Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โปรโมชั่นสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน ได้ Starbucks e-Coupon มูลค่า 100 บาทนั้น มีเงื่อนไขพิเศษอะไรมั้ย?

เพื่อนผมสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนเมื่อเดือนก่อน ได้บัตรมาใช้แล้วครับแล้ว ได้ของแถมมาด้วยเป็น Starbucks e-Coupon มูลค่า 100 บาท ผมว่าจะไปสมัครบ้างเนี่ย ไม่ใช่ว่าอยากได้ของแถมนะครับ แต่อยากสมัครบัตรกดเงินมาสดมาใช้ด้วย มีเงื่อนไขอะไรพิเศษมั้ยครับสำหรับการสมัครเพื่อจะได้รับของแถมนั้น อย่างพวกฐานเงินเดือนหรือวงเงินที่ได้อะไรอย่างงี้อะครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นภกมล

จะเอาคูปอง ไปกิน กาแฟ แล้วต้องการทำบัตรกดเงินสด เนี๊ยะนะ เออ ไม่ทราบว่า เอา ส่วนไหนของร่างกายไปคิดคะ เราว่ามันไม่น่าจะคุ้มกันเลยนะคะ เอาง๊้ดีกว่าไหมคะ เราขอเลขที่บัญชีดีกว่าคะ เดียวเราโอนเงินให้ไปกินกาแฟเลยคะ 100บาท ของร้านนี้คิดว่ายังไม่น่าจะพอนะคะ เราว่าเราโอนให้เลยคะ 150บาท ไม่ได้อวดรวยคะ แค่ประชดนะคะ

2020.11.22 15:32

บันจี้

ผมว่าเม้นบนก็พูดแรงไปนะครับ คนเรามันก็ชอบอะไรที่มันไม่เหมือนกันอยู่แล้ว เค้าอาจจะไม่ได้แค่อยากได้ส่วนลดอย่างเดียวก็ได้ครับ เค้าก็บอกอยู่นะว่าไม่ใช่แค่อยากได้ของแถมอย่างเดียว แต่สมัครเพื่อจะนำมาใช้ด้วย นอกเรื่องไปซะเยอะเลย เรื่องสิทธิประโยชน์มันไม่ได้อยู่ที่ฐานเงินหรอกมั้งครับ โดยเบสิคของบัตรนี้เลยคือ ผ่อนของใช้ได้ด้วยดอกเบี้ย 0% ไม่ใช่มีแค่นี้นะ แต่ส่วนมากที่ผมใช้ ก็ใช้เผื่อผ่อนของเนี่ยแหละครับ

2020.12.29 12:42

วัฒนพันธุ์

เห็นด้วยนะครับ ถ้าสมัครแล้วอยากได้แค่100บาทที่เป็นของแถม อย่าสมัครเลยครับ แต่ถ้าอยากสมัครเพื่อเอาใว้มาใช้ในยามฉุกเฉิน บัตรกดเงินสดตัวนี้ สามารถเอาไปกดเงินสดออกมาใช้ได้นะครับ ไม่เหมือนกับบางบัตรนะครับที่ซื้อจองแล้วก็จ่ายเงินผ่านบัตรได้อย่างเดียวเท่านั้นนะครับ เงินเดือนของคนที่จะสมัครบัตรนี้ต้องเริ่มที่8พันบาทครับ

2021.01.29 8:46

จั๊กจั่น😜

สมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนแล้วได้ Starbucks e-Coupon มูลค่า 100 บาทเหรอครับ...100 บาทเท่านั้นจริงๆเหรอ ผมว่าไม่น่าจะพอนะครับ กาแฟของที่นี่แก้วนึงน่าจะมากกว่า 100 บาทนะ หรือมีบางแก้วราคาน้อยกว่านี้เหรอ ถ้าจะแถมให้น่าจะแถมสัก 200 บาทนะจะได้พอซื้อกาแฟกินสักแก้วก็ยังดี แล้วเจ้าของกระทู้ได้คูปองกับเขามั้ยเนี่ย

2021.03.13 6:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติของผู้ที่กู้บัตรนี้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

All (สินเชื่อ)

ใครมีสิทธิ์กู้ได้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

เพิ่งเรียนจบสามารถทำบัตรกดเงินสดได้ไหม

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

มีข้อจำกัดอะไรบ้าง

ไม่ค่อยมั่นใจว่าสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนแล้วจะผ่านมั้ย มีใครเคยสมัครไม่ผ่านบ้าง ถ้าไม่ผ่านเป็นเพราะอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี