกัน ส่วนตัวคิดว่าคุ้มอยู่นะคะเพราะว่าตอนแรกที่ทำสักอันนี้ก็ไม่ได้คาดหวังเงินคืนตอนครบสัญญาเท่าไหร่

2020.11.21 13:19

หวาน

สามารถได้รับเงินเยอะอยู่เหมือนกันนะคะ 15 ปีได้รับเงินคืนตั้ง 157% ฉันคิดว่าลองเปรียบเทียบกับเงินที่คุณฝากธนาคารเป็นเวลา 7 ปี แล้วเอาเงินนั้นไปฝากประจำกับธนาคารอีก 8 ปีว่าจะได้รับเงินมากกว่าไหม จะได้รับเงินมากกว่าแนะนำว่าให้ไปใช้ธนาคารในการฝากประจำกับธนาคารดีกว่าไหมคะ จะได้ไม่ต้องมีข้อผูกมัดกับทางประกันชีวิตด้วย

2020.12.11 14:30

Nori

ไม่ได้ทำประกันของบริษัทนี้จะทำประกันแบบนี้ของบริษัทอื่นค่ะ ขอเล่าได้ไหมคะ คือประกันชีวิตรูปแบบเนี้ยะค่อนข้างจะไม่ยุ่งยากเมื่อสิ้นสุดสัญญาเพราะว่าไม่นานก็หมดสัญญาได้รับเงินก้อนแล้วส่วนมากความคุ้มครองก็ประมาณ 10 ถึง 15 ปีที่เราเคยทำคุ้มครอง 10 ปีค่ะ จ่ายเบี้ยแค่ 4 ปี แป๊บเดียวก็ได้เงินก้อนใหญ่แล้วทำให้เหมือนกับว่าเราเก็บเงินได้เร็วขึ้น

2021.01.28 17:32

แกรน

@ไดอารี่ หวูเหลือ 1 ปีเอง สู้ๆนะคะ ว่าแต่ถ้าตอนนี้จ่ายค่าเบี้ยประกันมา 5 ปีแล้วแสดงว่ายังเหลือจ่ายค่าเบี้ยประกันอีก 1 ปีก็จะครบ 6 ปีอยากจะรู้ว่าค่าเบี้ยประกันแต่ละปีที่ต้องจ่ายนี้ปีตกปีละประมาณกี่หมื่นคะ อันนี้คือเราอยากรู้มากๆพอดีไปหาข้อมูลจากหลายๆที่แล้วก็ยังไม่ค่อยเจอไม่ค่อยบอกเท่าไหร่ว่าต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันปีละกี่บาทเพียงแต่รู้แต่ว่าประกันตนคือทุก 2 ปีแล้วก็ 70% เมื่อครบสัญญาแค่นั้นเอง

2021.03.28 19:21

P'โอม

ผมเองซื้อประกันตัวนี้ครั้งที่ 2 แล้วครับ ครั้งแรกก็ได้รับเงินก้อนสุดท้ายเยอะอยู่เหมือนกัน บอกตรงๆไม่คิดว่าตัวเองจะมีเงินเก็บหรือได้รับเงินก้อนใหญ่ขนาดนี้ ก่อนที่จะทำประกันก็ไม่เคยจะเก็บเงินได้ก้อนใหญ่แบบนี้มาก่อน ก็รู้สึกว่าเป็นอะไรที่คุ้มมากครับเพราะสิ้นสุดสัญญาผมก็ซื้อต่อเลย ถ้าจะสิ้นสุดสัญญาครั้งที่ 2 นี้ก็คงจะถึงในช่วงวัยเกษียณพอดี

2021.06.20 11:50

Tomyum

@P'โอม งั้นก็แสดงว่าคุณน่ะสิ ก็ดีค่ะที่มาบอกแล้วก็เล่าให้ฟังเพราะว่ากำลังหาประกันระยะสั้นทำอยู่ อยากได้ประกันที่ช่วยออมเงิน ประกันตัวนี้ล่ะที่ชอบก็รู้สึกว่ามันจ่ายเบี้ยสั้นดีจ่ายไม่นานแล้วก็คุ้มครองไม่นานด้วยแป๊บเดียวก็จะได้รับเงินก้อนแล้ว ได้อ่านเรื่องเล่าของคุณแบบนี้ก็ทำให้อยากจะซื้อประกันแบบแผนนี้มากขึ้นเลยค่ะ

2021.07.10 10:14

Chuwy

@หวาน อ่าน Comment ของคุณแล้วงงจังเลยค่ะตกลงแนะนำให้ทำประกันชีวิตหรือฝากประจำดีคะ เห็นพูดว่าการทำประกันชีวิตตัวนี้ก็ได้เงินคืนเยอะดีเมื่อครบสัญญาแต่สุดท้ายก็บอกว่าถ้าอยากอิสระไม่ผูกมัดกับประกันชีวิตฝากประจำก็ได้เงินดี อิสระดี ตกลงจะแนะนำยังไงกันแน่คะเนี่ยงงไปหมดแล้ว ของกระทู้คงไม่ต่างกันนะคะ แต่เพื่อจะไม่งง ส่วนตัวเราเราเทใจให้กับการทำประกันชีวิตนะ

2021.09.06 7:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วยด้วยคะ ตอนนี้นั้งกินเงินเก่า ทำยังไงดี ปีนี้ไม่สามารถจ่ายประกันชีวิตได้ ทางประกันมีทางออกอะไรให้บ้างไหม?

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีประปัญหาเรื่องการเงิน อยากขอกู้เงินฉุกเฉินจาก ประกันชีวิต Gen Smart 7 ที่ผมทำไว้ ไม่ทราบว่าได้ไหม?ครับ

Gen Smart 7 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตระยะสั้น อย่างของ ประกันชีวิตGen Smart 7 ทำไมหลายคนบอกว่าถ้าเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่สมควรทำ?

ประกันชีวิต

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิต ของ ประกัน ประกันGen Smart 7 ถ้าสนใจที่จะทำต้องตรวจสอบอะไรบ้าง?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตGen Smart 7 ถ้าทำเอาไว้แล้ว เป็นการลงทุน ที่ดีไหม ใครเลยใช้หรือเคยทำประกันชีวิตของเจ้านี้บ้าง?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี