Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ทราบว่าสำหรับประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ คนที่ทำอายุสูงสุดต้องเท่าไร?

ปกติถ้าเป็นประกันเรามักเลือกใช้ ของไทยประกันชีวิตครับ วันก่อนไปไปหาเพื่อนมา มีน้องๆชวนให้ซื้อประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 อีกตัวหนึ่ง ดูๆแล้วก็ยังไม่น่าจะต้องซื้อนะ ตัวที่ทำไว้ อีกไม่นานก็จะได้ เงินคืนแล้ว แต่อยากรู้ได้ไหมว่า ประกันตัวนี้ถ้าทำต้องอายุสูงสุดที่เขารับคือเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เทียมจันทร์

เท่าที่เราทราบมาประกันชีวิตแบบนี้ส่วนใหญ่ จะทำได้แค่อายุ60ปีคะ แต่เรื่องการคุ้มครองจะยาวนานจนถึงอายุ90เลยคะ ถ้าตอนนี้อายุยังไม่ถึง60ปี ถ้าอยากทำก็ต้องรับนะคะ เพราะยิ่งรอนานเบี้ยประกันก็จะยิ่งแพงไปตามอายุของเราด้วยคะ ว่าแต่ สนใจตัวนี้เหรอคะ เราว่ามีตัวอื่นที่มกล้เคียงกับตัวนี้ด้วยนะคะ ยังไงพอมีเวลาอย่ารีบคะดูๆเจ้าอื่นบ้างคะ

2020.11.15 10:4

พิ้งกี้

จากที่เราได้อ่านข้อมูลมา ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 สามรถทำประกันตัวนี้ได้อายุตั้งแต่ 1 เดือนจนถึง70 ปี และประกันชีวิตตัวนี้สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ด้วย ทั้งยังมีเงินคืน 1% ทั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 2 จนถึงอายุ 98ปี และในระหว่างสัญญาถ้าหากเกิดทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิงก็จะได้รับสินไหมทดแทนตามจำนวนเงินเอาประกันภัยด้วย

2020.12.17 0:15

พัทรียา

ตัวที่คุณอยู่ใกล้จะครบสัญญาแล้วใช่ไหมคะ ไม่ทราบว่า ตอนนี้อายุเท่าไรแล้วคะ อย่างที่น้องๆเขาบอกว่าถ้าจะทำตัวนี้ต้องอายุไม่เกิน 60ปี เราว่า่คุณน่าจะเข้าใจนะคะว่าเรากำลังบอกอะไร เพราะในฐานะคนที่ทำประกันชีวิตเราทราบกันดีใ่ไหมคะว่ายิ่งอายุมากเบี้ยประกันก็จะมากตามไปด้วย เราว่าคุณคงไม่สนใจตัวแนี้แน่นอนใช่ไหมคะ

2021.01.17 14:40

Kolakod

ตัวนี้ไม่เห็นมีอะไรน่าสนใจเลยครับ จขกทอยากซื้อประกันไว้เพราะอะไรครับจะได้แนะนำถูก ประกันตัวนี้เหมาะสำหรับทำไว้เผื่อคนข้างหลัง อันนั้นจะมีประโยชน์มากๆเลยเพราะ ต้องเสียชีวิตหรือประสบอุบัติเหตุแล้วทุพพลภาพเท่านั้น ถึงจะได้เงินก้อน กรณีอื่นไม่สามารถเคลมได้นะครับ ผมว่าถ้าจขกทสนใจเกี่ยวกับความคุ้มครองชีวิต ควรเลือกประกันที่มีคุ้มครองค่ารักษาด้วยก็ดีนะครับ

2021.03.30 21:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี