Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ควรซื้อสัญญาเพิ่มเรื่องประกันอุบัติเหตุไปกับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เลยหรือซื้อแยกดีกว่า?

ผมทำงานแบบที่ต้องเดินทางออกต่างจังหวัดด้วยน่ะครับ เรื่องประกันอุบัติเหตุนี่ทำไว้แล้ว แต่แตอนนี้ผมอยากทำประกันชีวิตด้วย ซึ่งผมสนใจประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) สนใจตรงที่มีเงินปันผลด้วยแหละ รู้สึกว่าจะซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มได้ด้วย ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดน่ะนะ แล้วอย่างนี้ผมควรซื้อพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกแบบที่เคยทำดีล่ะครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเชียร

ประกันชีวิต คือประกันตัวแม่หรือตัวหลักครับที่เราซื้อไว้ หลังจากนั้นเราสามารถเลือกซื้อ ลูก ประกันได้ครับ มีทั้งประกันสุขภาพ ประกันมะเร็ง แล้วก็ประกันอุบัติเหตุแบบที่คุณสนใจครับ แต่ที่ถามว่าซื้อประกันอุบัติเหตุได้ด้วยไหม ถ้าเป็นผมๆจะดูเจ้าอื่นก่อนครับ เพราะค่าเบี้ยประกันอุบัติเหตุของ AIA ต่ำสุดน่าจะอยู่ที่ประมาณ2,000บาทต่อปีเลยครับ

2020.11.17 14:52

สรัลญา

เท่ที่ทราบมาถ้าหากซื้อประกันชีวิตของเอไอเอ ซึ่งเป็นสัญญาหลักก็สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ที่เห็นก็มี ค่าห้องค่ารักษาพยาบาล โรคร้าย ชดเชยรายได้ แ่ถ้าต้องการจะซื้อประกันอุบัติเหตุ จะต้องซื้อประกันแยก ซึ่งเราเห็นว่ามีข้อดี เพราะถ้าหากเสียชีวิตจากอุบัติเหตุผู้เอาประกันจะได้รับเงินสินไหมทดแทนทั้ง 2 กรมธรรม์

2020.12.21 10:9

เพชรชรัตน์

ถ้าซื้อพร้อมกันเลยก็จะได้รับการคุ้มครองทันทีหลังจากที่เขาอนุมัติครับ ไม่ต้องเสียเวลาสองรอบครับ เพราะประกันสุขภาพบางตัวก็ต้องใช้ข้อมูลตัวเดียวกับประกันชีวิตที่เรากรอกข้อมูลลงไปครับ ผมว่าทำพร้อมๆกันเลยครับ เลือกตัวที่เราคิดว่าใช่ก่อนครับในปีแรก แล้วหลังจากปีแรกก็ค่อยเลือกตัวอื่นได้ครับ อย่างที่ผมทำ ผมเลือกคุ้มครองอุบัติก่อนครับ

2021.01.20 4:9

Dech!!!

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)แล้วจะซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือว่าซื้อแยกดีกว่า? ผมขอให้คุณดูเรื่องค่าเบี้ยประกันอุบัติเหตุที่คุณเคยจ่ายมาก่อนดูว่ามันถูกหรือแพงกว่าการที่คุณจะซื้อพ่วงกับประกันชีวิต เรื่องความคุ้มครองด้วยนะครับ เลือกตัวที่เหมาะและคุ้มค่ากับคุณมากที่สุด

2021.03.05 6:19

Tantawan

ประกันอุบัติเหตุ ไม่ต้องคิดนานก็ได้ครับ เป็นประกันแบบนึงที่ตัดสินใจซื้อง่ายที่สุดแล้วนะผมว่า แต่ถ้าประกันชีวิตของ AIA ตัวที่คุณสนใจ เสนอสัญญาเพิ่มเติมความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุให้ก็น่าสนนะครับ แต่ถ้าเงื่อนไขไม่ถูกใจ ก็ซื้อประกันอุบัติเหตุต่างหากของ AIA หรือของเจ้าอื่นก็ได้ ถ้าเลือกที่ตอบโจทย์ก็คือจบครับ

2021.09.18 14:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

All (ประกัน)

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี