Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

จากดูเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกันแล้วน่าสนใจดีครับ สำหรับประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 อย่างสำหรับผมถ้าทำจ่ายปีละ 3หมื่นบาทได้ครับ ถือเป็นการออมเงินที่ดีเลยครับ เพราะว่าได้เงินคืนรวมแล้ว 4หมื่นบาท เลยครับ ผมทำงานอิสระครับ รายได้ต่อปีอาจได้ไม่มาก เลยอยากทราบครับว่าประกันตัวนี้ ถ้าเราจ่ายแบบรายเดือนจะได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@ปาย

ทำไมหลายคนถึงชอบจ่ายเบี้ยประกันชีวิตเป็นรายเดือนคะ บางคนก็เลือกจ่ายเดือนต่อเดือน บางคนก็เลือก 3 เดือนบ้าง 6 เดือนบ้างเราว่าเลิกจ่ายแบบนั้นมันบริหารเงินยากอยู่นะแต่ถ้าจ่ายรายปี หรือว่าบริหารเงินง่ายกว่าเราก็รู้สึกว่าไม่มีภาระทางการเงินมากกว่าเท่าไหร่ ปีนึงไปครั้งนึงก็รู้สึกว่าไม่บ่อยมากค่าเบี้ยประกันจะได้ไม่ไปชนหรือไปตีกับค่าใช้จ่ายรายเดือนอื่นๆ

2020.11.28 16:53

ตูมตาม

ผมเข้าใจดีครับเมื่อพูดถึงสภาพเศรษฐกิจในทุกวันนี้ หลายคนก็กังวลและเป็นห่วงด้วยอย่างยิ่งก็ใช้จ่ายในแต่ละเดือน และเมื่อคิดถึงต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วยอีกที่มีราคาสูงหลายคนก็เครียด บางคนก็อยากจะยกเลิกกรมธรรม์หรือเวนคืนกรมธรรม์แต่ผมสังเกตว่าเบี้ยประกันของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85 / 10 แผนที่ 4 ผู้เอาประกันจ่ายเพียงแค่ 10 ปี ดังนั้นผมคิดว่าในสภาพเศรษฐกิจแบบนี้การจ่ายเบี้ยประกันรายเดือนก็เป็นทางออกที่ดีครับ

2020.12.04 6:45

มาโนช

แปลกนะครับ ตอนที่เราซื้อประกันชีวิต ส่วนใหญ่แล้วเขาไม่ค่อยบอกนะครับว่าสามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ ช่วงนี้หลายคนคงอยากจะจ่ายแบบนี้กันมากๆเลยใช่ไหมครับ ถ้าใครมีปัญหาเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันไม่ว่าจะเป็นของไทยประกันชีวิต หรือว่าของเจ้าอื่น เราสามารถขอแจ้งการเปลี่ยนแปลงการจ่ายเงินจากรายปีไปเป็นรายเดือนได้นะครับ

2021.01.10 14:24

ลีน่า

จ่ายรายเดือนรายปีก็จ่ายได้หมดนั้นแหละ ไม่เกี่ยวหรอกว่าจ่ายรายเดือนดีกว่า หรือรายปีดีกว่า จะช้าจะเร็วยังงัยก็ต้องจ่ายอยู่ดี น่าจะอยู่ที่ค่าเบี้ยและเงินในกระเป๋า ถ้าเบี้ยไม่ได้สูงมากเกินไปใครๆก็จ่ายไหวกันอยู่แล้วล่ะ เเนะนำเลยว่าเวลาสมัครอย่าดูแค่ความคุ้มครองอย่างเดียว ดูเรื่องเบี้ยด้วยว่าเราจะจ่ายไหวไหม ....

2021.03.17 1:49

P'noom

@ปาย ผมก็ว่างั้นแหละ เดือนเดือนนึงมีค่าใช้จ่ายมากอยู่แล้ว จะต้องมาจ่ายค่าเบี้ยอีก แบบนี้เก็บเงินไม่ค่อยทันนะ แต่มันก็แลเวแต่รายได้ของแต่ละคนไปอีก ถ้าคนที่งานรับเงินเดือนเป็นลูกจ้างอยาางผม หรืออย่างคุณก็อาจจะยากกับการจ่ายเบี้ยประกันรายเดือน แต่ถ้าสำหรับคนที่ทำธุรกิจ หรือทำงานอิสระ ได้เงินเข้ามาทีทีนึงก้อนใหญ่ก็ได้อยู่นะครับ

2021.07.30 15:38

ห้องสมุด

@ปาย ก็ไม่รู้สิ แต่ละคนคงมีวิธีจัดการบริหารเงินไม่เหมือนกันมั้งคะ บางคนอาจจะสะดวกเป็นรายเดือนแทน เพราะว่าการเก็บเงินก้อนใหญ่แล้วจ่ายเบี้ยประกันรายปีอาจจะทำยากสำหรับบางคน แต่ถ้าจ่ายในจำนวนน้อยๆเป็นหนึ่งรายเดือนแทนก็จะสะดวกกว่า บริษัทประกันเขาก็มีทางเลือกให้กับหลายๆคน แล้วแต่ว่าแต่ละคนสะดวกยังไง เขาคงคิดมาแล้วแหละว่าคนเราก็จะสะดวกไม่เหมือนกัน

2021.09.18 13:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 คุ้มครองยาวถึงอายุ 85ปี ไม่ทราบว่า ประกันตัวนี้ มีการคุ้มครองเพิ่มเติมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี