Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 คุ้มครองยาวถึงอายุ 85ปี ไม่ทราบว่า ประกันตัวนี้ มีการคุ้มครองเพิ่มเติมไหม?

ปีนี้กำลังเล็งๆ แล้วผมกำลังดูประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 คุ้มครองจนถึงอายุ 85ปี แถมได้เงินคืนอีกด้วย มีคนแนะนำประกันชีวิตตัวนี้ครับ ผมอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวหรือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นด้วยไหมครับอย่างคุ้มครองสุขภาพแบบนี้ครับ เพราะว่าคุ้มครองยาวมากเลยสงสัยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เป็นต่อ

คุ้มครองชีวิตอย่างเดียวครับ ให้เงินคืนทุกปีเนี่ยให้จริงๆ แต่ในเงื่อนไขอาจจะพูดถึงกรณีอุบัติเหตุกับ เจ็บป่วยด้วยนะครับแต่อย่าเข้าใจผิดเขาไม่ได้คุ้มครองค่าใช้จ่ายนะ ถ้าเกิดอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วยขึ้นมา เขาคุ้มครองค่าใช้จ่ายก็ต่อเมื่อเสียชีวิตจากกรณีเจ็บป่วยหรือเสียชีวิตจากกรณีเกิดอุบัติเหตุต่างหาก อย่าสับสนและเข้าใจผิดกันนะครับ

2020.11.28 16:37

มาลีบู

เราเคยทำประกันชีวิตของบริษัทอื่น ทีให้ความคุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น แต่ถ้าต้องการจะได้ความคุ้มครองสุขภาพ เราต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติม จึงจะได้รับความคุ้มครอง ถ้าคุณต้องการซื้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ถ้าคุณต้องการที่จะได้รับความคุ้มครองสุขภาพด้วย คุณจะต้องซื้อสัญญาเพิ่ม ลองสอบถามตัวแทนประกันดูนะคะ

2020.12.03 8:11

อุทัยทิพย์

เจอหลายคนแล้วคะที่ชอบถามแบบนี้คะ หลายคนยังเข้าใจผิดระหว่าประกันชีวิตกับประกันสุขภาพคะ หลายคนคิดว่าซื้อประกันชีวิตก็พอแล้วคุ้มครองทุกอย่าง คือคนที่ขายประกันชีวิตน่าจะอธิบายให้ดีๆนะคะ ว่ามันคือประกันแบบไหน ถ้าอยากดูแลเรื่องสุขภาพด้วย ซื้อประกันสุขภาพเลยคะเลือกตัวที่คุณสนใจได้เลยคะ แต่ต้องทำใจนะคะประกันแบบนี้ไม่มีเงินปันผลหรือคืนเงินให้นะคะ

2021.01.10 13:58

ฺีBuddy

จริงประกันมันมีหลายแบบนะครับ อยากฝากไว้ให้เป็นความรู้ ประกันชีวิตซึ่งก็จะแบ่งเป็นประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ แบบบํานาญ ชั่วระยะเวลา ซึ่งประกันทรัพย์ปันผล 85/10 เนี่ยมันเป็นประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ครับ ซึ่งผลตอบแทนก็จะอยู่ที่ประมาณ 4 % ต่อปี แต่ถ้าจขกทอยากจะเน้นเป็นเรื่องของความคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพ แนะนำว่าให้สมัครประกันสุขภาพเป็นสัญญาเพิ่มเติมครับ

2021.03.16 6:17

สปาย

@เป็นต่อ เป็นงั้นไปหรอครับคุ้มครองเฉพาะตอนเสียชีวิตแล้วจะได้ใช้อะไรล่ะครับอย่างเช่นถ้าตอนแก่สมมุติเป็นโรคอะไรขึ้นมาอย่างนี้ก็ไม่ได้คุ้มครองเหรอครับจะไปคุ้มครองอีกทีตอนที่เสียชีวิตให้ลูกให้หลานแบบนั้นใช่ไหมครับถ้าเป็นอย่างนั้นคิดว่ายังไม่เข้าทางผมทำไมผมหาประกันที่เอาไว้ใช้ไปด้วยใจไปด้วยกันนั้นมากกว่าน่าจะคุ้มมากกว่าส่วนลูกหลานอาจจะเก็บให้เป็นอย่างอื่นดีกว่าเราไม่อยากเป็นภาระลูกหลานมากเท่าไหร่

2021.04.21 15:10

Nina

@เป็นต่อ ก่อนหน้านี้ก็อาจจะเข้าใจผิดว่าประกันชีวิตตัวนี้คุ้มครองค่ารักษากรณีเจ็บป่วยและอุบัติเหตุด้วย แต่ว่าประกันชีวิตตัวนี้ ในเมื่อเป็นประกันชีวิต ก็ต้องคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตเท่านั้นอยู่แล้ว มีการระบุกรณีด้วยว่าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุและเจ็บป่วยทุกกรณี ใครที่เข้าใจผิดว่าประกันชีวิตจะคุ้มครองค่ารักษาด้วยต้องทำความเข้าใจใหม่มากๆเลยนะ

2021.04.26 16:4

ไพรอด

อยากได้คุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยก็ต้องไปซื้อตัวที่เป็นประกันสุขภาพเพิ่มเอาครับ เรื่องแบบนี้ต้องถามตัวแทนประกันที่เราจะซื้อประกันชีวิตเลยครับ เพราะว่าตอนนี้ประกันสุขภาพมีมาหลายแบบมากเลยครับ แต่ที่อยากแนะนำตอนนี้ ถ้าประกันสุขภาพมีการคุ้มครองค่ารักษา โควิด-19ด้วย ถ้ามีนะครับ แนะนำซื้อตัวนี้เอาไว้ก่อนเลยครับ

2021.06.27 15:4

น้ำชาค่ะ

@สปาย ประกันชีวิตก็ได้ผลประโยชน์อะไรหลายๆอย่างเหมือนกันนะคะ ถ้าไม่ได้อะไรเลยจะทำไปทำไม ประกันชีวิตก็มีหลายแบบผลประโยชน์บางอย่างก็ได้กับเราเองที่เป็นผู้ทำประกันหรือไม่ก็ได้กับครอบครัว ถ้าเป็นประกันชีวิตที่มีเงินคืนหรือเงินปันผลเราก็ได้ผลประโยชน์ตรงนั้นแต่ถ้าไม่มีเป็นแบบคุ้มครองตลอดชีวิตถ้าเกิดเราเสียชีวิตครอบครัวก็ได้เงินชดเชยค่ะ แต่ที่คุณถามถึงถ้าเจ็บป่วยจะทำยังไงอันนี้ก็ต้องพึ่ง ประกันสุขภาพนะคะ

2021.07.26 6:13

Nano

@เป็นต่อ ตอบคอมเม้นคนก่อนนะคะว่า ใช่ค่ะเป็นประกันชีวิต แต่ไม่ใช่มีเงินคืนนะคะ เป็นเงินปันผล ปันผลกับเงินคืนไม่เหมือนกันนะคะ คืนจะได้แน่นอนว่าจะได้กี่เปอร์เซ็นต์ต่อปีจำนวนก็จะแน่นอน เงินปันผลจะไม่แน่นอนขึ้นอยู่กับผลกำไรของบริษัทประกันในแต่ละปีค่ะ แล้วก็อยากฝากบอกจขกทว่าอันนี้เป็นประกันชีวิตไม่มีความคุ้มครองสุขภาพค่ะ

2021.09.15 13:38

ภานุเดช

ชื่อก็บอกเราแล้วว่าเป็นประกันชีวิต เมื่อก่อนผมเองก็มีความเข้าใจผิดครับ ว่าถ้ามีประกันชีวิตแล้วก็ไม่ต้องมีประกันอะไรเพิ่มแล้วเพราะทั้งชีวิตเขาคุ้มครองหมดเหมือนกับชื่อ แต่ทางตัวแทนก็บอกว่าต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมด้วยเพื่อเอาไว้รักษาเราเวลาที่เราป่วย ซึ่งเอาจริงๆนะ ค่าเบี้ยประกันสุขภาพแพงกว่าค่าเบี้ยประกันชีวิตเสียอีก

2022.01.30 6:53

ณัฐนนท์

ประกันชีวิตตัวนี้เขามีเงินปันผลให้เราด้วยนะครับ เงินปันผลน่าจะได้เมื่อประกันชีวิตของเราเข้าปีที่ 2-3 แหละครับ ประกันตัวนี้เป็นเหมือนการลงทุนอย่างหนึ่งก็ได้ แต่กำไรจากการลงทุนอาจจะไม่ได้สูงมากมายอะไรนะ แต่อย่างที่เพื่อนๆบอกละครับ เขาคุ้มครองกรณีที่เราเสียชีวิตเท่านั้น แต่สามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปได้ครับ

2022.02.07 14:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี