Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

ผมอยากรู้ว่า ถ้าผมสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ผมจะได้รับความคุ้มครองเฉพาะการประกันชีวิตเท่านั้นหรือว่าได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพหรืออุบัติเหตุด้วยมั้ยครับ ถ้ามันครอบคลุมได้หลายอย่างก็น่าสนใจดี มีใครสมัครหรือรู้จักประกันฉบับนี้บ้าง เพื่อนๆคิดยังไงครับ สมัครฉบับนี้มันจะคุ้มมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิจจา

ผมไม่เคยเจอครับที่ประกันชีวิตจะมีคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วยครับ ปกติแล้ว ประกันชีวิตกับประกันสุขภาพเขามาแยกกันครับ ดังนั้นหากคุณอยากได้ประกันชีวิตแล้วก็อยากได้ประกันสุขภาพด้วย ผมแนะนำครับให้เราเลือกตัวที่เหมาะกับเราครับ หรือว่า ถ้าไม่แน่ใจ ก็ลองประกัรสุขภาพแบบเหมาจ่ายดูครับ มีเหมาจ่ายค่ารักษา หลักแสนต่อปีไปจนถึงหลักล้านต่อปีครับ

2020.11.17 14:52

ส้มโอ

ถ้าหากว่าคุณต้องการที่จะได้รับความคุ้มครองชีวิตและค่ารักษาพยาบาล เราว่า ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)น่าจะตอบโจทย์ของคุณได้ค่ะ อันที่จริงประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองชีวิต แต่คุณก็สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมพ่วงกับประกันตัวนี้ได้ค่ะ โดยไม่ต้องแยกกรมธรรม์ เราเองก็ทำประกันชีวิตของเอไอเอาค่ะ

2020.12.21 0:44

วรินทร

เราเคยเจอนะคะ มีประกันชีวิตเจ้าหนึ่งคะที่คุ้มครองมะเร็งด้วยนะค เป็นของเจอเนรารี นะคะ คุ้มครองกรณีที่เป็นมะรังคะ แต่ ประกันตัวนี้ ไม่มีให้นะคะ ถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองเรื่องสุขภาพ สามารถซื้อเพิ่มเข้าไปได้เลยคะ ตอนนี้ประกันชีวิต เอไอเอ มีตัวที่เรียกว่าเหม่าจ่ายค่ารักษาด้วยนะคะ แค่ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายต่อปีอาจจะแพงกว่าประกันชีวิตคะ

2021.01.19 13:59

Dech!!!

ตามที่ผมเข้าใจ เมื่อซื้อประกันชีวิตจะถือว่าเป็นประกันหลัก หากว่าผู้เอาประกันภัยอยากได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยก็สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ มีทั้งค่ารักษาพยาบาล เงินชดเชยรายได้ อะไรต่างๆอีกหลายรายการ คุณเลือกเอาเลยว่าอยากได้ความคุ้มครองเรื่องอะไร ประกันที่คุณถามมาก็เหมือนกันครับ ค่อยๆดูเรื่องสัญญาเพิ่มเติมนะ

2021.03.05 6:11

11:11pm

@ส้มโอ ขอบคุณที่มาบอกนะครับ พอผมไปดูข้อมูลเพิ่มเติมก็ได้รู้ว่ามีสัญญาเพิ่มเติมเรื่องสุขภาพให้ซื้อด้วย มีสองแบบแผน แบบคุ้มครองค่ารักษา กับแบบชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาล คราวนี้แหละเลือกไม่ถูกเลยครับ ถ้าผมอยากซื้อสองแบบแผนเลยจะทำได้มั้ยนะ? หรือต้องเลือกแบบแผนใดแบบแผนหนึ่งเท่านั้น เลือกยากอ่า ดีทั้งสองเลย

2021.05.23 14:28

ping ปิ๊งปิ๊ง

ความคุ้มครองอันดับแรกของประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เป็นความคุ้มครองในเรื่องของชีวิต คือ เสียชีวิตแล้วจะได้รับเงินประกันน่ะค่ะ เพราะว่านี่เป็นประกันชีวิต ส่วนเรื่องของสุขภาพจะให้ความคุ้มครองด้วยก็ต่อเมื่อคุณซื้อประกันเพิ่ม แสดงว่าต้องจ่ายเงินค่าเบี้ยประกันเพิ่มด้วย จ่ายไหวก็คุ้มครองค่ะ

2021.05.27 4:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ประกันการเดินทาง

ควรซื้อสัญญาเพิ่มเรื่องประกันอุบัติเหตุไปกับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เลยหรือซื้อแยกดีกว่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี