Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขิวิธีการวางแผนการชำระเบี้ยประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ)หน่อยค่ะ?ว่าต้องจ่ายอย่างเราเม่าไรบ้าง

เราอยากจะทำประกันที่ได้ความคุ้มครองนานๆ อย่างเช่นGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ซึ่งจ่ายค่าเบี้ยประกันนานแค่10ปีเอง แต่คุ้มครองไปถึงอายุ85 ปีเลยค่ะ เราอยากขอวิธีวางแผนการจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้หน่อยค่ะ ใครมีประสบการณ์ตรงเชิญแนะนำได้เลย แล้วถ้าหากใครรู้ว่าขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันอยู่ที่เท่าไหร่บอกเราด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมีพู

เราไม่ได้ทำประกันตัวนี้นะแต่ว่าเวลาเราจะทำประกันน่ะ โดยเฉพาะประกันชีวิตที่มีเบี้ยแพงเนี้ย เราก็จะกันเงินเอาไว้โดยเฉพาะเพื่อที่จะจ่ายเบี้ยประกันตามระยะเวลาที่กำหนด แล้วก็ จะให้เบี้ยประกันเนี่ย ที่จะต้องจ่ายอยู่ประมาณ 20 เปอร์เซ็นต์ของรายได้ของเรา ถ้ามากกว่านี้ก็คงจะไม่ไหวแต่ด้วยความที่เราไม่ได้มีหนี้สินอะไรด้วยแหละเราเลยพร้อมที่จะจ่าย เบี้ยประกันเต็มที่มากกว่าคนมีหนี้

2020.11.24 16:37

ใจ

พูดง่ายๆก็แค่เป็นการลงทุนในการผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นเวลา 10 ปีค่ะ แน่นอนว่าได้รับการประกันชีวิตในกรณีที่เสียชีวิตก่อนจะผ่อนชำระหมดหรือว่าอยู่ในช่วงที่มีการคุ้มครอง แต่ก็ถือว่าเป็นประโยชน์สำหรับคนที่อยู่ในวัยเกษียณที่จะได้รับผลตอบแทนคืนมาด้วยนะคะ เป็นเหมือนการลงทุนกับการฝากเงินเพื่อที่จะได้รับเงินคืนมาในเวลาครบกำหนดสัญญานั้นเอง

2020.12.22 15:30

ทัดสินทร์

ประกันชีวิตที่ค่าเบี้ยประกันแพงๆแบบนี้ ถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะไม่จ่ายค่าเบี้ยประกันเป็นเงินก้อนใหญ่ๆทีเดียวครับ ผมขอเลือกจ่ายเป็นงวดๆเอาดีกว่าครับ เพราะว่าถ้าเอาเงินไปจ่ายก่อนใหญ่เลยอาจมีผลต่อเงินในกระเป๋าได้ครับ แต่ถ้าคุณมีเงินก้อนที่ไม่ต้องเอาไปลงทุนอะไร ก็จ่ายเป็นก้อนใหญ่ๆได้เลยครับ จะจ่ายถูกว่าเล็กน้อยครับ

2021.01.05 11:38

jeedjard

นี่ง่ะ....ถ้าอยากรู้เวปนี้เค้ามีให้คำปรึกษาฟรีค่ะจขกท เราเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะว่าค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่เพราะว่าไม่ได้เป็นตัวแทนขายประกัน อีกอย่างหนึ่งค่าเบี้ยขึ้นอยู่กับอายุด้วย ถ้าจขกทถามตัวแทนจะได้คำตอบที่ละเอียดกว่าแน่นอนค่ะ สำหรับบางคนอาจจะบอกว่าค่าเบี้ยแพงแต่ก็ไม่แน่ถ้าจขกทรู้จำนวนเงินที่เป็นตัวเลขจริงๆอาจจะไม่แพงสำหรับคุณก็ได้นะ

2021.03.05 12:56

Unit

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้อยากรู้ว่าจะจ่ายเบี้ยเท่าไหร่ หรือว่าจะจ่ายเบี้ยยังไง ผมจะสรุปว่าคุณอยากรู้ทั้งสองเรื่องแล้วกันนะครับ ถ้าจ่ายเบี้ยเท่าไหร่เนี่ยก็น่าจะตอบยากอยู่เหมือนกันก็อยู่ที่ว่าคุณเลือกวงเงินเท่าไหร่เราก็อยู่ที่อายุด้วย ส่วนจะจ่ายเบี้ยยังไงเนี่ยก็อยู่ที่ความสะดวกของคุณเหมือนกันครับสะดวกจ่ายเป็นงวดรายเดือนหรือว่ารายปี

2021.06.28 15:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี