Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะซื้อ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ให้พ่อกับแม่ ต้องมีเงินจ่ายปีละเท่าไร?

ข้างๆบ้านเราเป็นคนที่ค่อนข้างมีฐานะ เขาบอกว่าทำโน้นนี่นั้นมากมายให้พ่อกับแม่เขา เหมือนจะมาดูถูกบ้านผมนะครับยิ่งเรื่องประกันชีวิตยิ่งมาข่มใหญ่เลยครับ ผมก็ไม่เข้าใจครับว่าทำไมต้องมาข่มกันแบบนี้ เหมือนอยากจะถามครับว่าเราทำให้พาอกับแม่บ้างไหม ที่จริงก็อยากโต้กลับบ้างนะครับ แต่ไม่รู้เรื่องพวกนี้เลยครับ ใครพอแนะนำได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไวโอลิน

ต้องมีเงินจ่ายขั้นต่ำปีละ 100,000 บาทค่ะ ตอนนี้เราเองก็กำลังเก็บเงินที่จะทำประกันให้พ่อกับแม่เหมือนกันแล้วก็รวมถึงตัวเราด้วยเป็นเงินเยอะอยู่เหมือนกันนะคะแต่เราคิดว่าเราทำได้เราเป็นคนที่มีเป้าหมายชัดเจนแล้วถ้าเราทำได้แล้วเราจะภูมิใจมากเลยส่วนผลประโยชน์ก็คุ้มค่าด้วยแต่ก่อนทำให้ตัวเองก็จะทำให้พ่อกับแม่ก่อนค่ะ

2020.11.25 17:0

กิฟ

ถ้าจะทำให้ทั้งสองคนก็อย่างน้อยปีละ 2แสน เลยค่ะ ถ้ามีเกินทำประกันชีวิตขนาดนี้ใครจะมากล้าดูถูกคุณได้ ทั้งพ่อแม่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตแล้ว ยังเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับอนาคตในการได้รับเงินคืนมาถึง 300 เปอร์เซ็นต์ บอกแล้วได้เลยค่ะว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่า ทั้งได้กำไรและได้รับคำชมเชยจากญาติพี่น้องที่ทำประกันให้พ่อแม่ด้วย

2020.12.24 14:50

ฤกษ์ชัย

โห่ แพงจังครับประกันชีวิตตัวนี้ จ่ายร่วมๆกันแล้วเป็นแสนเลย ผมคงซื้อไม่ไหวแน่นอนครับ เบี้ยประกันแพงเกินไปครับ นี่แค่ประกันชีวิตอย่างเดียวนะครับ ยังไม่รวมประกันสุขภาพอีกนะครับ ผมว่าถ้ารวมประกันสุขภาพแล้วไม่น่าจะตำกว่า 2แสนแน่นอนครับ ผมว่าเรื่องประกันตัวที่ไม่แพงแล้วไปหนักที่ประกันสุขภาพน่าจะดีกว่าไหมครับ

2021.01.06 13:56

Kavita

สรุปว่าที่จขกทต้องการจะทำประกันเพื่อไปข่มเค้ากลับอย่างนั้นรึเปล่าคะ?? ไม่มีประโยชน์นะคะเเบบนั้น .... เพราะคนที่ต้องรับภาระค่าใช้จ่ายคือคุณ!!! ถ้าคุณคิดว่าจะทำประกันสักตัวนึงให้กับพ่อแม่อยากให้คุณดูประโยชน์และการใช้งานดีกว่า เช่น พ่อแม่มีความเสี่ยงในเรื่องสุขภาพอะไรบ้างคุณก็ไปสมัครประกันสุขภาพให้ท่านดีกว่า อย่างน้อยมันก็จะช่วยแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายให้คุณอีกทางนึงนะ

2021.03.08 6:18

888

@ไวโอลิน โหต้องจ่ายปีละ 100000 บาทเลยหรอคะ คงไม่ไหวที่จะทำประกันตัวนี้ได้แน่ๆ รู้สึกว่าประกันตัวนี้เป็นประกันสำหรับคนที่อยากได้เงินไว้ใช้ตอนแก่หรือตอนที่หยุดทำงานแล้วใช่ไหมคะ แต่ถ้าทำประกันแบบนี้ไม่ได้ขอแนะนำเป็นทำประกันสะสมทรัพย์ระยะสั้นก็ได้นะคะเก็บเงินไปเรื่อยๆเงินออมนั้นก็เอามาใช้ช่วงที่หยุดทำงานแล้วได้เหมือนกัน

2021.06.29 10:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี