Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ด้วยวิธีไหนถึงจะเวิร์คที่สุด

เมื่อจะสมัครประกันชีวิต เพื่อนๆสมัครด้วยวิธีไหนกันครับ คงเคยเจอเค้าตั้งโต๊ะขายประกันเวลาไปเดินเที่ยวที่ห้างสรรพสินค้ากันใช่มั้ย บางทีโทรศัพท์มาขายประกันที่เบอร์เราด้วย..เอามาจากไหนไม่รู้ ถ้าผมจะสมัครประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เพื่อนๆคิดว่าผมควรสมัครด้วยวิธีไหนจะเวิร์คที่สุดครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปัญญา

วิธีการที่ดีที่สุดและเป็นทางเลือกที่คลาสสิคสุด คือ การซื้อประกันชีวิตผ่านตัวแทนขายประกันครับ หรือที่เราเรียกว่านายหน้าขายประกันครับ เหตุผลคือเขาจะดูแลเราครับ จะคอยบอกคอยเดือนเราครับ แล้วยิ่งถ้าเราซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เวลาที่เราต้องการเคลมประกัน การเดินเรื่องก็จะง่ายขึ้นครับ ไม่ต้องเสียเวลาไปเดินเรื่องเคลมเองครับ

2020.11.19 5:2

กันยา

แน่นอนอยู่แล้วสำหรับประกันของเอไอเอจะต้องซื้อกับตัวแทนเท่านั้น ที่เราเห็นจะมีตัวแทนของเอไอเอเยอะมากแถวบ้าน เราเองเมื่อซื้อประกันชีวิตของเอไอเอก็ซื้อกับตัวแทน การซื้อกับตัวแทนก็ดีค่ะทำให้เรารู้จักและตัวแทนจะให้บริการกับเราทุกเรื่อง ซึ่งตรงนี้เราประทับใจกับการให้บริการจากตัวแทนมาก เมื่อจะเข้าแอดมิทที่โรงพยาบาลตัวแทนจะมาให้บริการเราทันที

2020.12.23 12:37

สมยงค์

เห็นด้วยอีกคนครับ ว่าการซื้อผ่านตัวแทน ยังเป็นทางเลือกที่ดีอยู่ครับ ผมเคยคิดจะซื้อออนไลน์นะครับ แต่กรอกข้อมูลเองทำไม่ค่อยถูกครับ ถ้าเราซื้อประกันชีวิตผ่านตัวแทนเราไม่ต้องกรอกอะไรเลยครับ ตัวแทนจะทำให้ครับ ถือว่าสบายมากครับ แถมเวลามีปัญหาหรือว่าข้อสงสัยอะไร สามารถสอบถามได้ทันทีครับไม่ต้องรอให้เสียเวลาครับ

2021.01.21 14:17

2487Duangta

@ปัญญา เห็นด้วยค่ะ จะทำประกันต้องสมัครผ่านตัวแทนค่ะ ยิ่งถ้าเป็นตัวแทนที่เรารู้จักเป็นการส่วนตัวด้วยแล้วยิ่งดีเลย เวลาจะพูดจะคุยจะปรึกษาอะไรก็ง่าย ตัวแทนเองก็ไม่อยากให้เราเสียผลประโยชน์หรอกเพราะยังไงก็คนคุ้นเคยกัน เขาจะแนะนำและบอกเราในสิ่งที่เราสามารถได้รับเพิ่มเติมจากความคุ้มครองของประกันที่เราสมัครด้วยนะคะ

2021.03.06 5:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี