Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าซื้อ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) แล้วจ่ายไม่ครบสัญญาประกัน ถ้าตายก่อน จะได้เงินทุนประกันประมาณเท่าไร?

ผลตอบแทนที่จะได้รับ คือ300% ถ้าเราจ่ายเบี้ยประกันครบ 10ปีตามสัญญษ ที่เราทำไว้กับ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ถ้าสมมุตินะ ว่าถ้าเราเสียชีวิตก่อนที่จะครบสัญญาของการจ่ายเบี้ยประกัน (ซึ่งเราคิดว่าเป็นแค่เรื่องสมมุตินะ) แบบนี้เราจะได้รับเงินทุนประมาณกี่% ของเงินทุนประกันของเรา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ตีตี้

ที่เขาระบุเอาไว้ก็คือว่าถ้าคุณเสียชีวิต ในช่วงที่เพิ่งจ่ายเบี้ยประกันไป ไม่ถึง 5 ปีคุณจะได้รับเงินทุนประกัน 150 เปอร์เซ็นต์ค่ะ แต่ถ้าจ่ายเบี้ยประกัน 6 ปีขึ้นไปแล้วเกิดเสียชีวิตขึ้นมาก็จะได้ไปเต็มๆ 300% อย่างที่เขาบอก ก็คือเป็นเงินก้อนใหญ่เลยแต่ว่า 150 เปอร์เซ็นต์ก็ไม่ใช่เงินก้อนเล็กๆนะคะอย่างน้อยก็เป็นเงินที่ช่วยจัดการอะไรได้หลายๆอย่าง

2020.11.25 16:55

โทน

ใช่แล้วค่ะก็ต้องดูว่าตายตอนช่วงอายุเท่าไหร่ ถ้าจ่ายในช่วงยังไม่ถึง 5 ปีกรมธรรม์ก็จะได้รับความคุ้มครอง 150 เปอร์เซ็นต์ แต่ถ้าตายในช่วง 5 ถึง 15 ปีกรมธรรม์ สามารถได้รับเงินคุ้มครองสูงสุดถึง 300 เปอร์เซ็นต์ของเงินประกัน และสามารถระบุชื่อของผู้ได้รับผลประโยชน์ไว้ในภายหลังได้ด้วย ทำไว้เถอะครับเป็นประโยชน์ก็แก่ทั้งตัวเองและคนที่อยู่ข้างหลัง

2020.12.24 14:47

ขนิษฐา

ประกันตัวนี้ถือว่าจ่ายค่าคุ้มครองที่มากเลยนะคะ ถ้าเสียชีวิตก่อนครบกำหนดสัญญาจ่ายเบี้ยประกันได้ทุนประกันคืน ถึง 150% เลยนะคะ เราว่าเป็นอีกตัวเลือกหนึ่งเลยนะคะ สำหรับใครที่สนใจอยากจะมีประกันชีวิต ที่มีเงินทุนประกันคุ้มครองดีๆ ตัวนี้น่าจะตอบโจทย์เลยนะคะ แต่ติดอย่างเดียวแหละคะ ขิงดีๆแบบนี้ค่าเบี้ยประกันก็จะแพงหน่อยนะคะ

2021.01.06 13:18

Khunnaii

โห...อ่านความเห็นบนๆลงมาก็น่าสนใจจะทำอยู่ มาติดตรงความเห็นสุดท้ายที่บอกว่าค่าเบี้ยแพง 😒😓 ต้องชะงักก่อนเลย😁 อยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกันต้องจ่ายประมาณปีละเท่าไหร่หรอคะ?? (อายุประมาณ 30 ปีค่ะ) อยากทำไว้เผื่อยามเกษียณแต่ถ้าเกิดว่าเป็นอะไรขึ้นมาจริงๆ ประกันตัวนี้ก็น่าจะเป็นประโยชน์มากกับพ่อและแม่ เลยคิดอยากจะสมัครไว้ค่ะ

2021.03.08 4:53

888

@ตีตี้ ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูล ก็ถามไปอย่างนั้นแหละค่ะพอดีว่าไม่อยากจะไปหาข้อมูลเองแล้วก็เป็นคนไม่ค่อยชอบอ่านด้วย ขอบคุณนะคะที่มาตอบและให้ข้อมูลจะได้เอาไปเปรียบเทียบกับประกันอื่นๆ ก็อยากจะวางแผนช่วงเกษียณด้วยเหมือนกันแต่ก็สองจิตสองใจว่าจะเลือกประกันที่มีเงินให้ช่วงเกษียณหรือว่าจะเลือกประกันสะสมทรัพย์สิ้นสุดสัญญาตอนช่วงเกษียณแล้วรับเงินก้อน กำลังคิดว่าจะเลือกแบบไหนดีคะ

2021.06.29 10:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี