Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตัวเลขในประกัน ที่เป็นเลขที่เขาบอกว่า 25 นี้คือเลขอะไรครับ และ ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีจุดเด่นอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ผมไปเห็นชื่อประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) อยากทราบว่าเลขที่เขาบอกว่า 25 นี้คือเลขอะไรครับ มีใครรู้จักหรือได้สมัครไปแล้ว ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีจุดเด่นอะไรเป็นพิเศษมั้ยครับ? โดยปกติไม่เคยทำประกันชีวิตมาก่อนเลยครับ แบบนี้ถ้าเรายังไม่เคยทำประกันชีวิต แล้วเรามาทำประกันที่มีสัญญาระยาวไปเลยจะดีมั้ยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จเรวัฒน์

น่าแปลกนะครับ ไม่รู้ว่าเลข25 ที่บอกคืออะไร แต่รู้ประกันระยะยาวซะงั๊น ครับ เอางี้แล้วกันครับ ไอ้เลข25ที่เราเห็นมันเป็นปีที่เราต้องจ่ายเบี้ยประกันชีวิตครับ อย่างของ ประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) เนี๊ยะ จ่ายเงิน 25ปีครับ แต่คุ้มครองเราจนถึงอายุ90ปีครับ ส่วนที่ถามเกี่ยวกับประกันระยะยาวผมว่า ถ้าเล่นเล่นแบบอื่นเถอะครับ

2020.11.16 14:23

พาราไดซ์

ประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) เหมาะสำหรับคนที่ต้องการความคุ้มครองชีวิตในระยะเวลายาว และเหมาะสำหรับคนที่ต้องการที่จะให้มรดกไว้กับคนที่รักเมื่อตอนที่ไม่ได้อยู่กับพวกเขาแล้ว และประกันตัวนี้ยังสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ตามนโยบายของรัฐบาล ในระหว่างสัญญาก็จะมีเงินคืนเพิ่มจากปีแรกจนครบสัญญา เบี้ยประกันก็ไม่แพงมาก

2020.12.19 1:25

รณรงค์

555+ น่าขำด้วยเหมือนกันนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะดูถูกหรืออะไรนะครับ ถ้าดู้จากประกันที่คุณถาม มันก็คือตัวเดียวกับประกันระยะยาวนั้นแหละครับ เหตุผลที่เรียกประกันระยะยาวผมไม่ได้ดูที่การจ่ายเบี้ยแค่25ปีเท่านั้นครับ ผมดูจากกการคุ้มครองครับ เข้าคุ้มครองเรายาวเลยครับ แบบนี้ผมเรียกว่าเป็นประกันระยะยาวนะครับ

2021.01.18 5:14

//นกแก้ว//

ถ้ามีกำลังทรัพย์พอที่จะซื้อประกันระยะยาวก็ดีค่ะ อย่างน้อยก็อุ่นใจว่ามีเงินให้กับคนในครอบครัวได้ ที่จริง ปนะกันระยะยาวมีหลายฉบับนะ บริษัทประกันอื่นๆก็มีเหมือนกันไม่ได้มีแค่ประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ของเจนเนอราลี่ที่เดียวหรอกค่ะ ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้สมัครไปหรือยัง จะแนะนำตัวอื่นคงไม่ทันละมั้ง

2021.03.04 14:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี