Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเป็นลูกค้าของธนาคารกสิกรอยู่แล้ว ไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะเตรียมเอกสารและได้รับอนุมัติง่ายขึ้นมั้ย?

ตามปกติ ถ้าเรามีบัญชีกับธนาคารไหนแล้วต้องการสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดที่เป็นผลิตภัณฑ์ของธนาคาร จะเตรียมเอกสารง่ายขึ้นและได้รับการอนุมัติง่ายขึ้นด้วยมั้ยคะ? อย่างเช่น เราเป็นลูกค้าของธนาคารกสิกร ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ซึ่งก็เป็นของธนาคารกสิกรเนี่ยแหละ จะผ่านง่ายมั้ยคะ? ถ้าไม่มีผลอะไรจะได้ไปสมัครบัตรอื่น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ระเบียบ

โอกาส ที่จะได้มากกว่าคนอื่นมีประมาณ 40%นะครับ ที่ผมบอกแบบนี้ก็เพราะว่า เคยเจอมาแล้วครับ แต่ไม่ใช่ของธฯาคารนี้นะครับ ผมเป็นลูกค้าประจำครับ แต่ปรากฏว่าไปขอทำบัตรกดเงินสด ก็ไม่ผ่านนะครับ เขาบอกว่าผม มีปัญหาเรื่องจ่ายหนี้อะไรนี้แหละครับ ผมก็เลยไปสมัคร ของเจ้าอื่นดูครับ ปรากฏว่าทำง่ายกว่าเยอะเลยครับ ยังไงต้องลองดูครับ

2020.11.26 6:6

Kantikaa

อยากผ่านเร็วๆผ่านง่ายๆอนุมัติเร็วๆคุณก็ต้องตรวจสอบก่อนว่าคุณน่ะเป็นไปตามที่ธนาคารเขาต้องการไหม อย่างเช่น เงินเดือนคุณเป็นยังไงทำงานมากี่ปี ?? มีหนี้สินเยอะไหม ?? ใช้หนี้เป็นยังไงจ่ายแค่ขั้นต่ำหรือเปล่าต่อเดือน ?? เค้าดูหลายๆอย่างนะคะ อนุมัติเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับธนาคารด้วยค่ะ เอกสารที่เตรียมไปครบรึเปล่า ...

2020.12.10 6:56

ในฝัน⭐⭐

ถ้าอยากได้รับการอนุมัติเมื่อสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash อย่างง่ายดาย คงไม่ใช่เพียงเพราะว่าเจ้าของกระทู้เป็นลูกค้าของธนาคารกสิกรอยู่แล้วอย่างเดียวหรอกค่ะ เพราะทางธนาคารจะพิจารณาข้อมูลอื่นๆด้วย อย่างที่มีคนมาคอมเม้นท์ไปแล้วน่ะแหละ ส่วนตัวนะเราว่าเรื่องหนี้สินนี่ล่ะที่สำคัญ ถ้าคุณมีหนี้อยู่อาจจะผ่านยากหน่อยค่ะ

2021.01.10 13:52

สบายดีหรือ?

ผมว่าการที่เป็นลูกค้าของธนาคาร มีบัญชีกับเขาอยู่เพียงอย่างเดียวมันไม่พอสำหรับการอนุมัติหรอกครับ เขาคงดูรายได้ของคุณและรายการเดินบัญชีด้วย แล้วที่สำคัญที่สุดคือเรื่องหนี้สิน ซึ่งเรื่องนี้สำคัญมากเนื่องจากมีผลกับความสามารถในการชำระเงินคืน ถ้าพิจารณาเอกสารและเรื่องทุกอย่างแล้ว ผลจะออกมาเป็นอย่างไรก็ต้องยอมรับครับ

2021.03.21 15:32

Yum_Yum_Yum

@สบายดีหรือ? ครับ ผมสบายดีครับ...อ้าวไม่ใช่!ไม่ได้ถาม เป็นชื่อของเจ้าของคอมเมนต์เฉยๆ 55555+ ก็ไม่มีอะไรมากครับ อยากจะบอกว่าเห็นด้วยกับ comment นี้ ไม่ว่าเราจะเป็นลูกค้าของธนาคารนั้นอยู่แล้วหรือเปล่า มันไม่ใช่เรื่องสำคัญที่สุด ที่จะบ่งบอกว่าเราจะได้รับอนุมัติสินเชื่อไหม มันอยู่ที่รายได้แล้วก็ statement ครับ เงินเข้าเงินออกเป็นยังไง? มันอยู่ที่ตรงนี้มากกว่า...

2021.09.30 13:53

ธนันชัย

ใช้บัญชีของเขา แต่ประวัติการเงินของเราไม่ได้เรื่องเลย ก็ไม่มีผลแบบที่เพื่อนๆบอกครับ ดังนั้นก่อนที่เพื่อนๆจะไปขอสินเชื่ออะไรก็แล้วนะครับ เขามีเทคนิคที่จะให้ธนาคารปล่อยสินเชื่อให้เราง้ายขึ้นแล้วก็ไม่ต้องตรวจสอบนานด้วย วิธีคือ ก่อนจะไปขอสินเชื่อสักประมาณ เดือน ตกแต่งบัญชีเงินฝากของเราให้มันดูสวยๆหน่อยครับ อย่ามีแต่กดออกอย่างเดียว

2021.10.26 8:0

Patu86

ผมก็นึกว่าถ้าเป็นลูกค้าของธนาคารกสิกรอยู่แล้วจะสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ได้ง่ายกว่าคนอื่นซะอีก สรุปว่าไม่ได้มีความเกี่ยวข้องกันขนาดนั้น เพราะถึงยังไงเจ้าหน้าที่ธนาคารก็ต้องดูเรื่องอื่นๆด้วย เรื่องหนี้สินเนี่ยแหละที่ผมคิดว่าเขาจะดูมากทีสุด หากเป็นหนี้อยู่ก็จะหาเงินมาคืนธนาคารยากขึ้น เลยจะปล่อยสินเชื่อยากนิดนึง

2022.01.25 13:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี