Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เราอยากทำประกันชีวิตให้แม่ แต่ก็เป็นห่วงเรื่องสุขภาพด้วย รู้มาจากคนรู้จักว่าประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ยคะ ถ้าอย่างนั้นเบี้ยประกันมันจะแพงมากมั้ย อยากเข้ามาถามเพื่อนๆในนี้เผื่อมีใครสมัครแล้ว จะได้ให้คอมเม้นท์และข้อมูลได้บ้าง บอกมาได้เลยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิจจา

ทำไมมีหลายคนถามนะครับว่าประกันชีวิตตัวนี้เขามีประกันสุขภาพด้วยเหรอ ต้องบอกแบบนี้ครับ เขาแยกกันนะครับระหว่างประกันชีวิตกับประกันสุขภาพ แล้วเท่าที่ผมทราบมาประกันชีวิตแบบนี้เขาวางแผนเรื่องเงินไว้สำหรับคนที่อยู่ข้างหลังครับ ถ้าคนที่ทำประกันชีวิตเสียคนข้างหวังจะได้รับผลประโยชน์ครับ หรือถ้าเอามารักษาตัวช่วงสุดท้ายของชีวิตก็ได้ครับ

2020.11.17 14:52

แตงโม

จริงๆแล้วถ้าคุณมีประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ตัวนี้ คุณก็สามารถซื้อประกันสุขภาพพ่วงกับประกันตัวนี้ได้ค่ะซึ่งในกรมธรรม์จะเรียกว่าสัญญาเพิ่มเติม ส่วนเบี้ยประกันอาจจะแพงหน่อยถ้าคุณแม่ของคุณอายุมาก เพราะเบี้ยประกันจะคำนวณตามอายุของผู้เอาประกัน เราว่าทำประกันชีวิตตัวนี้คุ้มมากค่ะ คุณยังสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ด้วย

2020.12.21 0:56

เพชรชรัตน์

ประกันสุขภาพมีให้เราเลือกหลายตัวครับ ดังนั้นก่อนที่คุณจะซื้อ มีหลักการง่ายครับที่สามารถช่วยตัดสินใจได้ครับว่าต้องการซื้อตัวไหนครับ ก่อนซื้อต้องทราบก่อนครับว่าตัวคุณมีความเสี่ยงโรคต่างๆมากน้อยแค่ไหนครับ อย่างเช่นถ้าใครกลัวว่ามีความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็ง ก็สามารถซื้อประกันสุขภาพที่คุ้มครองมะเร็งได้เลยครับ

2021.01.20 4:9

Dech!!!

ที่คนรู้จักของเจ้าของกระทู้บอกว่าประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย เขาหมายถึงว่าหลังจากที่ซื้อสัญญาเพิ่มเติมเรื่องสุขภาพหรือเปล่าครับ แต่อาจจะไม่ได้อธิบายรายละเอียดให้คุณฟัง เพราะตามปกติแล้วประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครองเรื่องชีวิตเท่านั้น

2021.03.05 6:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ประกันการเดินทาง

ควรซื้อสัญญาเพิ่มเรื่องประกันอุบัติเหตุไปกับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เลยหรือซื้อแยกดีกว่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี