Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

หลายคนบอกคะแล้วก็เจอกับตัวเองเลยคะ ค่าเบี้ยประกัน ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4ค่อนข้างแพงมากเลยนะคะ อย่างของเราก้ประมาณ 3หมื่นกว่าบาท/ปีเลยคะ แถมได้เงินคุ้มครองเยอะก็ตอนที่เราเสียชีวิตเท่านั้น แต่ส่วนเรื่องการรักษาพยาบาลไม่ค่อยเท่าไร เลยสงสัยคะว่า ถ้าเราซื้อประกันตัวนี้แล้ว เรายังต้องมาซื้อประกันการรักษาอื่นๆเพิ่มเข้าไปได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจ๊เล็ก

ก็เป็นเรื่องที่น่าคิดนะคะ เจ๊เองก็กำลังสนใจที่จะทำประกันทรัพย์ปันผลอยู่กำลังเลือกอยู่เลยค่ะว่าจะทำแผนที่ 1 หรือแผนไหนดี แต่ว่าเหมือนที่คุณบอกค่ะเรื่องของค่ารักษาเนี่ยจะยังไม่มั่นใจว่าเขาช่วยจ่ายเท่าไหร่แต่รู้สึกว่าถ้าเป็นประกันชีวิตก็ไม่ค่อยจะมีความคุ้มครองด้านนี้นะคะ นอกจากคุ้มครองในกรณีเราเสียชีวิตยังไงประกันสุขภาพคงจะต้องซื้อเพิ่มอีกนั่นแหละ

2020.11.28 16:29

หนูแดง

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 เป็นประกันที่คุ้มครองชีวิตเท่านั้น ที่จ่ายเบี้ยประกันแค่ 10 ปีแต่คุ้มครองชีวิตจนถึง 85 ปี ถ้าผู้เอาประกันต้องการได้รับความคุ้มครองการรักษาพยาบาลด้วย จะต้องซื้อประกันเพิ่มอย่างแน่นอน ซึ่งคุณสามารถสอบถามเจ้าหน้าที่หรือตัวแทนบริษัทไทยประกันได้ตามสาขาใกล้บ้านคุณ

2020.12.03 3:44

ประยุทธ

ซื้อได้เลยครับ ตอนนี้มีประกันสุขภาพหลายตัวครับที่น่าสนใจครับ อย่างที่ผมซื้อไว้ มี ประกันโรคร้ายแรงครับ แล้วก็ ประกันชดเชยรายได้ครับ แล้วก็ตอนนี้ที่กำลังอยู่คือ ประกันสุขภาพที่คุ้มครองและเหม่าจ่ายค่ารักษาพยาบาลครับ ผมว่าประกันตัวนี้กำลังมาแรงเลยครับ ชอบตรงที่บอกเหม่าจ่ายค่ารักษานี้แหละครับ ซื้อแล้วไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายเลยครับ

2021.01.10 13:58

เก๋ากี๊

จขกทไม่รู้หรอคะว่าประกันที่ทำอยู่คือประกันชีวิตแบบออมเงิน ??? ไม่ใช่ประกันสุขภาพนะคะ ที่จะคุ้มครองพวกโรคหรือค่ารักษาพยาบาล ตรงนี้จขกทต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมเข้าไปนะคะถ้าอยากได้ความคุ้มครองตรงนี้ ยังงัยอยากให่จขกทลองเช็คความต้องการของตัวเองก่อนว่าอยากได้รับความคุ้มครองเรื่องอะไรแล้วค่อยสมัครหรือสอบแทนตัวแทนดูก็ดีนะคะ

2021.03.15 2:34

Seeya!!

ก็ถ้ามีเงินพอมีเงินเหลือ ก็คงจะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มนะคะ จะซื้อเป็นสัญญาเพิ่มเติม จะซื้อเป็นประกันสุขภาพที่เป็นกรมธรรม์หลักก็ได้ อยู่กับความต้องการและความคุ้มครองที่คุณอยากจะได้ค่ะ เพราะว่าประกันชีวิตทรัพย์ปันผลที่คุณพูดถึงก็เป็นแค่ประกันชีวิตที่ช่วยให้ออมเงินเท่านั้น แต่จริงๆแล้วเงินออมจากประกันชีวิตนี้ก็เก็บเอาไว้รักษาตัวได้นะคะเมื่อเจ็บป่วย

2021.07.16 7:32

ออกัส

@Seeya!!! ใช่เลยครับ เป็นประกันชีวิตผมว่าจะเรียกว่าเป็นประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ก็ได้นะ แต่ก็อาจจะสะสมนานหน่อย @จขกท.แต่ก็คุ้มค่าครับ รู้สึกว่ามีเงินปันผลด้วย ก็เป็นประกันที่คุ้มครองชีวิตนั่นแหละ ไม่เกี่ยวกับคุ้มครองสุขภาพหรือค่ารักษาอะไรเลย ซึ่งถ้าคุณมีประกันสุขภาพอยู่แล้ว ก็ไม่ต้องซื้อเพิ่มครับ แต่ถ้ายังไม่มีจะได้วงเงินค่ารักษาไม่ว่าจะสุขภาพดีอุบัติเหตุก็ต้องซื้อเพิ่ม

2021.09.11 15:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 คุ้มครองยาวถึงอายุ 85ปี ไม่ทราบว่า ประกันตัวนี้ มีการคุ้มครองเพิ่มเติมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี