Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

ผมฟังหลายคนพูดเรื่องประกันชีวิตจนตอนนี้เริ่มคล้อยตามแล้วสิครับ มันมีประกันอยู่ฉบับหนึ่งผมไม่รู้ว่าเป็นประกันแบบไหน หมายถึงสำหรับคนกลุ่มไหนน่ะครับ เคยได้ยินกันไหม ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ผมอยากรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดคือเท่าไหร่ครับ? จะได้ประเมินว่าผมจะสมัครเองหรือให้พ่อกับแม่ดีนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wave 100

ผมว่าถ้าสำหรับคุณอาจจะยังเหมาะกับรายการตัวนี้นะครับประกันตัวนี้สัญญาระยะสั้น ใครที่คาดหวังจะได้เงินคืนตอนสิ้นสุดสัญญาก้อนใหญ่ก็คือจะเหมาะกับประกันตัวนี้เลยครับ แต่ถ้าสำหรับถ้าคุณอยากจะทำให้พ่อกับแม่ของคุณหรือว่าผู้ที่อายุเยอะๆแล้วผมว่าน่าจะไม่ค่อยเหมาะอาจจะคาดหวังเรื่องเงินคืนตอนสิ้นสุดสัญญาได้น้อยกว่าคนอายุน้อยครับ

2020.11.27 15:28

หวาน

ฉันคิดว่าเป็นการลงทุนที่ดีนะคะ ได้รับการคุ้มครองชีวิต แล้วยังได้รับเงินจากการลงทุนกับประกันภัยกับคืนมาถึง 300 เปอร์เซ็นต์ด้วย มีเงินปันผลให้อีกต่างหากในแต่ละปีเมื่อผ่านไปแต่ละปีกรมธรรม์ประกันภัยถึง 5 เปอร์เซ็นต์ นำเบี้ยประกันที่จ่ายไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีสำหรับพนักงานประจำได้ด้วย ทำให้ชีวิตมีเงินก้อนสำหรับอนาคตในการใช้จ่ายดีมากเลยค่ะ

2020.12.25 16:23

ภัทรวดี

สามารถทำได้จนถึงอายุ 60ปีคะ แต่ถ้าจะซื้อให้พ่อกับแม่ ดิฉันคิดว่า ไม่น่าจะซื้อคะ เพราะว่าถ้าพ่อกับแม่อายุ 50ปีขึ้นไปแล้วเบี้ยประกันชีวิตที่คุณต้องจ่าย น่าจะเยอะเอาเรื่องเลยคะ ของพ่อกับแม่ดูประกันชีวิตของผู้สูงอายุแล้วคุณก็ซื้อประกันสุขภาพให้กับท่านจะดีกว่าคะ ส่วนถ้าคุณเองอยากซื้อเอาไว้เอง เราว่าน่าสนใจมากคะ

2021.01.07 14:28

เจนิส

เห็นด้วยกับคุณ ภัทรวดี เลยค่ะ จขกทต้องถามตัวเองก่อนนะคะว่าการทำประกันชีวิตนี่ต้องการตอบโจทย์ใคร ?? ถ้าคุณทำไว้เมื่อคุณเป็นอะไรไปพ่อแม่ก็ได้รับ แต่ถ้าพ่อแม่ทำพ่อแม่เป็นอะไรคุณก็ได้รับ ต้องดูว่าอยากให้ใครได้ประโยชน์ ??? ถ้าพ่อแม่จขกทอายุเยอะเเล้วจริงๆควรจะทำพวกประกันสุขภาพให้พวกท่านไม่ดีกว่าหรอคะ ?? อันนี้เราว่าน่าจะตรงจุดมากกว่านะ

2021.03.09 12:43

ใบไม้

@Wave100 เห็นด้วยค่ะ ประกันตัวนี้น่าจะเหมาะกับคนอายุน้อยมากกว่า โดยเฉพาะคนที่อยู่ในวัยทำงาน ไว้ 25 ถึง 35 ปี เพราะว่าเป็นวัยที่กำลังมีรายได้พอที่จะจ่ายเบี้ยตัวนี้ไหวจริงๆทำให้คุณคนเดียวเบี้ยประกันก็แพงมากแล้วค่ะ ส่วนพ่อแม่ก็ไปดูประกันชีวิตแบบสำหรับผู้สูงอายุก็ได้น่าจะคุ้มมากกว่าที่แบบคุ้มครองค่ารักษาด้วย

2021.06.30 16:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องการให้ช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) กับตัวอื่นๆในตลาดครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี