Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าใช้บัตรเครดิตกดเงินสดจะเสียค่าธรรมเนียม แล้วใช้บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน กดเงินสดต้องจ่ายค่าธรรมเนียมมั้ย?

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ถ้าเราอยากสมัครบัตรสักใบเพื่อใช้ซื้อของแบบผ่อนจ่ายดอกเบี้ยไม่แพง แล้วก็กดเงินสดมาใช้บ้างเป็นบางครั้ง จะสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดดี รู้สึกว่าบัตรเครดิตคิดค่าธรรมเนียมการกดเงินสดด้วย แล้วบัตรกดเงินสดอย่างของบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน เสียค่าธรรมเนียมเมื่อกดเงินสดด้วยมั้ย สมัครบัตรแบบไหนจะดีกว่ากันคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จุฑาธิบดิ์

เราว่าอยู่ที่การใช้งานคะ บัตรเครดิต วงเงินค่อนข้างที่จะไดเยอะกว่าบัตรกดเงินสดคะ เลยไม่แปลกที่เขาคิดดอกเบี้ยแพงกว่าคะ เราว่าไหนๆก็จะทำแล้ว เราว่าทำบัตรเครดิตไปเลยดีกว่าคะ เพราะทั้งสองอย่าง ยังไงแล้วเวลาที่เราใช้งานก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมอยู่ดีคะ แล้วอีกอย่างบัตรเครดิต ผ่อนสินค้า ได้หลากหลายกว่าบัตรกดเงินสดคะ

2020.11.22 15:38

nickname333

แนะนำให้สมัครเป็นบัตรเครดิตนะคะ เพราะว่าบัตรเครดิตไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเลย แถมยังสามารถผ่อนได้ 0% ด้วย แต่ถ้าคุณคิดที่จะทำบัตรอิออนเพื่อที่จะมาผ่อนสินค้า เราไม่เห็นด้วยเลยค่ะ เพราะเค้าคิดดอกเบี้ยด้วยในแต่ละเดือน เผลอๆแพงกว่าซื้อเงินสดอีกนะ ยิ่งถ้าคุณไปใช้กดเงินสดนะมีค่าธรรมเนียมมีvatมีดอกเบี้ย ไม่คุ้มหรอกค่ะ

2020.12.02 10:20

ทัศพล

ต้องเข้าใจก่อนนะครับว่าบัตรแต่ละใบ มีคุณสมบัติที่ต่างกันนะครับ ผมว่านะครับก่อนที่จะทำบัตรอะไรก็ตามต้องดูที่ตัวเราก่อนครับว่าต้องการใช้งานแบบไหนครับ อย่างตัวผม ผมเลือกยัตรกดเงินสดครับ เพราะว่าวงเงินที่จ่ายคืนไม่ค่อยมากเท่าไรครับ แล้วบัตรกดเงินสดมันดีตรงที่เอาเงินออกมาใช้แล้วดอกเบี้ยไม่แพงมากครับ แต่การใช้งานอื่นๆอาจจะไม่เท่าบัตรเครดิตนะครับ

2021.01.30 3:59

ไหมทอง37

คอมเม้นท์มากันหลายเสียงเหลือเกิน เป็นเรานี่ซื้อของเงินสดไปละ จบปัญหาเรื่องดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายเพิ่ม ที่จริงก็เข้าใจนะคะ บางครั้งเราก็ต้องการใช้อุปกรณ์หรือเครื่องใช้ไฟฟ้าบางอยาง ครั้นจะซื้อเงินสดก็ไม่สะดวกเพราะว่ามีเงินไม่พอ เราว่าเอาที่คุณสามารถจ่ายได้ดีกว่า จะสมัครบัตรไหนมันก็มีค่าใช้จ่ายกันทั้งนั้นแหะค่ะ

2021.03.14 7:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติของผู้ที่กู้บัตรนี้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

All (สินเชื่อ)

ใครมีสิทธิ์กู้ได้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

เพิ่งเรียนจบสามารถทำบัตรกดเงินสดได้ไหม

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

มีข้อจำกัดอะไรบ้าง

ไม่ค่อยมั่นใจว่าสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนแล้วจะผ่านมั้ย มีใครเคยสมัครไม่ผ่านบ้าง ถ้าไม่ผ่านเป็นเพราะอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี