Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

อยากขอความรู้เกี่ยวกับประกันชีวิตของเอไอเอหน่อยค่ะ เป็นฉบับเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เราทำงานได้เงินเดือนไม่มากแต่อยากมีประกันชีวิตเป็นของตัวเองสักฉบับ กังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันอยู่เหมือนกัน สัญญาระยะยาวด้วย อยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่คะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พัชรีรัตน์

เงินเดือนไม่มากหลายคนเลยไม่ค่อยได้ทำประกัรชีวิตกันคะ เพราะกลัวว่าจะมีเงินไม่พอใช้คะ แต่จริงๆแล้วเราสามารถเลือกได้คะว่าอันไหนเหมาะกับเราจริงๆคะ ส่วนเรื่องที่ถามว่าค่าเบี้ยประกัรต่ำสุดเท่าไร ปกติแล้วการคิดค่าเบี้ยประกันเขาจะคิดว่าเราอายุเท่าไรคะ ดังนั้นแต่ละคนอาจจะเสียเบี้ยประกันที่ต่างกันคะ ส่วนคุณเราว่าน่าจะทำได้คะ

2020.11.17 14:52

มะปราง

สำหรับ ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ตัวนี้ จะขึ้นอยู่กับอายุของผู้เอาประกันค่ะ อายุน้อยเบี้ยประกันก็น้อย พออายุมากเบี้ยประกันก็สูงขึ้น ส่วนเงินเอาประกันเริ่มต้นอยู่ที่ 100,000 บาทค่ะ พี่ว่าน้องอายุยังน้อยอยู่น่าจะทำไว้นะคะ ถ้ากังวลเกี่ยวกับการชำระเบี้ยประกัน น้องสามารถแบ่งชำระเบี้ยประกันได้เป็นรายเดือนค่ะ

2020.12.21 0:27

วรินทร

พี่ว่าประกันชีวิตตัวนี้ น้องสามารถทำได้นะคะ พี่เองก็เงินเดือน หมื่นกว่าๆเองคะ พี่ก็ซื้อประกันชีวิตเหมือนกันคะ ตอนนี้พี่อายุ38ปีแล้วคะ เบี้ยประกันชีวิตที่พี่จ่ายอยู่ที่ประมาณ 5พันกว่าบาทเองคะ ซึ่งถ้าเราคิดออกมาเป็นเดือนแล้ว เราก็จ่ายที่เดือนละ5ร้อยเองคะ แต่ที่จะเสียเยอะหน่อยคือประกันสุขภาพคะ ตัวพี่เองตอนนี้ก็ซื้อแค่ตัวเดียก่อนคะมีเงินค่อยเพิ่มเอา

2021.01.19 14:0

Rinny569#

@วรินทร คุณวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายได้ดีมากเลยค่ะ เงินเดือนหมื่นกว่าบาทก็สามารถมีประกันชีวิตเป็นของตัวเองได้ด้วยแถมยังมีประกันสุขภาพพ่วงมาอีก คุณให้ความสำคัญเรื่องการวางแผนชีวิตดีมากนะคะ คราวหน้าต้องมาบอกเคล็ดลับในการจัดสรรเงินต่างๆแล้วล่ะ คนอื่นๆจะได้เอาไปทำตามบ้าง ถ้าทำได้อย่างคุณวรินทรนี่สบายละ ไม่ร้อนเงินแน่

2021.03.05 5:46

Milo

งั้นผมขอแนะนำบ้างนะครับ เห็นหลายๆคนก็แนะนำให้จขกททำประกันตัวนี้ ก็คือถ้าอายุยังไม่มากถ้าอยากออมเงินลองประกันระยะสั้นที่ช่วยให้ออมเงินดีไหมครับ เป็นแบบประกันที่มีเงินคืนทุกปีแบบนั้นก็ดีมากนะแบบสิ้นสุดสัญญาก็ได้เงินคืน 100% ด้วย ผมแนะนำให้ดูของเจนเนอราลี่ครับมีหลายแบบแผน ของ AIA ไม่ค่อยจะมี ส่วนมากจะมีประกันระยะยาว

2021.07.24 10:50

Mummy

@Milo ก็อยากแนะนำแบบนั้นเหมือนกันค่ะ ไม่รู้เหมือนกันทำไมจขกทถึงไปดูประกันของ AIA เนาะ อาจจะมีคนแนะนำหรือเปล่า ที่จริงตัวของเจ้าอื่นๆบ้างก็ได้นะคะ เพราะเราเป็นคนรุ่นใหม่อายุไม่มาก เงินเดือนก็พื้นฐานไม่มากเท่าใด ประกันของเจ้าอื่นๆจะมีเบี้ยประกันที่ถูกกว่า ยิ่งถ้าทำประกันชีวิตครั้งแรก ทำแบบระยะสั้นก่อนก็ได้เนาะ

2021.09.14 13:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ประกันการเดินทาง

ควรซื้อสัญญาเพิ่มเรื่องประกันอุบัติเหตุไปกับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เลยหรือซื้อแยกดีกว่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี